ผู้เขียน หัวข้อ: 🚗 รถในฝันของผญ.ตัวเล็ก รักความเร็ว Audi TTS 😍  (อ่าน 18571 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shinno

• Newbie
  • *
ขอสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ Audi TTS MK2 หน่อยค่ะ
1. รถมีปัญหาจุกจิกเยอะมั้ยคะ
2. อู่ซ่อม Audi ในหาดใหญ่มีที่ไหนบ้างคะ

ขอบคุณผู้รู้ทุกคนค่ะ 😃

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: 🚗 รถในฝันของผญ.ตัวเล็ก รักความเร็ว Audi TTS 😍
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2020, 15:54:52 »

หาอู่ให้ได้ก่อน ค่อยหารถ  ถ้าไม่มีอู่ที่ไว้ใจได้ 

มีรถก็เหนื่อย

ออฟไลน์ PaPaMan

Re: 🚗 รถในฝันของผญ.ตัวเล็ก รักความเร็ว Audi TTS 😍
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2020, 16:31:06 »
ผมชอบรูปรถในหัวข้อกระทู้จังครับ

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2020, 07:13:18 »
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=57595.msg1010727#msg1010727

ลองค้น‘tts’ ในกระทู้เก่าๆดูครับ มีพูดถึงอยู่พอสมควร

คร่าวๆคือมีอาการแบบรถยุโรปไม่ทนเท่ารถญี่ปุ่น อะหลั่ยแพง ที่ต้องโดนแน่ๆตามอายุการใช้งานคือโช้คอัพ กับ ชุดหัวฉีด เบิกใหม่ทั้งหมดมี2แสน ถ้าเจ้าของเก่าทำมาแล้วก็ใช้ไปได้พักใหญ่
ควรเอาตัว minor change ผลิตหลังปี2012 เพราะแก้ปัญหาเกียร์แล้ว ไม่งั้นซ่อมจุก
ตัวถังช่วงหน้ารถถึงประตูเป็นอลูมิเนียม ถ้าครูดมาเปลี่ยนอย่างเดียว เคยเปลี่ยนประตูข้าง บานละ1แสน
นอกนั้นมีให้เปลี่ยนตามระยะ เซนเซอร์ abs ตัวล่ะ3000x4ตัว ถังกรองชาร์โคล4000, etc.

คิดว่าถ้าเอามาใช้งานทุกวันคงต้องเตรียมงบประมาณดูและไว้เยอะหน่อยครับ
เรื่องอู่สำคัญเลยหาให้ได้ก่อนครับ รถมันมีอาการเฉพาะตัว ถ้าเจอช่างไม่ชำนาญจะพาทัวร์ลองเปลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่ไปเรื่อยกว่าจะรู้จุด

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 07:05:48 »
เรื่องรถนี่ ส่วนตัวผมนะครับ ถ้าใจเราชอบ ก็จัดเลยครับ ที่เหลือค่อยมาศึกษาเอาทีหลังได้ อีกอย่าง audi เขาก็มีคนเล่นกันมานานกลุ่มก้อนเขาก็มีเยอะอยู่ คงน่าจะพอหาข้อมูลได้อยู่ละครับ

M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2020, 08:02:26 »
หาอู่ที่ไว้ใจได้ก่อนเลยครับ เครื่องเบนซินเทอโบยุโรป เวลามันเก่าแล้วซ่อมจุกจิก และแพงมากๆ ถ้าเป็นรถคันที่ 3-5 ไปแล้ว และมีเงินซ่อมก็พอไหว แต่สำคัญที่อู่ครับ คิวยาว ซ่อมแพง มากสำหรับอู่ VW Audi Seat

ขนาดบล๊อกใหม่ๆ อย่าง Scirocco เลย 7 ปีไปเพื่อนผมถอดใจเลยครับ จุกจิกมากกับระบบเทอร์โบ มีเงินซ่อมนะครับ แต่เบื่อเลยครับ ตอนนี้ไปเล่น 350z มันไม่เคยบ่นอะไรอีกเลย