ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนรอย “Dagen H” วันที่ชาวสวีเดน เปลี่ยนเลนการจราจรจากเลนซ้ายไปเป็นเลนขวา  (อ่าน 12899 ครั้ง)

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
เห็นหัวเรื่องน่าสนใจ เลยเอาlinkมาแปะให้อ่านเล่นครับ

ขออนุญาตเจ้าของบทความและเพจที่ลงด้วยครับ

ย้อนรอย “Dagen H” วันที่ชาวสวีเดน เปลี่ยนเลนการจราจรจากเลนซ้ายไปเป็นเลนขวา
https://www.catdumb.com/dagen-h-378/

ขอบคุณเจ้าของบทความและเพจที่ลงด้วยครับ

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
นึกถึงวันที่กรุงเทพเริ่มเดินรถทางเดียวในหลายๆเส้นทาง

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
สมัยก่อนรถยังไม่มาก น่าจะเปลี่ยนไม่ยากนัก สมัยนี้คงใช้เวลาพอสมควร ต้องมีสมาธิดีๆ

เคยคิดว่าบ้านเราน่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่สมัยนี้ไม่คิดแล้ว  :P :P :P :P

ออฟไลน์ Nott1959

บ้านเราเอารถพวงมาลัยซ้ายมาขายถูกๆก็พอครับ ไม่ต้องย้ายเลน หลอกนะ ::) ::) ::)
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ sedan lover

บ้านเราถ้าเปลี่ยนมาวิ่งขวา ไม่ยากหรอกครับ ทุกวันนี้ก็มีให้เห็นเยอะแยะ ทั้งมอไซค์วิ่งชิดขวา(ย้อนศร) รถยนต์-รถบรรทุกวิ่งขวา (แช่เลนขวา) :P :P :P