ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ศุนย์บริการ bmw วิเคราะห์ปัญหาเก่งๆครับ  (อ่าน 2965 ครั้ง)

ออฟไลน์ pingkopink

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ   รบกวนเพื่อนๆสมาชิกขอคำแนะนำ 0 บริการ bmw ครับ

รถผมยังอยุ่ใน warranty และ ยังมี bsi ครับ  เอารถเข้า 0 ล่าสุดด้วยอาการ เตือน coolant ต่ำกว่าเกณ
เข้า 0 แถวบ้านแก้ไข เปลี่ยนท่อยาง และ ปั๊มน้ำ ให้ครับ อาการหาย

แต่วันรับรถ กลับได้อาการแถมมา คือ  เวลาเหยีบคันเร่ง รู้สึกสะท้านที่คันเร่งครับ ( เดิมไม่เป็น)
ไม่ว่าถนนเรียบหรือขรุขระ ก็จะรู้สึกสะท้านแป้นคันเร่ง ยิ่งเร็วยิ่งรู้สึก   

แต่ 0 กลับบอกว่าปรกติ บอกว่าผมคิดไปเอง   เลยอยากไป 0 อื่นครับ รู้สึกเสียเวลา เสียความรู้สึกมาก
ไปมา 3 ครั้ง พูดไปเรื่อยๆ  ว่าอาจจะเป็น ตั่งแต่ แท่นเครื่อง ประกอบไม่แ่น่น เบรค สุดท้ายบอกปรกติ เฉยเลย

ท่านใดมีประสบการณ์ดีๆ หรือ มี sa ที่รับฟัง และพยายามหาปัญหาให้พอแนะนำได้จะขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2020, 21:14:57 โดย pingkopink »

ออฟไลน์ ACE

• Jr. Member
  • **
รถเดิมๆเข้า GERMAN AUTO แจ้งครับ  ;)
ถ้ารถแต่งเข้า PERFORMANCE จรัญครับ  ::)
2015 Porsche Cayman (Flat-6 2.7 NA)
2006 Mercedes-benz SLK200 (I4 1.8 Supercharge)
2014 Mercedes-benz E250CDI (I4 2.1 Turbo Diesel)
2015 BMW Activehybrid 3 (L6 3.0 Turbo Hybrid)
2013 Audi Q7 (V6 3.0 Turbo Diesel)
2022 Mercedes-benz C43 (V6 3.0 Turbo)

ออฟไลน์ pingkopink

• Newbie
  • *
รถเดิมๆเข้า GERMAN AUTO แจ้งครับ  ;)
ถ้ารถแต่งเข้า PERFORMANCE จรัญครับ  ::)
ขอบคุณครับ