ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ยังมีร้านล้างรถธรรมดา หรืออัตโนมัติที่ไหนเปิดมั้ยครับ  (อ่าน 13666 ครั้ง)

ออฟไลน์ au8ust

• Newbie
  • *
อยู่คอนโด ไม่ได้ล้างมาจะ 3 เดือนละ ฝุ่นอย่างหนา จะล้างเองก็ไม่ได้ เดี๋ยวจะออกไปรับคน กลัวเขาแตกตื่นสภาพรถ 555

ยังพอมีที่ไหนเปิดไหมครับ คนล้าง หรือเครื่องล้างก็ได้ครับ เคยไปตรงใกล้ๆ MRT รัชดา ไม่รู้ตอนนี้ยังจะเปิดไหม

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ตามชานเมืองเช่นแถวรามอินทรา ร้านล้างรถในปั๊มบางที่ก็ยังเปิดอยู่นะคับ (อย่างโล่งเลยแทบไม่มีคิว)

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
ถ้ารังสิตที่เห็นอยู่ก็ ร้านในปั้ม Caltex คลอง3 ตรงข้าม Dream World ล้างดีครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ลองดูพวกร้าน Wizard ที่เปิดตั้งปั้ม Caltex ดูครับ น่าจะยังเปิดอยู่นะ

ออฟไลน์ raygun

.
.
แถวเลียบด่วนรามอินทรา เปิดปกติทุกที่นะครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
.
.
แถวเลียบด่วนรามอินทรา เปิดปกติทุกที่นะครับ

+1 ครับ ถ้า/ม่ซีเรียสเรื่องเครื่องล้าง เมื่อวานผมไปล้างที่ J wash ตรงปั๊มเชลล์ ติดซอยสหการประมูลมา ยังเปิดอยู่ คนน้อยด้วย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ยังเปิดครบนะครับ ร้านปั๊มบางจากร้านประจำผมก็เปิด ปกติจะเปิด 24 ชม. แต่สถานการณ์แบบนี้คงปิดช่วงเคอร์ฟิว ล้างนอกใน 100 เดียว เหมือนเดิมครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ au8ust

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวลองไปร้านใกล้ๆ ดูก่อน  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาที่เห็นเปิดปกติ พอมีคนบ้างนิดหน่อย

ออฟไลน์ siamskunk

แถวรัชดาลองไป J Wash ดูครับ ถนนประชาอุทิศ เลยแยกเหม่งจ๋ายไปไม่ไกลก่อนถึงซอยสหการประมูล อยู่ซ้ายมือในปั๊ม Shell ตรงข้ามศูนย์โตโยต้าครับ

ออฟไลน์ CHANOM

อยู่คอนโด ไม่ได้ล้างมาจะ 3 เดือนละ ฝุ่นอย่างหนา จะล้างเองก็ไม่ได้ เดี๋ยวจะออกไปรับคน กลัวเขาแตกตื่นสภาพรถ 555

ยังพอมีที่ไหนเปิดไหมครับ คนล้าง หรือเครื่องล้างก็ได้ครับ เคยไปตรงใกล้ๆ MRT รัชดา ไม่รู้ตอนนี้ยังจะเปิดไหม

ถ้าอยู่แถว MRT รัชดา ส่วนตัวล้างที่ร้านล้างรถใน ซ.ลาดพร้าว 18 นะคะ
ยังเปิดตามปกติ มีบริการฉีดฆ่าเชื้อภายในด้วยค่ะ ^^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ SM.

ถ้าอยู่แถว MRT รัชดา ส่วนตัวล้างที่ร้านล้างรถใน ซ.ลาดพร้าว 18 นะคะ
ยังเปิดตามปกติ มีบริการฉีดฆ่าเชื้อภายในด้วยค่ะ ^^

ท่าทางเราจะอยู่ละแวกเดียวกันนะครับ 555

ช่วงนี้ผมขอล้างแบบเครื่องปั่นๆ ดีกว่าครับ ภายในค่อยดูดฝุ่นเอาเอง

ออฟไลน์ Ruksadindan

แล้วถ้าลาดพร้าวค่อนมาทางตัดประดิษฐ์มนูธรรม มีที่ไหนแนะนำไหมครับ ขอราคาไม่แรงมาก

ออฟไลน์ urangutang

แถวบางแสนก็เปิดนะครับ

ออฟไลน์ V221

แถวบางนากับพระราม3ก็ยังเปิดตามปกติครับ
BMW 750E M SPORT