ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 28 มีนาคม 2019  (อ่าน 4017 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dej_SAVAGE

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ สอบถามพี่บาสเรื่องยาง AT งบ ต่ำกว่า 30,000 ขนาดยาง 265/60/18 ใส่ไตรตัน4ประตู 4wd เผื่อวิ่งทางไกล เข้าไซท์งาน ป่าเขา  จะเอายางเดิมติดรถไปขายละส่วนต่างมาเบิกยางใหม่ครับ

มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ใจอยากใช้ bf แต่ งบต่ำกว่า 3หมื่นได้แค่มือ2 และหา yoko g012 ไซท์นี้ไม่ได้ละครับ

ปล.เคยใช้ yoko g015 ในtbz แล้วชอบครับ ใช้1ปี แต่รู้สึกดอกแอบสึกไว วิ่งไปเกือบ4หมื่นโลครับ

ขอบคุณครับ
ฟิ๊วๆ

ออฟไลน์ thetern

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ อยากถามว่า Alphard anh10 รุ่นไหน และปีไหน (2.4/3.0) น่าเล่นสุด ถ้ามองเรื่องอะไหล่หาง่าย ซ่อมง่าย ปัญหาน้อย
จะซืออมาใช้พาพ่อแม่ออก ตจว เดือนละครั้ง ใช้ในเมืองบ้างเฉพาะเสาร์ อาทิตย์
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ rattha01

• Newbie
  • *
ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ Isuzu tfr ปี 96 ซึ่งเป็นรถของคุณแม่และใช้ขับไปทำงานตลอด โดยตอนนี้รถมีอาการน้ำดำๆ หยด ลงที่พื้นช่วงห้องเครื่องตลอด ทำให้พื้นที่จอดรถเปื้อนเป็นรอย คุณแม่เลยเอาไปให้ที่อู่ดู ช่างบอกว่าเป็นน้ำมันดีเซลที่หยด ตอนนี้ทราบว่าช่างเปลี่ยนท่อน้ำบน, โอริ่งและปั๊มโซล่าให้ครับ แต่อาการก็ยังไม่หายไป ไม่ทราบว่าจะเกิดจากอะไรได้อีกครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ KGS

• Newbie
  • *
BMW รุ่นใหม่ๆ (เพิ่งออก 330i) แนะนำเติมนำ้มันอะไรดีครับ พวกเบนซิน 95 vs gasohol 91, 95 vs E20, E85 อะไรดีกว่าครับ

แล้วราคานำ้มันจะตกไปเรื่อยๆอย่างนี้อีกนานไหมครับ

ออฟไลน์ abb19

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ

สอบถามว่า รถยนต์นั่งขนาดกลาง
toyota camry hv premium
จะช่วยให้เราขับรถทางไกลและคนนั่งหลังจะได้ควาสบายหรือลดอาการปวดเมื่อยกว่า volvo s60 หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Y2k

• Newbie
  • *
toyota จะนำเข้า CHR minor change เมื่อไหร่ครับ
หรือจะนำเข้า B-SUV รุ่นอื่นมาไหม
อยากได้มากเลยครับ แต่ออปชั่นน้อยไปหน่อย(1.8 mid)
ถ้าอีกนาน จะไป CX-30 รุ่น c ละครับ

ออฟไลน์ zanon

• Newbie
  • *
สนใจรถมือสอง5ประตู ราคาประมาณ2แสนบวกลบ ระหว่าง mg3, Sonic, swift 1.25 ตัวแรก คันไหนดี ใว้ให้แม่บ้านใช้ชื้อกับข้าว (กทม) เน้น ขับดี ช่วงล่างดี แข็งแรง ปลอดภัย กว้างขวาง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
ในอดีตที่ผ่านมา โตโยต้าเคยเอารถ Wagon เข้ามาจำหน่ายรึเปล่าครับ
แล้วในอนาคตคิดว่าจะมีรถแบบนี้ เข้ามารึเปล่าครับ

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **
ว่าจะมาถาม ลืมตลอดเลย Ford Everest พื้นฐาน Raptor สรุปตอนนี้มันไปถึงไหนแล้ว ยังมีหรือล้มเลิกไปแล้ว ใครมีคำตอบ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
มาสด้า2รุ่นถัดไปมีโอกาสที่จะใส่เครื่อง1.3เทอร์โบหรือ1.0เทอร์โบสกายแอคทีฟเบนซินบ้างมั้ยครับ

และMG ZS minor changesมีโอกาสที่จะเพิ่มสีตัวถังรถใหลูกค้าเลือกเพิ่มบ้างมั้ยครับ