ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป Motor Show ปีนี้จะมีไหมครับ มีแล้วเลื่อนไปเมื่อไหร่  (อ่าน 14681 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
สรุป Motor Show ปีนี้จะมีไหมครับ มีแล้วเลื่อนไปเมื่อไหร่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ดูจากสถานการณ์แล้ว ผมว่า มีเดือน ต.ค. เพราะช่วง พ.ค.-ก.ย.นี่ยังไม่น่าได้ หรือไม่ก็ไม่มีเลยปีนี้ ปลายปี MotorExpo ทีเดียวเลย

ออนไลน์ Stp

Motor Show กับ Motor Expo ผู้จัดงานคนละบริษัท ถ้าจัดงานแล้วผลกลายเป็นเหมือนสนามมวยนี่ได้ไม่คุ้มเสีย แถมคนด่าทั้งประเทศแน่นอน

ดีไม่ดีปีนี้อาจจะกลายเป็น Motor Show Expo (ถ้าเขาจับมือกันนะ อันนี้ผมเดาเล่นๆ) ไปเจอกันโน่นเลย ธ.ค. สิ้นปีรอบเดียว
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ACE

• Jr. Member
  • **
ผมคิดว่าน่าจะจัดนะครับ หลายๆค่ายรถยนต์นำเข้าอุปกรณ์ที่จะโชว์เข้ามาหลายเจ้าแล้ว
ถ้ารัฐบาลค่อยๆเปิดเมือง คิดว่ามอเตอร์โชว์น่าจะเป็น event แรกๆ ที่ประกาศจัดงานครับ
คำถามคือเมื่อไหร่แค่นั้นเอง  :(
2015 Porsche Cayman (Flat-6 2.7 NA)
2006 Mercedes-benz SLK200 (I4 1.8 Supercharge)
2014 Mercedes-benz E250CDI (I4 2.1 Turbo Diesel)
2015 BMW Activehybrid 3 (L6 3.0 Turbo Hybrid)
2013 Audi Q7 (V6 3.0 Turbo Diesel)
2022 Mercedes-benz C43 (V6 3.0 Turbo)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่อยากให้จัดในปีนี้เลยครับต่อให้ช่วงปลายปีจะคลี่คลายแล้วก็ตาม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SM.

ข้อตกลงกันคือ จัดห่างกัน 3 เดือนครับ ระหว่าง motor show กับ motor expo

ถ้าเงื่อนไขนี้ยังยืนอยู่แบบนี้ ยังไงต้องจัด motor show ช่วง กันยายน ครับ หลังจากนี้ไม่ได้

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เงินคนละกระเป๋ากัน คงจัดร่วมกันยากครับ
ตอนนี้ก็ยังไม่มีใครตอบได้ว่าจะจัดหรือเลื่อนไปเมื่อไหร่
ถ้ามีข่าวคราวความคืบหน้า เดี๋ยวรีบมาประกาศครับผม

ออฟไลน์ rtong

Moter show ต้องดูว่าระยะเวลาที่เลื่อนไป  จะไปชนกับงานแสดงสินค้าอื่นหรือไม่   ถ้าชนก็ต้องหาสถานที่ใหม่   ถ้าหาไม่ได้ก็ต้องยกเลิก   เพราะส่วนใหญ่การจัดงานใหญ่ๆ  จองสถานที่ล่วงหน้าเป็นปีอยู่แล้ว
    ส่วน Moter Expro คิดว่ามีแน่ๆ  เพราะเป็นงานปลายปี  ซึ่งสถานะการน่าจะดีขึ้นมากแล้ว

ออฟไลน์ pratuang

• Full Member
ผมว่าไม่ได้จัดปีนี้ รัฐบาลไม่ให้จัดแน่นอน เพราะเป็นคนกลุ่มก้อนเกิน มากที่จะดูแลทั่วถึงได้ และเป็นแบบห้องแอร์ปิดอีก ยิ่งอันตรายเลย ขนาดงานแต่งงาน งานศพ หรืองานประชุมต่างๆๆ ยังไม่กล้าจัดเลย จัดไปก็ไม่มีคนมา รอวัคซีนก่อนครับ ทุกอย่างจะเป็นปกติ

ออฟไลน์ apinui

ผมขอเดาว่าได้จัดนะครับ เพราะเดือนหน้าเค้าปลดล๊อคกันแล้ว คิดว่าเดือนพฤษภา จะเป็นตัววัดว่าเราจะเดินหน้าต่อหรือจะหยุด แบบเดือนเมษา

แต่ถ้าได้จัดผมประเมินว่า ไม่มีคนเดินแน่นอน โดยเฉพาะผู้สูงอายุและเด็ก คนที่เดินจะเป็นวัยรุ่นที่ไม่ค่อยกลัวอะไร และจะไปเดินเล่นมากกว่าที่จะไปหารถขับสักคัน ...

ปีนี้เหงาแน่นอนครับ เผลอๆบูธต่างๆที่ขายของปลีกย่อยจะทยอยยกเลิกไม่มาออกร้านกันเกินครึ่ง

ออฟไลน์ harvard

• Jr. Member
  • **
ปี 65 เลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ถึงมีก็ไม่ไปครับ ถ้าโรคระบาดยังไม่หมดไป ขี้เกียจเอาตัวไปเสี่ยงถ้ามันกระจายใหม่ก็ไม่เอาแล้ว อยู่บ้านไม่ได้ไปไหนโคตรทรมาณ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
Motor Show กับ Motor Expo ผู้จัดงานคนละบริษัท ถ้าจัดงานแล้วผลกลายเป็นเหมือนสนามมวยนี่ได้ไม่คุ้มเสีย แถมคนด่าทั้งประเทศแน่นอน

ดีไม่ดีปีนี้อาจจะกลายเป็น Motor Show Expo (ถ้าเขาจับมือกันนะ อันนี้ผมเดาเล่นๆ) ไปเจอกันโน่นเลย ธ.ค. สิ้นปีรอบเดียว

ไม่แน่นะครับ ถ้าจัดได้แบบนั้น มองว่าก็ Win-Win  เพราะค่ายจัดต้นปีก็น่าจะได้เงินกลับมา  ค่ายจัดปลายปีก็ประหยัดงบจัดไปด้วย  แต่คิดว่าถ้าจัดได้ค่ายรถปล่อยโปรโมชั่นเยอะแน่ๆ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมว่าไม่น่าจัดครับจนกว่าสถาณการณ์จะน่าไว้ว่างใจครับ โน้นเลยปี 64 ค่อยว่ากันอีกทีจริงๆไปดูรถไม่ต้องไปที่งานก็ได้ครับไปที่โชว์รูมเลย

ออฟไลน์ seeker

ผมว่ารอเลิก lockdown แล้วดูคนเดินห้างก่อนอีกที

หลายประเทศเปิดเมืองแล้ว แต่คนก็ยังไม่กลับมาอยู่ดี

ออฟไลน์ Auto

อาจจะจัดได้ครับ   ดูสถานการณ์แล้วคงคลายล็อคดาวน์แน่  ๆ     ตอนจัดเขาคงควบคุมคนเดินเข้าไปให้ วัดไข้ ใส่แมสกันหมด   คงออกมาในรูปแบบนั้นมากกว่า   

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าจัด ยอดไม่เข้าเป้า กับไม่จัด ไม่รู้แบบไหนดีกว่า

จริงๆผ่านแล้วผ่านเลยดีกว่า
แต่ส่วนตัวผม ถึงจัดก็ไม่ไปครับ

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
ถ้าจัด พวกเราจะได้เห็นพิตตี้ใส่หน้ากากอนามัยไหมครับ 55555

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าจัด พวกเราจะได้เห็นพิตตี้ใส่หน้ากากอนามัยไหมครับ 55555

เปนงานโชว์รถที่แปลกตากันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เห็นเจ้าหน้าที่บางคนบอกว่า โควิดจะอยู่กับไทยไปอีก 2 ปี
แต่ผมว่ามีรัฐมีมาตราการควบคุมคนเข้าออกจากต่างประเทศได้
ปลายปีนี้ก็จัดได้แล้วครับ  8)