ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง Mazda 2.2D ที่เสียหายหลังถูกเปลี่ยนแล้ว บริษัทแม่ดำเนินการอย่างไร  (อ่าน 3179 ครั้ง)

ออฟไลน์ kumpol2511

• Full Member
ตามที่ทราบ เครื่องดีเซลมาสด้าcx5 2.2D ค่อนข้างมีปัญหาจนมาสด้าต้องเคลมเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้า ซึ่งเพื่อนผมก็คนนึง จากที่ตามข่าวน่าจะเกินรัอยไปเยอะ เลยอยากรู้ว่าเครื่องเหล่านี้ บ.เขาไปดำเนินต่อยังไง ยอมรับว่าชอบสมรรถนะมาก ถ้าถอยไป20ปีที่แล้วตอนยังหนุ่ม หากเครื่องราคาถูกๆจะเอามาวางในมาสด้า3

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
ตามหลักการเขาก็น่าจะเอากลับไปวิเคราะห์หาสาเหตุว่าปัญหามาจากอะไร  และเสร็จแล้วก็น่าจะทำลายทิ้งครับ

ออฟไลน์ kumpol2511

• Full Member
ตามหลักการเขาก็น่าจะเอากลับไปวิเคราะห์หาสาเหตุว่าปัญหามาจากอะไร  และเสร็จแล้วก็น่าจะทำลายทิ้งครับ
ขอบคุณครับ นึกว่าจะปล่อยประมูล

ออฟไลน์ Auto

ขอบคุณครับ นึกว่าจะปล่อยประมูล
  เครื่องยนต์ แชซซีย์ที่มีเลขตัวถัง  ประมูลเป็นขยะตอนนั้นไม่ได้ครับ     ต้องทำลายทิ้งก่อนแล้วค่อยเอาไปขายให้คนที่ประมูลรับซื้อขยะรีไซเคิล

ออฟไลน์ holahola66

อะไหล่ส่วนที่ไม่เสียนี่​ ถ้ามาแยกขายเซียงกงได้คงดีนะครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ mongolias

อยากรู้เหมือนกีนครับ ส่วนตัวเดาว่าทำลายครับ