ผู้เขียน หัวข้อ: Accord Hybrid G10 เล่นได้ไหม มีปัญหาอะไรไหม  (อ่าน 19951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
Accord Hybrid G10 เล่นได้ไหม มีปัญหาอะไรไหม
« เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 08:16:57 »
พอดี อยากมีรถ HV สักคันครับ
สนใจ Accord G10 Hybrid
ไม่ทราบว่า ใครเจอปัญหาการใช้งานอะไรบ้าง
จะซื้อใช้งานทั่วไป เป็นรถคันที่สองของบ้าน ครับ
ใช้งาน 7-8 ปี ขอคำแนะนำ ครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: Accord Hybrid G10 เล่นได้ไหม มีปัญหาอะไรไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 09:03:12 »

รถตลาดใช้ไปเถอะ. ประกันคุณภาพ  5 ปี

ประกันแบต 10 ปี.   

ออฟไลน์ whoami

Re: Accord Hybrid G10 เล่นได้ไหม มีปัญหาอะไรไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 11:24:27 »
ใช้ 7-8 ปีสำหรับรถญี่ปุ่นอย่างฮอนด้า ซื้อได้เลยครับ ไม่มีปัญหาหนักมากวนใจหรอก

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 11:39:16 »
อ้างอิงจากผู้ใช้งานในกลุ่ม G10 club Facebook พบเพียงปัญหาที่เกิดจากงานประกอบ เช่น ชิ้นส่วนพลาสติกเผยอหลุด เกิดขึ้นกับรถ lot แรกๆ สามารถเคลมได้ นอกนั้นระบบเครื่องเกียร์ไม่พบปัญหาใดๆครับ
แต่ต้องถามว่าทำไมถึงอยากได้ hybrid หากไม่มีความจำเป็นต้องใช้ hybrid ผมมอง 1.5 turbo มากกว่าครับ

ออฟไลน์ TonSL65

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 12:04:51 »
ผมออก G10 HV มา ก็ตามสไตล์คับของฮอนด้า จะมีเสียงก๊อปแก๊บๆ ที่เจอมาจากการประกอบอะไรบางอย่างที่ไม่ดี ของผมโชคดีฮอนด้าคันนี้เจอแค่จุดเดียวอย่างเดียว ผิดกับแคมรี่ HV อีกคัน รายนั้นเคลมยาวเป็นหางว่าวเลยคับตั้งแต่ออกรถมา ตั้งแต่มีเสียงดังที่ซันรูฟเวลารถบิดตัว เสียงดังจากยางรองเบ้าโช้คที่รถใหม่ไม่น่ามี เสียงลมเข้าที่แก้ยังไงก็ไม่หาย พัดลมเป่าเบาะมีเสียงดัง แล้วก็เสียงดังจากทั่วสารทิศในรถ(น่าจะมาจากเรื่องการประกอบ) เคลมเยอะ เคลมบ่อย จนไม่ทำอะไรกะมันอีกแล้วคับ มีเรื่องกวนใจเยอะมาก ล่าสุดเพิ่งได้เคลมลำโพงที่มันดับไป เห็นเค้าว่าเป็นกันเยอะ ผิดกับ G10 ไม่มีอะไรเป็นปัญหาเลย
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 13:29:28 »
ผมใช้อยู่2 คัน 1.5t & hbt ก้ดีนะครับ คัน1.5T มีคอนโซลกลางเผยอตอนออกมามาได้ 2-3 วันผมเอามือ

ตบเข้าไปเองไม่เป็นอีกเลย คัน hbt ไม่มีอะไรครับปกติ แล้วแต่ชอบออปชั่นเลยครับถ้าชอบออปชั่นเยอะๆ

Hbt เลยครับซื้อมาไม่ต้องแต่งอะไรมากของถือว่าครบ แต่ถ้าชอบแต่งรถชอบแต่งแรง 1.5t เลยครับ remap

แล้วขับสนุกใช้ได้เลยแต่ทำใจเรื่องออปชั่นนะครับ ใช้7-8 ปี ไม่มีปัญหาครับสบายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2020, 18:44:01 โดย AkE »

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 14:37:35 »
นอกจาก ม่านหลังที่ตัดออกไปจาก G9 นอกนั้นก็ไม่มีอะไรน่าห่วงครับครบๆ ขับสบาย

ออฟไลน์ monsterjeff

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 15:55:03 »
เท่าที่อ่านในclub ยังไม่เห็นมีอะไรร้ายแรง อีกอย่าง ultimate care 5ปี 140000 กิโล แบต10ปี ใช้ไปเถอะครับ ไม่ต้องกลัวพัง
อีก5ปี รถไฟฟ้าเต็มตัว มาแบบใช้ง่ายๆในกทม. ไม่รู้รถนำมันจะเหลือ value สักเท่าไหร่ เพื่อขายให้คน ตจว.

แถมข้อมูล car complain ในเมกา ลองอ่านดูครับ ก็คล้ายๆในไทย แต่เกียร์ 8 speed ของ 2.5 นี่แปลกใจและไม่เคยได้ยินในไทย

https://www.carcomplaints.com/Toyota/Camry/2018/
https://www.carcomplaints.com/Honda/Accord/2018/

ออฟไลน์ pratuang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2020, 19:08:23 »
ใช้อยู่ครับ เป็นคันแรกของจังหวัดครับ สีขาวมุก เครื่องโอเคครับ กดเป็นมา เสียงเงียบครับ ลมไม่เข้าแล้วครับ อ๊อฟชั่นจัดเต็มครับ รุ่นนี้ ให้มาครบหมดแล้ว เครื่องเสียงต้องเบินร์สัก 2 เดือนครับ เปิดเสียงดังๆๆหน่อยครับ แล้วจะดีขึ้นเอง ช่วงแรกทีี่ออกมาจะมีเสียงภายในบ้าง ใช้ไปสักพักเสียงก็หายไป ข้อเสียที่ผมกล่าวคือ เมื่อขับออกไป พิ้นปูนซีเมนตร์ จะมีเสียงดังเข้ามาในห้องโดยสาร เป็นเสียงยาง ก็คิดว่ามันเป็นยางขอบ 18 ซึ่งจะบางหน่อย ทำให้เกิดเสียงขึ้นมา โดยที่ล้อเขาใส่ที่กันเสียงมาให้เลย ก็ไม่ได้ช่วยอะไรมาก นอกนั้นก็ปกติครับ ขับมันดีครับ

ออฟไลน์ w_th

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 00:54:24 »
ใช้มาเจ็ดเดือน หมื่นสองพันโลครับ
โดยรวมโอเค ไม่เจอปัญหาหนัก

แต่ใครขี้รำคาญเสียงก๊อกๆ แก๊กๆ คิดให้ดีก่อน
ที่ผมเจอ เสียงกรอบจอ HUD, แผงประตู, ซันรูฟ , โบลเวอร์แอร์
ส่วนแผงใต้กระจกหลังดัง มีคนอื่นเจอบ้าง
เทียบกับ D-seg. คันก่อนหน้า ใช้ 4 ปี ไม่ดังขนาดนี้ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 11:24:05 »
ไม่น่าห่วงหรอกครับ Honda จะมีแต่เรื่องเสียง การประกอบ แต่ปัญหาใหญ่ๆ ไม่ค่อยได้ยินกันครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 13:15:43 »
ผมเคยแต่ไปทดลองขับรถที่โชว์รูม ตัว Hybrid แล้วเจอกลิ่นเหม็นไหม้เข้ามาในรถเวลา kick down บ่อยๆครับ
ระยะทางที่ทดลองก็ใกล้ๆ และผมก็ kick down มากกว่าขับปกตินิดหน่อยเองครับ
กลิ่นเหม็นคล้ายๆครัชไหม้ครับ เหม็นชัดเจนมาก
ลองถามญาติกันที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ก็บอกเคยเห็นมีเจอกันบ้างในคลับ แต่คันเค้าไม่เจอ อาจเพราะขับเรื่อยๆด้วย
ลองเช็คเรื่องนี้ดูครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 13:20:19 »
การเก็บเสียงเงียบกว่า Camry มั้ยครับ ตัว 1.5T เก็บเสียงได้เหมือนกับ Hybrid มั้ยครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 14:13:05 »
ปกติครับ เป็นกลิ่น CAT รถไฮบริดทุกยี้ห้อจะมีกลิ่นในช่วงแรกครับ ขับไปสัก 2 เดือน กลิ่นก็จะหายไปครับ KICK DOWN บ่อยๆๆครับ
ผมเคยแต่ไปทดลองขับรถที่โชว์รูม ตัว Hybrid แล้วเจอกลิ่นเหม็นไหม้เข้ามาในรถเวลา kick down บ่อยๆครับ
ระยะทางที่ทดลองก็ใกล้ๆ และผมก็ kick down มากกว่าขับปกตินิดหน่อยเองครับ
กลิ่นเหม็นคล้ายๆครัชไหม้ครับ เหม็นชัดเจนมาก
ลองถามญาติกันที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ก็บอกเคยเห็นมีเจอกันบ้างในคลับ แต่คันเค้าไม่เจอ อาจเพราะขับเรื่อยๆด้วย
ลองเช็คเรื่องนี้ดูครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2020, 14:16:22 »
1.5 ช่วงแรกจะเงียบ สักพักเสียงก็ดังเหมือนเดิมครับ ไฮบริดครับ เงียบแน่นอน สตาร์เครื่องยังไม่ได้ยินเสียงเลยครับ ลงจากรถบางทีลืมปิดเครื่องครับ
การเก็บเสียงเงียบกว่า Camry มั้ยครับ ตัว 1.5T เก็บเสียงได้เหมือนกับ Hybrid มั้ยครับ