ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันหมดปั้ม ไม่มีให้เติม เป็นไปได้ไหม  (อ่าน 4601 ครั้ง)

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
วันนี้เข้าปั้มหอยแถวบ้าน ในซอยลาซาล พนักงานบอก E20 หมดครับ
ถามว่าจะมีมาเมื่อไหร่ก็ตอบไม่ได้

มีใครเคยเจอเคสแบบนี้มั้ยครับ
ใจก็คิดว่าปั้มจะเก็บน้ำมันไว้ขายพรุ่งนี้หรือเปล่า เพราะว่าราคามันขึ้น

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: น้ำมันหมดปั้ม ไม่มีให้เติม เป็นไปได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2020, 20:42:41 »
กำลังจะออกไปเติมปั๊มสาขานี้พอดีเลยครับ ดีนะเข้ามาอ่านก่อน ไม่เสียเที่ยว

ออฟไลน์ CNX

Re: น้ำมันหมดปั้ม ไม่มีให้เติม เป็นไปได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2020, 21:18:34 »
ครั้งหนึ่งแถวสุขุมวิท ช่วงโควิด ผมเสร็จงาน3ทุ่ม ปั๊มปิดก่อน3ทุ่ม วันถัดไปน้ำมันขึ้นราคา เซ็งเมืองหลวง
พอเดินทางต่างจังหวัดปั๊มใหญ่ๆบนถนนเปิด24ชม.รองรับรถ ผมเติม3ทุ่มก่อนเคอรฟิว หลากหลายกว่าอยู่ กทมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2020, 21:20:53 โดย CNX »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2020, 22:14:19 »
เป็นไปได้ครับ ไม่แปลก หรือ อาจจะกั๊ก รอราคาน้ำมันขึ้นพรุ่งนี้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2020, 10:48:45 »
เป็นไปได้ครับ ไม่แปลก หรือ อาจจะกั๊ก รอราคาน้ำมันขึ้นพรุ่งนี้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2020, 11:44:37 »
ปกติครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2020, 12:05:57 »
แอลกอฮอ ก็ขายดี มีราคา

น้ำมันพื้นฐานก็ถูกมาก

จะฝืนธรรมชาติ เอาแอลกอฮอที่ราคาแพง ขายดีจนไม่พอใช้.  มาผสมกับเบนซิลที่มีจนล้นโลก แล้วขายถูกกว่า เบนซิล ทำไม

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2020, 18:31:47 »
เป็นไปได้ครับ ทั้งเจ้าของปั๊มไม่อยากขาย เคยเจอทีนึงบอกหมดตั้งแต่สาย ๆ ไม่คิดจะเข้าไปเติมปั๊มนั้นอีกต่อไป

เจ้าของปั๊มบางปั๊มดูราคาน้ำมันที่สิงคโปร์มาประกอบดูแนวโน้มราคาที่จะขึ้นจะลงก่อนจะสั่งจากคลังด่วยครับ

เมื่อวานเจอขึ้นป้ายตอนบ่ายสามว่าดีเซลหมด เหลือแต่ B10 อันนี้หมดจริง เพราะเด็กปั๊มบอกว่าชาวสวนมาซื้อไปสูบน้ำให้สวนทุเรียนช่วงนี้ คันนึงกรอกถังเป็นหมื่นบาท เจอเข้าไปหลาย ๆ คันก็หมดครับ ทุเรียนราคาแพงอย่างนี้ปล่อยให้ขาดน้ำไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ kentaonline

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 18:59:09 »
เป็นไปได้ และเป็นไปไม่ได้ (กั้ก) ได้ทั้งคู่ครับ

แต่ผมเคยเจอน้ำมันหมดจริงๆมากกว่า เพราะลูกค้าก็มาตุนซื้อน้ำมัน ก่อนขึ้นราคาเหมือนกันครับ

ผมเคยเจอตอนไป อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน น้ำมันหมดทุกปั้ม ต้องรอสองวันกว่ารถขนน้ำมันจะเข้ามา เลยต้องนอนเก้อ ในปายอีก 2 วันครับ

ไม่แปลกครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2020, 10:51:27 »
แอลกอฮอ ก็ขายดี มีราคา

น้ำมันพื้นฐานก็ถูกมาก

จะฝืนธรรมชาติ เอาแอลกอฮอที่ราคาแพง ขายดีจนไม่พอใช้.  มาผสมกับเบนซิลที่มีจนล้นโลก แล้วขายถูกกว่า เบนซิล ทำไม

+100  8)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2020, 09:46:30 »
หากการส่งกำลังบำรุงไม่ดี ของมีจำกัด มันก็หมดได้ครับ