ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip สุดระทึก!! กระบะซิ่งผ่าสี่แยกวัดใจ มาแบบไม่เบรกเลย *-*  (อ่าน 14148 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ mamaman

วันนี้ก็เจอกะบะ ฝ่าไฟแดง ตรงมาทางผม จนต้องบีบแตร เกือบประสานงา
คือ มันติดไฟแดง แต่ฝั่งผมเขียว ซึ่งเป็นทางขวามัน มันเลย ขวาไปทางเดียวกัน
พูดง่ายๆ ดูไฟฝั่งผมเขียวแล้วเนียน ขวาตาม แบบในคลิปนี่ละครับ แต่มัน ขวาไปทางเดียวกัน แต่ผมเลี้ยวขวา ซึ่งมันคงนึกว่าผมจะตรง
เส้นยาแดง หวุดหวิดมากๆ

ขับรถ เลวๆ บนถนนเยอะจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2020, 20:02:14 โดย mamaman »

ออฟไลน์ johnlee

ไม่แปลกใจ คนไทย ตายบนถนน อันดับต้นๆของโลก  เพราะขับกันแบบนี้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Auto

แย่มาก   หลับตาขับรถหรือไง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เมาป่าวนะ ขับแบบนี้  :P

ออฟไลน์ Smith686

แยกแบบนี้ผมแตะเบรกก่อนถึงแยกทุกครั้ง แม้กระทั่งแยกไฟแดง ถึงได้สัญญาณไฟเขียว ถ้าต้องออกเป็นคันแรก ถ้าเป็นถนนหลายเลนผมจะะออกช้าๆ ให้คันอื่นออกไปก่อนจะได้ช่วยบังรถ ประเทศไทยไม่มีอะไรชัวร์ครับ

ออฟไลน์ kumpol2511

• Full Member
ช่วงนี้ clip พี่กะบะมาบ่อยแฮะ ขออภัยไม่ได้ตั้งใจจับผิด ที่เคยบอกผมก็ยังยืนยันว่าเจอบ่อยมาก(เกือบทุกครั้ง) ในเวลาที่ผมใช้ถนน ขับรถยนต์ ขี่มอเตอร์ไซค์ ปั่นจักรยาน ไม่รู้รถประเภทนี้มันกลายเป็นสัญลักษณ์ว่าเค้าจะต้องโชว์ว่าแรง มันทำอะไรที่ไม่ควรทำได้ คนขี่กะบะอย่าหาว่าผมอคติเลย ผมเคยใช้กะบะมาก่อนในการทำมาหากิน จนปัจจุบันได้เลิกแล้ว แต่ก็ยังขับรถ ppv หรือ  mpv ที่มีพื้นฐๅนโครงสร้างมาจากกะบะ ซึ่งทุกครั้ง
ผมจะใช้ความระมัดระวังมากกว่าเวลาผมขับรถเก๋งเพราะรู้สึกตลอดว่าการควบคุมรถมันยากกว่าในความเร็วและเบรคที่กำลังเท่ากัน หรือเกิตเหตุฉุกเฉิน

ออฟไลน์ Fly to dream

ต่างจังหวัด​เจอบ่อยครับ แล้วเป็​นรถประเภท​นี้เยอะมากกระบะเก่าๆ ไม่ก็สองแถวในพื้นที่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jame894561

• Sr. Member
เจอแยกผมผ่อนคันเร่งทุกครั้งไม่กล้าวัดใจ คนพวกนี้ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย คิดว่าไม่มีอะไรจะเสีย ทำตามอารมณ์สะใจอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ CNX

ภาพคมชัดดีครับ
ขอให้หลักฐานนี้ให้เจ้าหน้าที่ตามตัวคนผิดได้ครับ
สายพันธ์เลวต้องทำลายล้าง
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ starlight

คงเป็นวัยรุ่นขาแว๊นในท้องที่  ขาดความระวัง 

ถนนมี 3 เลน พอใกล้ถึงทางแยก เลนขวาสุดมีเส้นทึบกั้น สำหรับเป็นเลนเลี้ยวขวา  ขาแว๊นพอเห็นคันมีกล้องวิ่งอยู่ขวาสุด ก็คงคิดว่าจะเลี้ยวขวา เลยมองข้ามคันมีกล้องไปเลย กะจะตัดท้ายปิคอัพเลนซ้ายแบบเท่ห์ๆ    แว๊นคงใจหายเหมือนกันแหละ  โดยปกติที่เคยเห็นมา ทางแยกตามทางหลวงแบบนี้ เค้าจะปาดหัวเกาะให้เว้าก่อนถึงทางแยกสัก100เมตร เพื่อให้รถสำหรับเลี้ยวขวาได้วิ่งชิด 

ใครผิดถูก ไม่ขอออกความเห็น

ออฟไลน์ redsun

ในกรุงเทพฯช่วงนี้ก็ไม่ยิ่งหย่อนครับ
ประเภทวิ่งส่งอาหารบางคน ขับได้แย่มาก

ออฟไลน์ SM.

ขับรถแบบนี้ น่าจะขับได้อีกไม่นานครับ เพียงแต่จะสรเางความเดือดร้อนให้คนอื่นไปด้วยนะสิ

ออฟไลน์ alpha14

สงสัยดูหนังไฟนอลฯ มากไป ::) ::) หลังจากวันนี้ไป อาจหายไปทีละคนๆ

ออฟไลน์ bodin

ชีวิตราคาถูกๆครับพวกนี้ เผื่อว่าตายๆไปญาติที่อยู่ข้างหลังจะได้เงินจากคนที่ชนไปใช้บ้าง ดีกว่าอยู่ต่อ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

นี่ถ้าไม่อ่านเนื้อหา นึกว่าสตันท์แมนกำลังถ่ายฉากไล่ล่า  หนีฝ่าทะลุสี่แยกซะอีก กะจังหวะ timing ได้เสียวดีแท้

ออฟไลน์ rtong

คนขับที่มีกล้องมีสติพอสมควร  ชะลอเหมือนรู้ว่ามาแน่

ออฟไลน์ deertesla

โชคแีทั่ไม่มีใครเป็นอันตรายครับ แต่คนที่ขับรถได้เลวแบบนี้ทำไมมีชีวิตยืนยาวให้ใครเดือดร้อนแบบนี้กันด้วย