ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาขึ้นทุกชนิด 50สต. เว้นE85 30สต. ครับ  (อ่าน 1895 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เปิดอาทิตย์มาทั้งน้ำมันทั้งทองขึ้น...
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Nismo

• Full Member
ราคาน้ำมันสำเร็จรูป สิงคโปร์ เชิดหัวขึ้นตั้งแต่ วันพฤหัสบดี แล้ว หน่ะครับ
1NZ-FE(เครื่อง) หรือ U340E(เกียร์) ใครจะทนกว่ากัน หนอ!!!

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นต่อเนื่องจริงๆ

ออฟไลน์ kumpol2511

ขอถามแบบคนที่ไม่ได้ศึกษาเรื่องนี้นะครับ ราคาในช่วงหนึ่งถึงสองดือนจะมีโอกาสลงอีกมั้ยครับ ถ้าไม่ลงผมจะได้ตุนดีเซลไว้ ที่บ้านมีถังเก็บไว้ได้ประมาณ ร้อยกว่าลิตรแต่ช่วง2เดือนนี้ไม่ค่อยได้รถใช้เลยแต่แนวโน้มน่าจะใช้แล้วที่โลเลมีพี่ทำงานแกบอกว่า มิ.ย.น่าจะลงเพราะราคาซื้อล่วงหน้าต่ำมาก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
ขอถามแบบคนที่ไม่ได้ศึกษาเรื่องนี้นะครับ ราคาในช่วงหนึ่งถึงสองดือนจะมีโอกาสลงอีกมั้ยครับ ถ้าไม่ลงผมจะได้ตุนดีเซลไว้ ที่บ้านมีถังเก็บไว้ได้ประมาณ ร้อยกว่าลิตรแต่ช่วง2เดือนนี้ไม่ค่อยได้รถใช้เลยแต่แนวโน้มน่าจะใช้แล้วที่โลเลมีพี่ทำงานแกบอกว่า มิ.ย.น่าจะลงเพราะราคาซื้อล่วงหน้าต่ำมาก ขอบคุณครับ

ผมคิดว่าราคาน้ำมันโลกน่าจะผ่านจุด low สุดไปแล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ Nismo

ผมว่า ราคาน้ำมันสำเร็จรูปไทย ก็กำลังดีดราคากลับไปใกล้เคียง กับ ช่วง ต้นเดือน มกราคม ถึง กลางเดือน กุมภาพันธ์ ผมเก็บค่าไว้ดู เฉพาะกลุ่ม เบนซิน E20 ,G91 ,G95 จะเห็นว่า ประมาณ กลางเดือน กุมภาพันธ์ จนถึง กลางเดือน เมษายน ราคาลดลงอย่าง ต่อเนื่อง หลังจากนั้น ราคาจะขยับปรับขึ้นเรื่อยๆ ครับ
เส้น สีม่วง และ ค่าคัวเลขสีดำ คือ ราคาที่ปรับ ลดลง ต่อครั้ง ณ วันนั้น ส่วน ตัวเลขสีแดง คือ ราคา ที่ ปรับขึ้น ต่อครั้ง ณ วันนั้น ครับ  :)
1NZ-FE(เครื่อง) หรือ U340E(เกียร์) ใครจะทนกว่ากัน หนอ!!!