ผู้เขียน หัวข้อ: ไอเดียการแต่งรถแบบ DIY ที่บ้าน  (อ่าน 12413 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ไอเดียการแต่งรถแบบ DIY ที่บ้าน
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 13:11:13 »
ในช่วงที่ให้อยู่บ้าน ไม่แนะนำให้ออกไปข้างนอกกัน ท่านสมาชิกมีไอเดียการแต่งรถแบบ DIY มาแนะนำกันบ้างมั้ยครับ
แต่งเอง ทำเองได้ที่บ้าน

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: ไอเดียการแต่งรถแบบ DIY ที่บ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 13:39:20 »
ช่วงนี้ผมเปิดดูของแต่งเล็กๆน้อยๆตามเวปเอาครับ  ไม่เน้นของใหญ่ของแพงมากเดี๋ยวจะล่มจมเอา  ::)

ส่วนตัวผมไม่ถึงกับงดออกจากบ้านเลยน่ะครับ แต่ก็ให้ความร่วมมือไม่ออกไปพบป่ะผู้คน หรือไปตามสถานที่เสี่ยงแออัดต่างๆ
บางทีผมก้าวขึ้นรถ แล้วขับไปกลางทุ่งนาช่วงเย็นๆไปสูดอากาศ ไปอยู่ที่โล่งๆไม่มีคน แล้วก็กลับเข้ารถขับเข้าบ้านเลยไม่พบเจอใคร ก็ช่วยแก้เบื่อกับการอยู่แต่ในบ้านได้บ้าง

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
Re: ไอเดียการแต่งรถแบบ DIY ที่บ้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 15:13:34 »
ยังต้องออกท่ทำงานอยู่เลยตอบไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 15:31:34 »
ถ้าเครื่องมือไม่พร้อม คงได้แค่เผินๆครับ เช่น ติดสติ๊กเกอร์ ล้าง เคลือบ 55+

ถ้ามอไซค์นี่ง่ายเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 16:20:00 »
ถ้าอยู่บ้าน(ตอนนี้ก็ทำงาน เพราะไม่ได้ Work from home กะใครเขา)

ที่อยู่กับรถ ก็คงล้างรถงานหลักเลย

ถ้าจะมีแต่งรถ ก็พวกติดสติกเกอร์ เปลี่ยนแป้นเหยียบเบรค แป้นคันเร่ง(เพิ่งสั่งมา) และ กำลังทำ Tow Bar ใส่กับรถกระบะอีกคันอยู่(ทำเอง ไม่ซื้อ เสียดายเงิน 5555)

ออฟไลน์ PaPaMan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2020, 09:23:09 »
ไม่ค่อยชอบแต่งรถครับ โดยเฉพาะพวกครอบๆที่เป็นโครเมี่ยมทั้งหลาย มันดูลิเกเกินไป ผมชอบแบบเดิมๆโรงงาน

แต่ที่ทำกับรถตัวเองก็มีติดคิ้วโครเมี่ยมขอบฝากระโปรง อันนี้ติดเพราะหินกระเด็นโดนจนสีลอกน่าเกลียด แต้มสีแล้วก็ยังเห็นรอยชัด ไม่อยากทำสีใหม่ก็เลยติดคิ้วเอาก็บังรอยได้ครับ