ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่จิมมี่และผู้รู้เรื่อง CR-V จะมีนา$  (อ่าน 3830 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
พอดีว่าน้าจะไปจองCR-V แต่เซลล์บอกว่าปลายปีนี้(ธันวา) จะมีเพิ่มอุปกรณ์สำหรับรถโมเดล 2011 ??
1. ไม่ทราบว่าข่าวนี้จริงรึป่าวครับ?
2. ถ้าจริง  มันจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง เซลล์บอกแค่ราคาเพิ่มต่อรุ่นประมาณ10k

*ถ้ามันไม่มีไรน่าสนใจ หรือเป็นแค่รุ่นพิเศษ แบบ Civic Modulo จะได้บอกให้น้าไม่ต้องรออ่ะครับ
ขอบคุณครับ ^^

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนพี่จิมมี่และผู้รู้เรื่อง CR-V จะมีนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 22:32:23 »
ถ้าให้ผมเดาน่าจาเป็น เบาะหนังแท้ปรับไฟฟ้าทั้งสองข้างพร้อมเมม
บลูทูธฝังไปในจอภาพ
กระจกมองข้างพับอัตโนมัติเมื่อจอดรถ
ส่วนปุ่มกดสตาร์ทรถไม่ต้องพูดถึง ออกรุ่นไหนมาไม่เคยให้เลย
พวงมาลัยลายไม้มั้ง
ปัดน้ำฝนอัตโนมัติมั้ง
ประมาณนี้แหละครับ ข่าวนี้คิดว่าจริงหรือไม่ ก้อคง5050
แต่อาจจะจริงก้อได้ครับ เพราะว่าaccordก้อจะไมเนอร์เชนจ์แระ

Re: รบกวนพี่จิมมี่และผู้รู้เรื่อง CR-V จะมีนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 16:04:33 »
อยากรู้ว่า 2.0E จะมีไรบ้างอ่ะครับ แต่ก็ข้องใจตรงที่ว่ารถเพิ่งจะ minorchange ไปไมมันจะปรับกันอีกแล้ว?

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 16:26:46 »
เอ . . รถก็เพิ่ง minorchange ไปเมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว ช่วง motor expo เองนะครับ
อาจจะเป็นข่าวลือ
หรือ ถ้าจะมีอุปกรณ์เพิ่มก็คงเป็นพวกของจุ้กจิ้กนะครับ ตามความรู้สึกของผม

แต่ถ้าแต่งสปอร์ตแบบ CIVIC Modulo ก็ไม่แน่ เอามากระตุ้นตลาด
ถ้ารีบใช้รถก็ออกเถอะครับ เพราะอย่าลืมว่า ฮอนด้า จองรถแล้วก็ต้องรอคิวรถอีก
ถ้าโชคดีก็อาจจะได้รถเลย (ซึ่งถือว่าเป็นส่วนน้อย 55)

ส่วนรายละเอียด 2.0E ก็นี่เลยครับ http://crv.honda.co.th/flash/main.html
มุมซ้ายล่าง ที่เป็นลูกศรชี้ลง
สามารถโหลด Catalogue Online ได้เลยครับ
=)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 20:58:50 »
ผมว่าน่าจะปรับMYนิดๆหน่อยๆมั้งครับ เพราะคงต้องรับศึกคู่แข่งอีก เพราะ CAPTIVA MY11ปลายปีนี้ก็มาแถมยังมีMinorchangeปีหน้าอีก

ปล. หวังว่าAccord Minor จะใส่Smart Keyมาให้แบบตัวINSPIRE บ้างนะ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
Re: รบกวนพี่จิมมี่และผู้รู้เรื่อง CR-V จะมีนา$
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 16:41:05 »
อาจจะไม่น่าถึงกับไมเนอร์เชนจ์นะครับ

แต่อาจจะปรับ options เพิ่มเติมเพื่อเป็นการกระตุ้นตลาดเล็กๆน้อยๆตามสไตล์ฮอนด้ามากกว่านะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

Re: รบกวนพี่จิมมี่และผู้รู้เรื่อง CR-V จะมีนา$
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 17:47:57 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ
(แต่ยังไม่มีใครยืนยันได้เลยว่าจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน)  ไม่อยากเสียเที่ยวน่ะครับ