ผู้เขียน หัวข้อ: อุทาหรณ์เรื่องรถครับ...  (อ่าน 5345 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
อุทาหรณ์เรื่องรถครับ...
« เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 00:42:29 »
    เวลา 04.00 น.วันที่ 11 ก.ย.53 พ.ต.ต.ขจร ฉัตรแก้วมณี สารวัตรสอบสวน สภ.คลองหลวง ได้รับแจ้งว่าเกิดอุบัติเหตุรถเก๋งชนเสาไฟฟ้ามีผู้ติดภายในและเสียชีวิตบริเวณหน้าศูนย์อะไหล่เชียงกง รังสิต ถนนพหลโยธินขาเข้า ม. ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี จึงไปตรวจสอบพร้อมด้วยอาสาสมัคมูลนิธิ ปอเต๊กตึ๊ง และแพทย์รพ.ภัทร-ธนบุรี
       ที่เกิดเหตุพบรถยนต์เก๋งยี่ห้อ โตโยต้า คัมรี่ สีบรอนย์เงิน ทะเบียน กค 8181 ฉะเชิงเทรา อัดติดอยู่กับเสาไฟฟ้าสภาพพังยับเยินบริเวณล่องกลางของทางด่วน พบผู้บาดเจ็บที่กระเด็นออกมาจากรถ ทราบชื่อน.ส.นิรินทรา พรรณบุตร อายุ22 ปี บ้านเลขที่ 314/139 เขต/แขวง ดอนเมือง จ.กรุงเทพมหานคร ส่วนภายในรถพบผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บติดอยู่เจ้าหน้าที่มูลนิธิจึงรีบนำอุปกรณ์ตัดถ่างให้การช่วยเหลือผู้บาดเจ็บเป็นชายไม่ทราบชื่อซึ่งเป็นคนขับอายุประมาณ22ปีเนื่องจากไม่มีเอกสารใดๆติดตัวออกมาได้ นำตัวส่งรพ.ภัทร-ธนบุรีให้ความช่วยเหลือ ส่วนผู้เสียชีวิตคือน.ส.วราลักษณ์ ปาริฉัตร อายุ21ปี
         จากการสอบถามผู้เห็นเหตุการณ์เล่าว่ารถคันดังกล่าววิ่งมาด้วยความเร็วสูงในช่องทางด่วนมุ่งหน้าไปรังสิต ในลักษณะส่ายไปมา ประกอบด้วยมีฝนตกพรำๆทำให้ถนนลื่นรถจึงเสียหลักพุ่งชนราวเหล็กกันไหล่ทางก่อนกระเด็นไปอัดกับเสาไฟฟ้า ทำให้มีผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บดังกล่าว
         อนันต์ วิจิตรประชา/ปทุมธานี
http://76.nationchannel.com/playvideo.php?id=111700

คนที่เสียเป็นรุ่นพี่ที่ม.ผมเองครับ เพิ่งจบรับปริญญาไปเดือนที่แล้ว ขอให้ไปสู่สุขตินะครับ...

มีขวดเหล้าตกอยู่ด้วย เข้าใจว่าอาจเป็นสาเหตุหนึ่งรึนะครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆระวังกันนะครับ...
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: อุทาหรณ์เรื่องรถครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 00:52:42 »
อ่านอยู่พอดีพี่ไท จากเว็บอื่นน่ะครับ
ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

และว่ากำลังจะมาถาม เพื่อนพี่น้องเว็บนี้
ว่าเพราะอะไร ถึงเกิดเหตุแบบนี้ได้ครับ

แก้ไขเพิ่มเติม: เรียนจบเร็วมากเลยนะครับเนี่ย เสียดายที่ต้องจบชีวิตเร็วเกินไปด้วย....

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 01:44:27 »
ไม่อาจสรุปแบบทันทีว่าเขาเมาหรือไม่เมา
ถ้าไม่เมา ถนนลื่นๆก็ไม่ควรขับเร็วอยู่แล้วครับ อันตรายจะตายชัก ขนาดรถผมขับสี่เวลาฝนตกผมยังกลัวๆ
โดยเฉพาะกับพวกแอ่งน้ำเล็กๆ มันน่ากลัวถ้าเราต้องวิ่งผ่านมันที่ความเร็วเกิน 120
ถ้าเมา..อันนี้ถนนลื่นกับไม่ลื่น แยกไม่ออกหรอกครับ มีอะไรใส่ไปเต็ม

สารภาพกันตรงนี้ว่าย้อนกลับไป 10 ปีนิดๆ ผมเคยไปกินเหล้า RCA กับเืพื่อนจนกรึ่มได้ที่
และหลังจากนั้นก็ขับกลับมหาลัย จาก RCA ไปศาลายา ผมจำได้ว่าพอขึ้นทางลอยฟ้าบรมราชชนนีปุ๊บ
ผมกดคันเร่งแบบไม่มีปล่อยเลยครับ 220 ยาวจากในเมืองไปถึงศาลายา จั๊มสะพานเอย ถนนเอย
มันไม่กลัวหรอกครับ กลับสนุกเสียด้วยซ้ำ

ตั้งแต่นั้นมานึกย้อนไปแล้วกลัว พอเพื่อนมาเสียชีวิตด้วยน้ำเมากับรถหลายคนเข้า ผมเลยสัญญากับตัวเองว่า
ศึกไหนดื่มหนัก จะไม่เอารถไปเด็ดขาด เต็มที่ก็สามแก้ว แต่ถ้าให้ดี ไม่มีเมาที่ไหนสุขใจเท่าเมาที่บ้าน
เมาเสร็จทิ้งตัวหลับได้เลย

ยังไงก็ขอให้ดวงวิญญาณผู้เสียชีวิตไปสู่สุขคติ และเป็นอุทาหรณ์ที่ใครก็ตามที่เป็นเพื่อนพวกเขา
และยังดื่มเมาแล้วขับอยู่ ได้เลิกนิสัยนี้ไปแบบถาวร จะเป็นการดีอย่างยิ่งครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 02:14:11 »
!!!
阿蘇山

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 16:14:47 »
เมาม่ายคับนะคับผม

ฝนตกถนนลื่นเพิ่มความระมัดระวังด้วยคับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 17:40:39 »
ก็ได้แต่หวังว่าคนอื่นๆที่ทราบเหตุการณ์นี้แล้ว จะช่วยกันระมัดระวังมากขึ้นนะครับ เพื่อตัวเราและคนรอบข้างด้วย

ออฟไลน์ max_guyer

• Newbie
  • *
    • จองตั๋วเครื่องบิน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 18:44:32 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ

มีให้เห็นกันอยู่เรื่อย ๆ อ่ะครับเกี่ยวกับ เมาแล้วขับรถ เกิดเหตุแล้วมีแต่การสูญเสียเกิดขึ้น ผมก็ได้แต่หวังอ่ะครับ ว่าเหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้น กับใครอีกให้เป็นเหตุการณ์สุดท้ายที่สุดจิงๆๆ อ่ะครับ

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 20:51:17 »
... ไม่มีเมาที่ไหนสุขใจเท่าเมาที่บ้าน
เมาเสร็จทิ้งตัวหลับได้เลย ...
เห็นด้วยครับ บ้านเราน่าจะมีบริการแบบญี่ปุ่น ขับรถคนเมากลับบ้านให้ ไอเดียดีมากๆ