โพลล์

?????????????????????? ??????????

?????????????? ??????????????? ?????????????????????????????
19 (21.1%)
?????????????????????????????????? ?????????????????????????? ???????... ???????????????????????????????????????
6 (6.7%)
???????????????????????????? ???????????????????
6 (6.7%)
??????????????????????????????????????????????????? ?????????????????? ????????????????????
35 (38.9%)
??????? ???????????? ????????? ??????? ?????? ?????????????????
6 (6.7%)
????????????????? ?????????????????? ??????????????????? ????????????????? ??????????? "???????? ?????" ???
5 (5.6%)
??????????????? ????????? ??????????????????????? ???????????????????????????
13 (14.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 85

ผู้เขียน หัวข้อ: Poll: จัดอันดับมารยาทการขับรถยอดแย่  (อ่าน 10411 ครั้ง)

ออฟไลน์ ??????????

• Newbie
  • *
Re: Poll: จัดอันดับมารยาทการขับรถยอดแย่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 21:17:10 »
ผมโหวตแซงคิวครับ

แเล้วผมก็เป็นประเภทโรคจิตครับ ถ้าตรง U-turn คัยมาแซงคิวผมงานเข้าทุกคันครับ ผมจะออกตัวรถไปแบบช้าๆ นึกภาพตามนะครับ ไอ้คันที่มันมารอจะแซงเราก็

จะออกตัวออกไปพร้อมเรา แต่วงเลี้ยวมัน จะติด กลางรถเรา มันก็ยังจะไปไม่ได้ แล้วผมก็จะเบรคครับ โดยกะระยะให้รถคันหลังผมไปต่อได้จนหมดคิวล่ะครับ

ผมถึงขยับรถผมต่อท้ายแถวไป

ทำแบบนี้จนขึ้น โรงพักมาแล้ว 2 ครั้ง แต่ผมก็จะทำต่อไป ดัดสันดานมันครับ

ผมไม่รู้ว่าผมจะโดนว่า ว่าไม่มีดี ต่ผมทนไม่ไหวจริงๆ

ถูกใจ บวกให้  +500 เลยครับ อิอิ สะใจมั่กๆ  ;D
ถึงกับได้เข้าโรงพักเลยหรือครับ ทำไมต้องขนาดนั้น

ก็คันที่โดนผมกั๊กไว้ทนไม่ไหว ก็ลงจากรถมาเอาเืรื่องผม เพราะผมเจตนากวนเท้ามันอย่างชัดเจนครับ

แล้วก็เปิดเวทีลุมพีนีกลาง U-turn

โว้ว เป็นมุมแดง สีแดงแสบตา ศิษย์กลางยูเทริน รอผู้ท้าชิง! :D

ใจเย็นๆนะครับ ผู้มีปัญญาย่อมประหยัดเวลาด้วยการไม่ไปหาเรื่องกับอัณฑะพาลครับ

คือผมก็ไม่ได้ อยากจะมีอะไรหลอกครับ  แต่ก้นะผมคิดว่าถึงเราจะเป็นคนตัวเล้กๆ

แต่ผมก็ไม่ยอมให้ไอ้พวกมักง่ายพวกนี้หลอกครับ

ผมเห็นใจ คนที่เขาใช้รถอย่างมีวินัย ต้องมาเจอพวกมักง่ายกระัทำแบบนี้ จนทำให้บางครั้งคนที่มีวินัย

ก็ไม่อยากจะมีวินัยไปด้วย

สุดท้ายตำรวจก็ไม่ได้ว่าอะไร ก็ให้จบๆเคลียๆกัน

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
Re: Poll: จัดอันดับมารยาทการขับรถยอดแย่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 00:45:28 »
ผมไม่ชอบทุกข้อเลยคับ

แต่ที่ผมเจอที่เด็ดกว่าคือ ไปห้างเดอะมอลล์ ในที่จอดรถชั้น2 ผมจอดรอรถคันหน้ากำลังสตาร์ทรถจะออก มีรถอีกคันเลยไปแล้วประมาณ3ช่วงคัน รับถอยหลังมาอย่างเร็วมาจี้เกือบโดนกันชนหน้าผมให้ถอย ประมาณว่าไม่ถอยข้าชน ผมก็ไม่อยากแลกเลยต้องยอม เกิดมาเพิ่งเคยเห็นคนหน้าด้านขนาดนี้อ่ะคับ ด้วยความที่ไม่อยากไปแลกกับพวกบัวใต้น้ำเลยยอมๆไป

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 23:34:11 »
ผมไม่ชอบทุกข้อเลยคับ

แต่ที่ผมเจอที่เด็ดกว่าคือ ไปห้างเดอะมอลล์ ในที่จอดรถชั้น2 ผมจอดรอรถคันหน้ากำลังสตาร์ทรถจะออก มีรถอีกคันเลยไปแล้วประมาณ3ช่วงคัน รับถอยหลังมาอย่างเร็วมาจี้เกือบโดนกันชนหน้าผมให้ถอย ประมาณว่าไม่ถอยข้าชน ผมก็ไม่อยากแลกเลยต้องยอม เกิดมาเพิ่งเคยเห็นคนหน้าด้านขนาดนี้อ่ะคับ ด้วยความที่ไม่อยากไปแลกกับพวกบัวใต้น้ำเลยยอมๆไป

อันนี้มารยาทในที่จอดรถครับ แย่ได้อีก
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 15:31:35 »
ตัวหนังสือโพลเป็นซะแบบนี้ซะละ Smiley เต็มไปหมด

ขอบคุณทุกท่านๆใน HLM ที่ร่วมสนุกกันตอบคำถาม มารยาทใดแย่ที่สุดบนท้องถนนครับ

หวังว่าคงมีคนประเภทเหล่านี้น้อยลงเรื่อยๆครับ

เบิ้ม
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 15:46:54 »
ผมเลือก   คิดจะเปลี่ยนเลน ก็เปลี่ยน ก้านไฟเลี้ยวมีไม่ยอมใช้ เอาไว้เกี่ยวถุงโอเลี้ยงหรอ?

เพราะอันนี้มันเกี่ยวกับความปลอดภัยมากครับ  เลี้ยวเลยไม่เปิดไฟเลี้ยวนี้ อันตราย!!!

ส่วนปกติแล้ว ใครเปิดไฟเลี้ยวขอเปลี่ยนเลน ให้ไปหมดนะครับ แต่ถ้าแทกซี่มาแซกละก็ คันหน้า-คันหลังเหลือไม่เกิน 10 CM ดูซิมันจะเข้ามายังไง

ผมเคยครั้งนึงครับ กำลังจะเปลี่ยนเลน มองกระจกข้างเห็นรถอีกคันห่างน่าจะประมาณเกินกว่า 50 ม. ซึ่งผมถือว่าโคตะระปลอดภัยในการเปลี่ยนเลน แต่ทันทีที่ผมตบไฟเลี้ยวและเปลี่ยนเลนแบบเพิ่งจะเข้าเลนเต็มคันประมาณ 3 วิ รถคันที่ว่าก็มาจ่อท้ายผมในระยะไม่เกิน 5 เมตรแล้ว สุดยอดจริงๆ