ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงวันนี้ สรุปได้หรือยังว่าเกียร์ cvt ทนหรือไม่ทนเท่าเกียร์ AT ธรรมดา  (อ่าน 37392 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Cvt ที่วิ่งถึง 3แสนโลไม่เสียเป็นไปได้ไม๊ครับ (ขับธรรมดานะ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Kanit_Rd

• Newbie
  • *
ขอถามความเห็นเรื่องน้ำมันเกียร์ cvt honda ปกติเปลี่ยนที่ระยะ 4 หมื่น กม. (หรือ 2 ปี) หลายๆท่านก็แนะนำว่าเปลี่ยนให้ไว้ขึ้นสัก 2หมื่น กม. เปลี่ยนครั้ง ถ้าในกรณีรถวิ่งน้อย 1 ปี ขับไม่ถึง หมื่นกม. การเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ปีละครั้ง ถือว่าเหมาะสมไหมครับ ไม่นับเรื่องค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้น ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lonely

ขอถามความเห็นเรื่องน้ำมันเกียร์ cvt honda ปกติเปลี่ยนที่ระยะ 4 หมื่น กม. (หรือ 2 ปี) หลายๆท่านก็แนะนำว่าเปลี่ยนให้ไว้ขึ้นสัก 2หมื่น กม. เปลี่ยนครั้ง ถ้าในกรณีรถวิ่งน้อย 1 ปี ขับไม่ถึง หมื่นกม. การเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ปีละครั้ง ถือว่าเหมาะสมไหมครับ ไม่นับเรื่องค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้น ขอบคุณครับ

ผมใช้ City Zx  ปี 07 เกียร์ CVT  = เปลี่ยน นมก. ทุกหมื่นโล หรือ ปีละครั้ง (แล้วแต่อะไรถึงก่อน)

ตอนนี้รถอายุย่าง 13 ปี ไมล์ 1 แสนโลนิดๆ
เปลี่ยน Fly Wheel แท้เบิกศูนย์ เมื่อรถอายุ 9 ปี ไมล์ประมาณ 8 หมื่นกว่าๆ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ Kanit_Rd

• Newbie
  • *

ผมใช้ City Zx  ปี 07 เกียร์ CVT  = เปลี่ยน นมก. ทุกหมื่นโล หรือ ปีละครั้ง (แล้วแต่อะไรถึงก่อน)

ตอนนี้รถอายุย่าง 13 ปี ไมล์ 1 แสนโลนิดๆ
เปลี่ยน Fly Wheel แท้เบิกศูนย์ เมื่อรถอายุ 9 ปี ไมล์ประมาณ 8 หมื่นกว่าๆ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Auto

Cvt ที่วิ่งถึง 3แสนโลไม่เสียเป็นไปได้ไม๊ครับ (ขับธรรมดานะ)
เกิน 3 แสนโลมีครับ

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
City zx ที่ย้านผมใช้เกิน3 แสนโลแล้วครับ ขับปกติ ไม่เร่งทันทีที่ออกตัว มีคิกดาวน์บ้างเมื่อจำเป็น ตอนนี้ปกติดี จะขายก็เสียดาย เพราะเป็นรถที่ทนมากๆ

ออฟไลน์ AkE

เกิน 3 แสนโลมีครับ
เยอะแยะครับ