ผู้เขียน หัวข้อ: jazz gk เสียงคอมแอร์ตัดดังสนั่นไหวมาก  (อ่าน 6050 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
เอารถแฟนมาใช้ครับ jazz gk ตัว v+ ได้ยินเสียงคอมแอร์ตัด/ต่อดังมากๆ ดังแบบไม่ต้องเงี่ยหูฟังก็ได้ยินชัดเจน

รถก็ยังใหม่ทำไมมันถึงดังได้ขนาดนี้ ปกติรึเปล่าครับ accord g9 ของผมก็ดังนะ แต่ไม่ขนาดนีั

ออฟไลน์ kez

Re: jazz gk เสียงคอมแอร์ตัดดังสนั่นไหวมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 10:57:58 »

ถ้ารถยังอยู่ในประกันก็เข้า 0

ก็ไปเปรียบกับรถที่อยู่ใน 0  ว่าดังเหมือนกันมั้ย

ออฟไลน์ recycleman

Re: jazz gk เสียงคอมแอร์ตัดดังสนั่นไหวมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 11:19:51 »

ก็ไปเปรียบกับรถที่อยู่ใน 0  ว่าดังเหมือนกันมั้ย

ประกันหมดแล้วครับ แต่รถใช้น้อยมาก จอดเป็นส่วนใหญ่เลย

ออฟไลน์ kez

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 11:51:33 »

ประกันหมดแล้วครับ แต่รถใช้น้อยมาก จอดเป็นส่วนใหญ่เลย

เข้าร้านแอร์รถ

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 12:13:29 »
ชุดคลัทช์ และ คอยล์ น่าจะใกล้ไป

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 13:53:17 »
รถน้องสาว city โฉมเดียวกันก็เป็นครับ เป็นตั้งแต่วันแรกที่ออกรถเลย เอาเข้าสูนย์อยู่ 3-4 รอบ ช่างทุกที่บอกว่าเป็นปกติของคอมแอรืตัวนี้ ที่ตัดต่อเสียงดัง :(

มันจะดังตอนคอมแอร์ตัดใช่ไหมครับ ดังแบบ...แก๊ก ดังมากๆ ไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกันครับ แต่ว่าตั้งแต่วันที่ออกรถก็ผ่านมา 4 ปีแล้วนะครับ แอร์ยังปกติ

หากแก้ได้รบกวน PM ด้วยครับ อยากเอาไปแก้บ้าง ขับทีไรหงุดหงิดทุกทีครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 14:01:22 »
รถผม9ปี CRV 21x,xxxkm.จังหวะเปิดแอร์ รอบเดินเบาสะดุดครับ รอบเดินเบาแอร์ไม่เย็น
เปลี่ยนคลัชคอมเพรสเซอร์ + สายพาน รอบเดินเบานิ่งเป็นปกติแล้วครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ I_AM_M

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 14:27:39 »
ปกติของฮอนด้าครับ city jazz ดังเหมือนกัน

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 15:08:36 »
ผมเข้าใจว่ามันจะมีอะไหล่เฉพาะส่วนหน้าคลัชคอมฯแอร์แยกขายนะครับ ลองซื้อมาเปลี่ยนดู

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 19:04:53 »
ดังเหมือนกันครับ Jazz GK 2016 Air Auto
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 21:52:56 »
ผมว่าปกติครับ  Honda พอคอมแอร์เดิน  ไฟหน้าตกเลยครับ เหมือนตามตจว. ที่เวลาคอมแอร์เดินหรือเครื่องทำน้ำอุ่นเดิน  ไฟในห้องตกเลย  ไม่ใช่ความผิดปกติ แต่เป็นเรื่องปกติของ Honda

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2020, 12:18:55 »
รถน้องสาว city โฉมเดียวกันก็เป็นครับ เป็นตั้งแต่วันแรกที่ออกรถเลย เอาเข้าสูนย์อยู่ 3-4 รอบ ช่างทุกที่บอกว่าเป็นปกติของคอมแอรืตัวนี้ ที่ตัดต่อเสียงดัง :(

มันจะดังตอนคอมแอร์ตัดใช่ไหมครับ ดังแบบ...แก๊ก ดังมากๆ ไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกันครับ แต่ว่าตั้งแต่วันที่ออกรถก็ผ่านมา 4 ปีแล้วนะครับ แอร์ยังปกติ

หากแก้ได้รบกวน PM ด้วยครับ อยากเอาไปแก้บ้าง ขับทีไรหงุดหงิดทุกทีครับ

รถน้อง City V+ ปี 2015 = แอร์ตัดต่อเสียงดัง "แกว๊ก" เคยให้ศูนย์ Rama 7 ช่วยดูให้ตอนเช็คระยะ ก็บอกว่าปกติ  :'( :'(
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??