ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 18 เมษายน 2019  (อ่าน 3888 ครั้ง)

ออฟไลน์ KeaneNBH

• Newbie
  • *
MG เคยทำตลาดในประเทศไทยโดยผู้แทนจำหน่ายรายใดครับ และเมื่อไหร่ครับ พอดีเห็นรถทะเบียนฑูตคันนึงแถววิทยุ เก่าแล้วชื่อรุ่นว่าMG montego หรือไรสักอย่าง มีคำว่าเทอโบด้วยครับ รูปทรงแปลก ไม่คิดว่าจะเคยมีขายในไทยครับ รบกวนเล่าเป็นความรู้ให้นิดนึงครับ

ออฟไลน์ Norwood2

• Newbie
  • *
ใช้คัมรี่ 2.0 ปี 2012 ปัจจุบันเลขไมล์เกิน 1.3 แสนกม. จะขายมือสองได้กี่บาท?
โดยตั้งใจจะเทิร์นเป็น CRV ตัวล่าง 5 ที่นั่ง หรือลดงบให้เหลือท๊อป CX-20?
วิ่งเฉลี่ยเดือนละ 1.5 พันกม. สมาชิกในบ้าน 4 คน (เป็นเด็กสองขวบครึ่งคนนึงนั่งคาร์ซีท)
วานคุณจิมมี่ช่วยแนะนำครับผม

ออฟไลน์ ทดสอบ นะจ๊ะ

• Newbie
  • *
อยากได้ยางที่เงียบ (เดี๋ยวแม่รู้ว่าขับเร็วแล้วโดนด่า) แต่ไม่เอานุ่มเพราะกลัวย้วยจนเค้าโค้งไม่ดี ขับมอเตอร์เวย์แบบไม่ผิดกฎหมาย (120) ได้สบาย ๆ ฝนตกขับ 80 ได้ชิว ๆ อายุไปถึง 40,000 กิโลได้ แนะนำยางรุ่นไหนดีครับ

แพงสุดที่รับได้คือ Michelin Pilot Sport 4

ยาง 205/55R16 ครับ

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
รถยนต์ HONDA  ผลิตในไทย2020 แก้ปัญหาสนิมขึ้นตามโครงตัวถังด้านในได้หรือยังครับเพราะรถHONDA JAZZ ปี2016 มี defect สนิมขึ้นตามตัวถังที่สีพ่นไม่โดนถึงโดนก็เป็น พี่สาวเลยตัดใจขายเพราะไม่สบายใจกลัวจะลามผุทั้งคันแต่ก็ยังรักในยี่ห้อนี้อยู่และจะรอ city 5ประตูหรือ new jazz  อยู่ครับ

ขอขอบคุณคุณจิมมี่มากๆๆครับที่ทำให้พี่สาวผมตาสว่างได้เสียทีหลับหูหลับตามาตั้งนานคงต้องไปยี่ห้อ3ห่วงทนหายห่วงครับ