ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Nissan Almera 1.0 TURBO VL CVT : 639,000 บาท //  (อ่าน 6844 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Administrator
  • Hero Member
พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Nissan Almera 1.0 TURBO VL CVT
: 639,000 บาท พร้อมคลิปอัตราเร่ง 0-100 km/h ภาพภายนอก
- ภายในห้องโดยสาร

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-short-review-nissan-almera-vl-turbo/

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
จากใจคนใช้ ขอล้อ 16" กับเบาะหนังจากโรงงาน นี่จบเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Smith686

จากใจคนใช้ ขอล้อ 16" กับเบาะหนังจากโรงงาน นี่จบเลยจริงๆ

ถ้าได้ล้อขอบ 16 จะอยากเปลี่ยนเป็นขอบ 17 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากได้ Android Auto เพิ่ม คือไหนๆ ก็ให้ Apple CarPlay มาได้แต่ให้ AA ไม่ได้ก็งงใจจริงครับ X-Trail / Navara UI เหมือนกัันเลยแต่มี AA ซะงั้น

ถ้าอัพได้้ทีหลังแบบ Mazda นี่ก็จบเลย
Current :
2016 - Mazda 2
2012 - Yamaha Mio 125
2011 - Honda Click-i
2008 - Mitsubishi Space Wagon !!User'Review Click here!!
1997 - Daihatsu Mira
Sold :
1993 - Nissan Sentra

อวยถี่ขนาดนี้ ยอดขายจะขนาดใหน  ;D

ชื่อนิสสันตอนนี้เป็นรองฮอนด้า  โตโยต้า  มาสด้า อีก  ถ้ายอดขายได้ที่สองก็ควรค่าแก่การเฉลิมฉลองแล้วครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2020, 23:54:25 โดย Smith686 »

ออฟไลน์ Nutty eiei

ถ้าได้ล้อขอบ 16 จะอยากเปลี่ยนเป็นขอบ 17 หรือเปล่าครับ

ถ้ามันเดิมๆโรงงานมาผมไม่เปลี่ยนนะครับ อยากใช้เดิมๆ แต่ปัญหาคือเขาไม่น่าจะให้มาเพราะเดี๋ยวค่าการปล่อย CO2 เกิน555

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
อวยถี่ขนาดนี้ ยอดขายจะขนาดใหน  ;D
ถามจริงๆนะครับ ไม่เหนื่อยบ้างหรอครับ มานั่งด่าชาวบ้านเค้าแบบนี้ จิตไม่ปกติหรือ กักตัวจนเสียสติไปแล้วครับ อ่าน กฎ ระเบียบบ้างรึป่าว เข้ามาอ่ะ เห็นเป็นสิบรอบละนะครับ อย่าให้ผมต้องแจ้งแอดมินนะครับ เคารพคนอื่นบ้างครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Hilux Revo Single Cab 2.8 J Plus 2018
Toyota Hilux Revo Smart cab 2.4 STD Z-edition 2020
Ssangyong Stavic SV270 Top Option 2005
Honda HR-V EL The End 2016 My Own
2020 Toyota Fortuner 2.4V 2WD

ออฟไลน์ toonze

รถน่าใช้กว่าตัวเก่าเยอะมาก

ถ้ามันเดิมๆโรงงานมาผมไม่เปลี่ยนนะครับ อยากใช้เดิมๆ แต่ปัญหาคือเขาไม่น่าจะให้มาเพราะเดี๋ยวค่าการปล่อย CO2 เกิน555

ผมเคยใช้ยางขอบ 16 รู้สึกว่ายางหายาก ตัวเลือกน้อย  ดูแล้วกึ่งๆไปหน่อย  จะหนาก็ไม่หนา จะบางก็ไม่บาง  ผลสุดท้ายต้องเปลี่ยนเป็นขอบ 17

ออฟไลน์ dht_tubes

ถามจริงๆนะครับ ไม่เหนื่อยบ้างหรอครับ มานั่งด่าชาวบ้านเค้าแบบนี้ จิตไม่ปกติหรือ กักตัวจนเสียสติไปแล้วครับ อ่าน กฎ ระเบียบบ้างรึป่าว เข้ามาอ่ะ เห็นเป็นสิบรอบละนะครับ อย่าให้ผมต้องแจ้งแอดมินนะครับ เคารพคนอื่นบ้างครับ

น่าจะเคยโดนรถนิสสัน เหยียบย่ำหัวใจมาครับ เข็ดจนต้องตามด่า ตามแขวะ

ผมว่าน่าเห็นใจมากกว่านะ อย่าไปถือสาดีกว่าครับ

ออฟไลน์ deertesla

ผมเคยใช้ยางขอบ 16 รู้สึกว่ายางหายาก ตัวเลือกน้อย  ดูแล้วกึ่งๆไปหน่อย  จะหนาก็ไม่หนา จะบางก็ไม่บาง  ผลสุดท้ายต้องเปลี่ยนเป็นขอบ 17
แต่ล้อและยางขอบ17ก็แพงพอสมควรนะครับ แถมค่อนข้างที่จะอืดซดน้ำมันไปหน่อยหากมาใส่ในรถที่มีเครื่องไม่เกิน1500 แต่ทั้งนี้จะไปใส่ขอบ15ก็ไม่ดูเล็กไปสำหรับขนาดซุ้มล้อรถสมัยนี้ และยางแนวสปอร์ตก็มีให้เลือกไม่เยอะนักครับ

ออฟไลน์ deertesla

ผมหละโมโหที่มาว่าทีมงานเว็ปเราทำสกูปอวย ทั้งที่เว็ปเฮดไลท์แม็กรีวิวและทำสกู๊ปทุกรุ่นทุกยี่ห้อ  ด่าและชมไม่มีเลี่ยงแม้ว่าจะลงโฆษณากับเฮดไลท์แม็กก็ตาม  สงสัยคนนี้ต้องเป็นเซลล์หรือติ่งบางค่ายแน่ๆ

ออฟไลน์ Symphonic

555+ เป็นขั้วตรงข้ามกับอีก user นึงที่ตะบี้ตะบันด่าแต่เจ้าตลาดและคนซื้อ
แล้วดีอกชกตัวน้อยใจแทนนิสสัน สุดขั้วทั้งสองข้างเลยครับ

ออนไลน์ HLRx

น่าซื้อหามาใช้ในช่วง กักตัว COVID-19 เป็นอย่างยิ่ง ขับระยะสั้นๆ 5-10 กม.
Active safety จัดเต็มกว่ารถ +3 ล้าน บางค่ายอีกแฮะ

ออฟไลน์ PaPaMan

• Sr. Member

555+ เป็นขั้วตรงข้ามกับอีก user นึงที่ตะบี้ตะบันด่าแต่เจ้าตลาดและคนซื้อ
แล้วดีอกชกตัวน้อยใจแทนนิสสัน สุดขั้วทั้งสองข้างเลยครับ
ดีครับ เป็นสีสัน สนุกดี ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2020, 09:43:02 โดย PaPaMan »

ออฟไลน์ mongolias

Class นี้ ไม่เจ้านี่ก็ซิตี้แหละ น่าใช้สุดละ

ออฟไลน์ CJ.

ได้ยินว่าล้อ 16" ลายสวยๆปัดเงา ต้องซื้อเพิ่มจริงหรือครับ นึกว่าใส่มาให้ติดรถในรุ่นท็อปเสียอีก
2005 Jaguar XJ Super V8
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2015 Toyota Land Cruiser V8
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury

ออฟไลน์ O_o"

ออปชั่นหลายๆอย่าง สมราคาแล้วละครับ เรื่องเครื่อง​ยนต์​ระบบส่งกำลัง ถ้า nissan​ ไม่เสนอเข้ากลุ่ม ecocar

อาจจะได้เห็น Almera ในแบบออปชั่นล้นคันกว่านี้อีกครับ ทั้งล้อ ทั้งไฟหน้า หรือแม้แต่เครื่องยนต์ เพราะไม่ต้องมาคิดเรื่องค่าไอเสียจะเกิน จนต้องลดสเปคบางอย่างออก แต่ราคาอาจทะลุ 7 แสน

Seadog

• บุคคลทั่วไป
ได้ยินว่าล้อ 16" ลายสวยๆปัดเงา ต้องซื้อเพิ่มจริงหรือครับ นึกว่าใส่มาให้ติดรถในรุ่นท็อปเสียอีก

ใช่ครับ แต่ใส่แล้วดูดีขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ TCP

แล้วไม่ทราบว่า ...

มันไปหนักหัว บิดาคุณ ตรงไหนเหรอครับ ??

ออฟไลน์ Akara

พอๆกันครับ เซลสมัยนี้ เคยได้ยินกับหูตัวเองเลย ตอนเจ้านึงพูดกับลูกค้าว่ารถที่เค้าขายขับดีกว่า BMW ลูกค้าถามย้ำ เซลก็ตอบย้ำคำว่า "ดีกว่า" อย่างหนักแน่น

ปล. ผมได้ยินตอนที่เดินอยู่ในห้าง ไม่ได้หมายความว่าเซลหรือทีมออนไลน์มาเก็ตติ้งมาตอบในนี้นะครับ

ออฟไลน์ Auto

รถสวยดีน่าใช้    ราคาไม่แพงมาก ถ้าซื้อตัวถูกรุ่นล่าง       เพียงแต่ผมไม่ชอบใช้รถเก๋ง     ชอบขับรถ SUV  คันใหญ่มากกว่า

ออฟไลน์ Arm

ใช่ครับ เป็น accessory แท้ เหตุผลเพราะค่า Co2 มันจะไม่ผ่านเอาเลยต้องใส่ล้อ 15 มาแทน รวมถึงปิดฟังก์ชั่นหลายๆอย่างเช่น DRL
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ +@ กฤษ @+

• ^_^ /l\ *_*
ผมชอบภายในนะ สวยกว่า city
รุ่นกลางก็พอคุ้มกับขนาดรถ แล้วไปเปลี่ยนแม็ก/ยางเอา  8)

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าเกินล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เจ้าของประโยคทอง​ "นิสสันรถตลาดล่าง" สงสัยตอนเด็กๆโดนรถนิสสันขับเหยียบตรีน​ 555
Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ PaPaMan

ใช่ครับ แต่ใส่แล้วดูดีขึ้นเยอะเลย

ล้อ 15 มาพร้อมกับยาง 195/65R15 ไมล์ก็เพี้ยนระดับ 8 (ขับ 100 ความเร็วจริงแค่ 92 ) ถ้าเปลี่ยนเป็นล้อ 16 จะมาพร้อมกับยาง 215/50R16 เส้นรอบวงยางเล็กกว่าเดิมอีก 2% คราวนี้เลยกลายเป็นไมล์อ่อน 10 กลายเป็นไมล์100ขับจริงแค่ 90 อะไรจะขนาดนั้น  :o :o :o

ออฟไลน์ CNX

ขอบคุณครับ รถสวย ออปชั่นดีมาก และประหยัดครับ21.99km./ลิตร ทางHLM เติมBenzene ประมาณ1.11บาท/กม.
ถ้าเติมE20 ขับไกล กทม.-เชียงใหม่-กทม. สมมตได้ที่18km./ลิตร ประมาณ0.85บาท/กม. น่าใช้ครับ
ผมขับCRV G3 ทางไกล11กม./ลิตร อยากได้รถแบบนี้จริงๆ ในเมืองตล่องตัวด้วย
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ com1122

• Jr. Member
  • **
นอกเรื่องตัวรถนะครับ

หลังๆผมรู้สึกชอบให้เว็บนี้มีรีวิวจากหลายๆท่านแบบนี้นะ

ขนาดทีมงานเดียวกัน แต่ละคนยังมีมุมมองบางอย่างกับรถคันเดียวกันไม่เหมือนกันเลย บทความที่ได้เลยไม่ให้ความรู้สึกว่าซ้ำกันเลย

ชอบของพี่แพนเป็นพิเศษตรงออกเร็วออกถี่นี่แหละ ขับแป๊ปๆมีบทความละ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานผลักดัน content ดีๆต่อเนื่องนะครับ

ออฟไลน์ num_tm

• Jr. Member
  • **

ล้อ 15 มาพร้อมกับยาง 195/65R15 ไมล์ก็เพี้ยนระดับ 8 (ขับ 100 ความเร็วจริงแค่ 92 ) ถ้าเปลี่ยนเป็นล้อ 16 จะมาพร้อมกับยาง 215/50R16 เส้นรอบวงยางเล็กกว่าเดิมอีก 2% คราวนี้เลยกลายเป็นไมล์อ่อน 10 กลายเป็นไมล์100ขับจริงแค่ 90 อะไรจะขนาดนั้น  :o :o :o
ไมล์เพี้ยนขนาดนี้ มีนัยยะอะไรหรือป่าว ต้องการตัวเลขจากผลทดสอบหรือป่าว ระดับนี้แล้วไม่มีหรอก ไม่มีการคาลิเบสมา

ออฟไลน์ Odd_yim

ไมล์เพี้ยนขนาดนี้ มีนัยยะอะไรหรือป่าว ต้องการตัวเลขจากผลทดสอบหรือป่าว ระดับนี้แล้วไม่มีหรอก ไม่มีการคาลิเบสมา

ผมลองคำนวณเล่น ๆ ของ Almera จาก 0-100 ตามเวลา Normal Mode และความเพี้ยนของไมล์ จะวิ่งได้ระยะประมาณ 145 เมตร  ถ้า City ใช้เวลาเท่ากันและไมล์ที่เพี้ยนน้อยกว่า จะวิ่งได้ระยะ 164 เมตร  และถ้าจะหักค่าความเพียนของไมล์คร่าว ๆ  ให้บวกเวลา อีก 0.5 วิครับ ซึ่งจริง ๆ  ก็ถือว่าดีในระดับ B Segment แล้วนะ