ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาขึ้นทุกชนิด 50สต. เว้นE85 30สต. ครับ  (อ่าน 2640 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2020, 18:01:15 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
รัวๆเลยช่วงนี้ หมดโปรรึยังหนอ :)

ออฟไลน์ Nismo

• Full Member
ภาพ ประกอบ การแจ้งข่าว ของ คุณ Darkart ครับ ผมกะว่า เช้า พฤหัสบดี จะปรับ อีกรอบ น๊ะเนี่ย ไปๆ มาๆ ผมว่า เช้า วัน ศุกร์ หรือ เสาร์ ปรับ อีกรอบ ครับ
1NZ-FE(เครื่อง) หรือ U340E(เกียร์) ใครจะทนกว่ากัน หนอ!!!

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
พอโคหวิดดีขึ้นก้ขึ้นตามเลยนะ ช่วงก่อนที่มันถูก ๆ 15 - 16 บาท ก้ออกเดินทางไป ตจว ไม่ได้เพราะโคหวิด พอปลดล้อกแล้ว กะจะเดินทาง นี่ขึ้นเอาๆจนเกือบแพงเลยนะ >:(

ออฟไลน์ Fly to dream

ขึ้นไปเยอะๆ สนุกดี  ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kumpol2511

ภาพ ประกอบ การแจ้งข่าว ของ คุณ Darkart ครับ ผมกะว่า เช้า พฤหัสบดี จะปรับ อีกรอบ น๊ะเนี่ย ไปๆ มาๆ ผมว่า เช้า วัน ศุกร์ หรือ เสาร์ ปรับ อีกรอบ ครับ
ขอบคุณครับที่ตอบแนวโน้มราคาน้ำมันให้ตั้งแต่กระทู้ที่แล้ว ถ้า มิ.ย. ไม่มีทีท่าว่าจะลง ผมว่าจะตุนดีเซลตามทีถังสำรองผมจะมีเก็บไว้ก่อนปรับราคาอีกรอบ  เสียดาย ราคา 14.36 บาท/ลิตร ยืนราคาในช่วงนั้นแค่2วันเอง

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ ดูแววน่าปรับราคาวันศุกร์ ก่อนหยุดเสาร์-อาทิตย์ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ TCP

มาให้ข้อมูลอีกหน่อย 
ในเว็บไซต์นั้น https://aip.com.au/pricing/international-prices/international-market-watch
เวลาเอาภาพมาโพสต์  เลื่อนลงไปดูที่ภาพที่ 2 ครับ เพราะมันเป็นภาพในสกุลเงิน US Dollar เลย

แต่ภาพที่คุณเอามาโพสต์นี้ (ภาพแรก) มันจะเป็นสกุลเงิน Australian Dollar ซึ่ง ...
ถ้ามันมีช่วงไหนที่ อัตราแลกเปลี่ยน Aus_$ : US_$  มันไม่นิ่ง .. มันจะทำให้ยิ่งบิดเบือนเข้าไปอีกเล็กน้อย
ไปดูภาพที่ 2 ที่เป็นหน่วย US$ มันจะตรงๆ ชัดเจนกว่า

ครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

ขึ้นรายวันเลย
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Nismo

มาให้ข้อมูลอีกหน่อย 
ในเว็บไซต์นั้น https://aip.com.au/pricing/international-prices/international-market-watch
เวลาเอาภาพมาโพสต์  เลื่อนลงไปดูที่ภาพที่ 2 ครับ เพราะมันเป็นภาพในสกุลเงิน US Dollar เลย

แต่ภาพที่คุณเอามาโพสต์นี้ (ภาพแรก) มันจะเป็นสกุลเงิน Australian Dollar ซึ่ง ...
ถ้ามันมีช่วงไหนที่ อัตราแลกเปลี่ยน Aus_$ : US_$  มันไม่นิ่ง .. มันจะทำให้ยิ่งบิดเบือนเข้าไปอีกเล็กน้อย
ไปดูภาพที่ 2 ที่เป็นหน่วย US$ มันจะตรงๆ ชัดเจนกว่า

ครับ
ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำข้อมูลเพิ่มเติม :)
1NZ-FE(เครื่อง) หรือ U340E(เกียร์) ใครจะทนกว่ากัน หนอ!!!

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นเอาๆๆ เลย