โพลล์

?????????????????????? ??????????

?????????????? ??????????????? ?????????????????????????????
19 (21.1%)
?????????????????????????????????? ?????????????????????????? ???????... ???????????????????????????????????????
6 (6.7%)
???????????????????????????? ???????????????????
6 (6.7%)
??????????????????????????????????????????????????? ?????????????????? ????????????????????
35 (38.9%)
??????? ???????????? ????????? ??????? ?????? ?????????????????
6 (6.7%)
????????????????? ?????????????????? ??????????????????? ????????????????? ??????????? "???????? ?????" ???
5 (5.6%)
??????????????? ????????? ??????????????????????? ???????????????????????????
13 (14.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 85

ผู้เขียน หัวข้อ: Poll: จัดอันดับมารยาทการขับรถยอดแย่  (อ่าน 10412 ครั้ง)

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
Poll: จัดอันดับมารยาทการขับรถยอดแย่
« เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 15:41:16 »
พี่น้องผองเพื่อน HLM เท่าที่อ่านเท่าที่ฟัง น่าจะขับรถกันอย่างมีมารยาททุกคน ขอขอบคุณทุกท่านที่ทำให้ถนนยังน่าใช้อยู่  :)

แต่... ก็ยังมีฝีเท้ามารสันดาลทรามหลายๆลักษณะ ที่ทำให้ถนนเมืองไทยไม่น่าใช้อยู่ดี  >:(

เพราะฉะนั้น เราจึงมาเฟ้นหาสุดยอดมารยาทแย่ในการขับรถครับ (เอามาจากประสบการณ์ตัวเอง อาจจะจำได้ไม่หมด หรือเจอมาไม่ครบ ขาดเหลืออะไรไม่ครบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย)

หนึ่งคนหนึ่งเสียง ไม่มีซื้อเสียง ประชาธิปไตยครับ 5555+  ;D
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
Re: Poll: จัดอันดับมารยาทการขับรถยอดแย่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 16:07:51 »
มีให้เลือกทุกอย่าง ไหมครับ ?

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: Poll: จัดอันดับมารยาทการขับรถยอดแย่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 16:24:19 »
หืมมมเลือกไม่ถูกเลยมันโดนใจหลายข้อ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 16:43:46 »
เพิ่ม ถูกทุกข้อ เข้าไปได้มั้ยครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 17:11:54 »
อยากจะเลือกทุกข้อครับ เพราะเห็นคนทำแบบนี้แล้วหงุดหงิดทุกที

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 17:18:13 »
ทุกข้อๆ เลยมีไหม 55

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 18:15:45 »
เห็นด้วยทุกข้อ แต่ถ้าต้องเลือกขอเป็นข้อแซงคิวก็แล้วกัน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 18:23:56 »
ผมว่ามันแย่ทุกข้ออ่ะครับ แค่อยากทำโพลสนุกๆ ว่า HLM follower คิดอย่างไรกันบ้าง.. แล้วอะไรหนักสุดอิอิ ::)
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 18:53:27 »
โหวตเข้าแทรกหัวแถวละกันครับ เพราะนอกจากจะจงใจทำน่าเกลียดแล้ว ยังจงใจเอาเปรียบคนอื่นด้วย

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 19:07:07 »

เลือกข้อแซงคิวครับ

เพราะมีความหลังฝังใจเป็นปมบ้าๆ บอๆ ;D โดนแซงคิวซื้อตั๋วหนัง โดนแซงคิวซื้อข้าว (ตอนหิวจัดๆ)

มันเป็นสิ่งที่ "เลือกที่จะไม่ทำ" ก็ได้ แต่ถ้าเลือกที่จะทำแล้วผมว่าคนอื่นจะเดือดร้อนมากกว่าข้ออื่นๆ

ปล. ผกเว้นกรณีปวดครี่ ขอปาดไปเข้าส้วม อันนี้อภัยให้ได้เสมอ  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 20:03:31 »
โดนใจทุกข้อเลย         เจอพวกนี้แล้ว เสีย อารมณ์!!!

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 20:05:37 »
โหวตข้อ 8 ถูกทุกข้อ :D

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 20:09:37 »
เค้าต่อแถวรอเลี้ยวกันที่ทางแยกกันอยู่ตั้งหลายสิบคัน นี่พวกมาทับเส้นทึบ จะเข้าแทรกเข้าหัวแถว

อยากเลือกทุกข้อเลย แต่นี่ก็สุด ๆ จริ งๆ เจอบ่อยด้วย เหอๆๆ

ออฟไลน์ maverick

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 21:18:56 »
แซงคิวนี้รับไม่ได้เลยครับ
ใจจริงอยากตอบอีกหลายข้อแบบว่าโดนอะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 21:31:35 »
โหวตข้อแซงคิวตรงเส้นทึบอ่ะครับเบิ้ม

แต่วันนี้พี่ก็ชั่วได้ใจ ออกจากหมู่บ้าน มันยังไม่ทันจะเขียว ก็สวนออกไปตอนไฟแดง (เหลืออีก 20 วิไฟเขียว)
แบบขึ้นคอสะพานแล้วเห็นฝั่งสามัคคีมันว่างเลยสวนออกไปซะงั้นด้วยความเคยชิน....จริงๆไม่ควรทำแต่สุดวิสัยจริงๆ
โชคดีฝั่งนั่นมันไม่มีรถสวนสักกะคัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 21:32:10 »
ไม่ชอบทุกข้อเลย ครับ^^ แต่เกลียดเป็นพิเศษก็ ข้อ5/ข้อ6 รับไม่ได้สุดๆ ;)

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 23:16:58 »
ข้อแรกนี่ ถ้าทำกับผม คงมีลูกตะกั่วแน่นอนครับ

จะแทรก จะอะไรผมเฉยๆ

แต่ขับช้าแล้วไม่รู้ตัว แถมทำตัวเลวๆอีก ก็สมควรได้รับอะไรเลวๆกลับไปบ้างเหมือนกัน

ออฟไลน์ cu2nite

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 00:05:18 »
อารมณ์เสียสุดกับการถูกแซงคิว
ไอ้เราอุตส่าห์รอคิวด้วยความอดทน ไม่รู้มันโผล่มาจากไหน
เปิดเลนใหม่ มุดๆแทรกๆตรงคอสะพานแล้วได้ไปก่อนคนอื่น
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:02:24 »
ไม่อยากโหวตเลยทีเดียวครับ ไม่ชอบทั้งหมดแหละ

ออฟไลน์ ??????????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:47:30 »
ผมโหวตแซงคิวครับ

แเล้วผมก็เป็นประเภทโรคจิตครับ ถ้าตรง U-turn คัยมาแซงคิวผมงานเข้าทุกคันครับ ผมจะออกตัวรถไปแบบช้าๆ นึกภาพตามนะครับ ไอ้คันที่มันมารอจะแซงเราก็

จะออกตัวออกไปพร้อมเรา แต่วงเลี้ยวมัน จะติด กลางรถเรา มันก็ยังจะไปไม่ได้ แล้วผมก็จะเบรคครับ โดยกะระยะให้รถคันหลังผมไปต่อได้จนหมดคิวล่ะครับ

ผมถึงขยับรถผมต่อท้ายแถวไป

ทำแบบนี้จนขึ้น โรงพักมาแล้ว 2 ครั้ง แต่ผมก็จะทำต่อไป ดัดสันดานมันครับ

ผมไม่รู้ว่าผมจะโดนว่า ว่าไม่มีดี ต่ผมทนไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 08:08:57 »
แซงคิวครับ เพราะไฟเขียวแทนที่รถต่อคิวจะได้ไปกัน กลับต้องจอดอยู่ที่เดิม ให้รถแซงคิวเค้าไปกันก่อน สุดท้าย ไฟก็แดงอีกรอบ เซ็ง....

ออฟไลน์ Paul sa

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 08:48:09 »
แหมอยากเลือกทุกข้อจริงงๆ แต่เอาจัดให้ 1 ข้อเลยครับ "เค้าต่อแถวรอเลี้ยวกันที่ทางแยกกันอยู่ตั้งหลายสิบคัน นี่พวกมาทับเส้นทึบ จะเข้าแทรกเข้าหัวแถว" อันอื่นนะแก้ได้แต่อันนี้เนี๊ยะแก้ไม่ได้ ผมใช้เส้นวงแหวนบางนา-บางปะอินมาเกือบ 3 ปีแล้ว เจอแบบนี้มาตั้งแต่ตอนที่ขยายทางมีคอขวดก่อนเข้าด่านทับช้าง รถติดมโหฬาร มันก็ยังจะเลาะข้างมาปาดแย่งข้างหน้า พอเสร็จตรงนั้นมาขยายต่อช่วงแฟชั่นไอแลนด์ก็เจออีก ทำไมมันไม่ต่อแถวกันไป... เร็วกว่ามาแย่งกันนะ 1 วินาทีที่แย่งหากวิ่งตรงเลยได้หลายคันมาก ยังไม่หมดครับปัจจุบันมาเจอตรงจุดลงเข้าลำลูกกาอีก เราต่อแถวข้างหน้าเกือบ 20 คันมันค่อยๆ ปาดเข้าๆ จนถึงคันเรา เอ้าก่ามัน พี่ครับทุกคันที่ปาดผมน่ะน่าจะวิ่งเส้นนี้ประจำ น่าจะรู้ไลน์นะครับ ทำไมไม่เข้าให้ถูกเลนก่อนล่ะคร้าบ เซ็งสุด..ไอ้พวกนี้และก็เซ็งสุดๆ ที่ตัวเองทำตัวเถื่อนๆ แบบนั้นไม่ได้

ออฟไลน์ hollow

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:02:03 »
เค้าต่อแถวรอเลี้ยวกันที่ทางแยกกันอยู่ตั้งหลายสิบคัน นี่พวกมาทับเส้นทึบ จะเข้าแทรกเข้าหัวแถว

เกลียดพวกสันดานเสีย ชอบแซงคิว...   มักจะพบกับพวก Taxi เป็นส่วนใหญ่....
จะมาทับเส้นทึบเข้าหน้าผมเรอะ...  อย่าได้หวัง

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:12:14 »

แเล้วผมก็เป็นประเภทโรคจิตครับ ถ้าตรง U-turn คัยมาแซงคิวผมงานเข้าทุกคันครับ ผมจะออกตัวรถไปแบบช้าๆ นึกภาพตามนะครับ ไอ้คันที่มันมารอจะแซงเราก็

จะออกตัวออกไปพร้อมเรา แต่วงเลี้ยวมัน จะติด กลางรถเรา มันก็ยังจะไปไม่ได้ แล้วผมก็จะเบรคครับ โดยกะระยะให้รถคันหลังผมไปต่อได้จนหมดคิวล่ะครับ

ทำแบบนี้จนขึ้น โรงพักมาแล้ว 2 ครั้ง แต่ผมก็จะทำต่อไป ดัดสันดานมันครับ

ผมไม่รู้ว่าผมจะโดนว่า ว่าไม่มีดี ต่ผมทนไม่ไหวจริงๆ

ถูกใจ บวกให้  +500 เลยครับ อิอิ สะใจมั่กๆ  ;D
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:18:40 »
ผมเลือก   คิดจะเปลี่ยนเลน ก็เปลี่ยน ก้านไฟเลี้ยวมีไม่ยอมใช้ เอาไว้เกี่ยวถุงโอเลี้ยงหรอ?

เพราะอันนี้มันเกี่ยวกับความปลอดภัยมากครับ  เลี้ยวเลยไม่เปิดไฟเลี้ยวนี้ อันตราย!!!

ส่วนปกติแล้ว ใครเปิดไฟเลี้ยวขอเปลี่ยนเลน ให้ไปหมดนะครับ แต่ถ้าแทกซี่มาแซกละก็ คันหน้า-คันหลังเหลือไม่เกิน 10 CM ดูซิมันจะเข้ามายังไง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:28:01 »

ถูกใจ บวกให้  +500 เลยครับ อิอิ สะใจมั่กๆ  ;D
ถึงกับได้เข้าโรงพักเลยหรือครับ ทำไมต้องขนาดนั้น

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 13:26:09 »
ผมไม่ชอบทุกข้อเลยครับ แย่มากนะ

ข้อที่แก้ได้ง่ายที่สุดคือเรื่องแซงคิว คือให้ตำรวจไปยืนตรงบริเวณเส้นทึบที่มักจะแซงคิวกัน แค่นี้ท่านก็ได้หลายพันต่อวันแล้วครับ ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีมากครับ ที่เห็นตำรวจยืนบ่อยบริเวณวิภาวดีขาออกก่อน 5 แยกลาดพร้าว กับลาดพร้าวขาออก ก่อนขึ้นสะพานข้ามแยกบางกะปิ ใบสั่งปลิวกระจาย
ส่วนข้ออื่น มันขึ้นกับสันดานคนขับแต่ละคัน ใช้กฎหมายมาแก้ยาก

ปล. ต้องทำใจครับ คนไทยไร้วินัย ชาติถอยหลัง เด็กรุ่นใหม่ IQต่ำลงมาก ปัญหายาเสพติดและสังคมเยอะมาก
ขับรถก็เหมือนกัน ยอมได้ยอมเถอะครับ ลูกตะกั่วผิดกฎหมายจากคนไม่ดีมันเยอะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 13:51:52 »
พวกชอบแทรก ชอบจี้ เลวมากครับ ผมโหวตข้อ4

ออฟไลน์ ??????????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 15:13:52 »

ถึงกับได้เข้าโรงพักเลยหรือครับ ทำไมต้องขนาดนั้น

ก็คันที่โดนผมกั๊กไว้ทนไม่ไหว ก็ลงจากรถมาเอาเืรื่องผม เพราะผมเจตนากวนเท้ามันอย่างชัดเจนครับ

แล้วก็เปิดเวทีลุมพีนีกลาง U-turn

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 18:12:20 »

ก็คันที่โดนผมกั๊กไว้ทนไม่ไหว ก็ลงจากรถมาเอาเืรื่องผม เพราะผมเจตนากวนเท้ามันอย่างชัดเจนครับ

แล้วก็เปิดเวทีลุมพีนีกลาง U-turn

โว้ว เป็นมุมแดง สีแดงแสบตา ศิษย์กลางยูเทริน รอผู้ท้าชิง! :D

ใจเย็นๆนะครับ ผู้มีปัญญาย่อมประหยัดเวลาด้วยการไม่ไปหาเรื่องกับอัณฑะพาลครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น