ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านเปลี่ยนแม็กกับยางหน่อยครับ  (อ่าน 3835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kevinnnnn

• Newbie
  • *
ในโซนกรุงเทพมีแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
Re: แนะนำร้านเปลี่ยนแม็กกับยางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 05:28:14 »
รถอะไรหรือครับ

เปลี่ยนล้อลองเลือก ยี่ห้อล้อ ลาย ที่ถูกใจก่อนครับ เดี๋ยวนี้ล้อแท้บางยี่ห้อเขาก็ทำมาราคามาให้พอจับต้องได้ก็มีเยอะอยู่เหมือนกันครับ ถ้าอย่างของ
ray ก็ nsport

w work ก็ tomato

ิbbs ตอนนี้ก็ ยูไนเต็ดไทร์

OZ ก็วีลซัพพลาย ตรงพระราม 9

ยังมีอีกหลายยี่ห้อครับลองๆหา ยี่ห้อ รุ่น ที่ชอบดูก่อนครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
Re: แนะนำร้านเปลี่ยนแม็กกับยางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 07:13:20 »

OZ ก็วีลซัพพลาย ตรงพระราม 9  ผมไปใส่ enkei จากร้านนี้ ราคาดี บริการดี

รถอะไรหรือครับ

เปลี่ยนล้อลองเลือก ยี่ห้อล้อ ลาย ที่ถูกใจก่อนครับ เดี๋ยวนี้ล้อแท้บางยี่ห้อเขาก็ทำมาราคามาให้พอจับต้องได้ก็มีเยอะอยู่เหมือนกันครับ ถ้าอย่างของ
ray ก็ nsport

w work ก็ tomato

ิbbs ตอนนี้ก็ ยูไนเต็ดไทร์

OZ ก็วีลซัพพลาย ตรงพระราม 9

ยังมีอีกหลายยี่ห้อครับลองๆหา ยี่ห้อ รุ่น ที่ชอบดูก่อนครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 09:30:53 »
ควรจะระบุรถ ขอบล้อ หรือ ยี่ห้อที่มองๆ ไว้ บ้างนะครับ ข้อมูลน้อยเกินไป

เพราะบางร้านเขาขายล้อ เน้นญุี่ปุ่น 4/100, 5/100, 5/114

บางร้านเขาก็เน้นยุโรป 5/120 กัน

หรือบ้างร้านก็สายอเมริกัน custom ก็มี

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 10:03:45 »
ยางผมไม่ค่อยเห็นร้านไหนถูกกว่าติวานนท์ หรือถ้ามีก็ขอคำชี้แนะครับ

ออฟไลน์ EVA01

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 10:14:52 »
ยางผมไม่ค่อยเห็นร้านไหนถูกกว่าติวานนท์ หรือถ้ามีก็ขอคำชี้แนะครับ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ แต่เดี๋ยวนี้รถเยอะ ต้องมีเวลาเอารถไปทิ้งผมว่ามี 2 ชม. อย่างน้อย

ส่วนล้อปกติผมจะหาๆ เอาตามเว็บหรือเฟสที่ลงขายครับ ไม่จำเป็นต้องร้านเดียวกัน ก็แค่ต้องขนไปให้เค้าเปลี่ยนให้ (น่าจะถูกใจและถูกตังกว่า แต่ลำบากนิดนึง)

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 10:30:40 »
อยู่ที่ว่า จะเลือกล้อยี่ห้อไหน

ล้อตลาดๆ ก็ไป ติวานนท์ ราคาดี งานไม่ช้ามาก ถ่วงล้อใช้ได้ แต่ตั้งศูนย์ไม่เคยได้เรื่อง

ล้อแพง ก็ต้องแล้วแต่ว่า ร้านไหนขาย ..
- Rays / Weds ก็ไป Nsport
- OZ ไป Wheel Supply

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 11:11:56 »
สาย Lenso ก็ไป NV Yangyong ครับ ลาดกระบังก็มี
ผมใช้ Lenso มา 10 กว่าปีล่ะ ชอบที่มันทน ใช้ตั้งแต่ป้ายแดงยันขายรถ
คันก่อน 9 ปี ตกหลุม เบียดฟุตบาตร จั้มเนิน บวกกับลูกระนาดประจำ ไม่มีบุบ

ส่วนงานไทย Cosmic มีของ PPsuperwheel
ตัวนี้ลายจะสดใสกว่า สีสดๆเงาๆ แนว Retro หน่อยๆ ราคาไม่แพง เบา ทนพอๆกับ Lenso

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 11:15:26 »
รถ toyota revo z edition อ่ะครับ ขอบ 18 เล็งๆ lenso d1st ใจจริงอยากได้ rays แต่ราคาโหดมาก สู้ไม่ไหว หรือมี รุ่นไหนดีแนะนำได้นะครับขอราคาประมานไม่เกิน 40k ครับ อยากได้ร้านแบบเปลี่ยนแม็ก + ยาง แล้วเทิร์นได้ด้วยครับผม

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 11:34:17 »
รถ toyota revo z edition อ่ะครับ ขอบ 18 เล็งๆ lenso d1st ใจจริงอยากได้ rays แต่ราคาโหดมาก สู้ไม่ไหว หรือมี รุ่นไหนดีแนะนำได้นะครับขอราคาประมานไม่เกิน 40k ครับ อยากได้ร้านแบบเปลี่ยนแม็ก + ยาง แล้วเทิร์นได้ด้วยครับผม

Z edition เหมือนกันครับ
ลองผมเล็งๆ ล้อ Evo Corse 16" x 8" ไว้เหมือนกันครับ

ล้อ5รู ของ16 ไม่รู้จะใส่ลายไหนดีครับ

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 12:17:25 »
ติวานนท์ที่ถัดจากบิ๊กชี ผมเลิกเข้านานละคับไม่ได้ถูก แม็กเป็นรอย
แถมรถศูนย์ล้อดีๆตรงๆปกติ ไม่รู้ไปตั้งยังไง เห็นไปขันแถวปลายแร็ค
รถวิ่งตรงพวงมาลัยเบี้ยว พวงมาลัยตรงรถเอียงลงข้างทาง

ถ้าถูกกว่ามาอีกแยกนึงคับ เลยทรวงอกมาหน่อย ต.ติวานนท์การช่าง
เน้นยางรถบ้านๆนะ ถูกกว่า งานธรรมดาแต่ไม่เละเท่าตรงบิ๊คชี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 14:16:48 »

Z edition เหมือนกันครับ
ลองผมเล็งๆ ล้อ Evo Corse 16" x 8" ไว้เหมือนกันครับ

ล้อ5รู ของ16 ไม่รู้จะใส่ลายไหนดีครับ

ตอนแรกจะใส่ lenso d1st ไปดูมามัน 6 รู เศร้าเลย มีขอบ 18 แนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 16:41:32 »
ติวานนท์ที่ถัดจากบิ๊กชี ผมเลิกเข้านานละคับไม่ได้ถูก แม็กเป็นรอย
แถมรถศูนย์ล้อดีๆตรงๆปกติ ไม่รู้ไปตั้งยังไง เห็นไปขันแถวปลายแร็ค
รถวิ่งตรงพวงมาลัยเบี้ยว พวงมาลัยตรงรถเอียงลงข้างทาง

ถ้าถูกกว่ามาอีกแยกนึงคับ เลยทรวงอกมาหน่อย ต.ติวานนท์การช่าง
เน้นยางรถบ้านๆนะ ถูกกว่า งานธรรมดาแต่ไม่เละเท่าตรงบิ๊คชี

ศูนย์ล้อ เป็นอะไรที่ ห้ามติวานนท์ แตะต้องเด็ดขาดเลย

เคยเอา Jazz พ่อไปเปลี่ยนยาง ผมบอกพ่อแล้วนะว่า ไม่ต้องให้เค้าตั้ง แต่พ่อบอกว่า ของฟรีก็ตั้งๆไปเถอะ ... เลยตามใจ ออกมา บ่นใหญ่ว่า ศูนย์ล้อกรูดีๆ ทำไมมันเบี้ยวแบบนี้ฟะ ... ก็บอกแล้วนี่หว่า

ส่วนเรื่องเป็นรอย .. อย่างที่บอก ถ้าพวกล้อติดรถญี่ปุ่น ล้อถูกๆ อันนี้รับได้ ส่วนตัวที่ทำมาไม่เคยเจอ (แต่รถเพื่อน โดนหลายคัน) แต่ถ้าล้อแพงๆ หรือ รถผมเอง บอกเลย .. ผมยอมจ่ายยางแพงกว่าเส้นละ 500 บาท ไปร้านอื่นครับ

แพงกว่าไม่สน แต่ล้อผม ต้องไม่มีรอย

................

Sportmag .. เจอที่รามอินทรา ใส่ล้อ Lenso ตั้งค่าหน้ากว้างล้อ ตอนถ่วงล้อ ยังตั้งไม่ถูก ต้องไปยืนบอก แถมเกลียดมาก หน้าซ้าย ใช้เครื่อง A หน้าขวา ใช้เครื่อง B ซึ่งมันคนละรุ่น แล้วคิดว่า รถผมจะวิ่งแล้วไม่สั่นเหรอ ????

NV Yangyont .. เข้าตรงหนองแขม ถ่วงทีไรก็สั่น น่ารำคาญมาก แถมเจอตอน CRV เปลี่ยนล้อมา มีน้อตตัวนึง เอาน้อตติดรถใส่มาเฉย ซึ่งน้อตติดรถบ่ามันใส่กับล้อ Lenso ไม่ได้

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 18:29:34 »

เห็นด้วยอีกเสียงครับ แต่เดี๋ยวนี้รถเยอะ ต้องมีเวลาเอารถไปทิ้งผมว่ามี 2 ชม. อย่างน้อย

ส่วนล้อปกติผมจะหาๆ เอาตามเว็บหรือเฟสที่ลงขายครับ ไม่จำเป็นต้องร้านเดียวกัน ก็แค่ต้องขนไปให้เค้าเปลี่ยนให้ (น่าจะถูกใจและถูกตังกว่า แต่ลำบากนิดนึง)

ผมเปลี่ยนที่ติวานนท์ วงศ์สว่าง โทรไปที่ร้านก่อน แจ้งเบอร์ยางที่ต้องการ  ไปถึงร้านไม่ต้องรอคิวครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 22:07:12 »

ศูนย์ล้อ เป็นอะไรที่ ห้ามติวานนท์ แตะต้องเด็ดขาดเลย

เคยเอา Jazz พ่อไปเปลี่ยนยาง ผมบอกพ่อแล้วนะว่า ไม่ต้องให้เค้าตั้ง แต่พ่อบอกว่า ของฟรีก็ตั้งๆไปเถอะ ... เลยตามใจ ออกมา บ่นใหญ่ว่า ศูนย์ล้อกรูดีๆ ทำไมมันเบี้ยวแบบนี้ฟะ ... ก็บอกแล้วนี่หว่า

ส่วนเรื่องเป็นรอย .. อย่างที่บอก ถ้าพวกล้อติดรถญี่ปุ่น ล้อถูกๆ อันนี้รับได้ ส่วนตัวที่ทำมาไม่เคยเจอ (แต่รถเพื่อน โดนหลายคัน) แต่ถ้าล้อแพงๆ หรือ รถผมเอง บอกเลย .. ผมยอมจ่ายยางแพงกว่าเส้นละ 500 บาท ไปร้านอื่นครับ

แพงกว่าไม่สน แต่ล้อผม ต้องไม่มีรอย

................

Sportmag .. เจอที่รามอินทรา ใส่ล้อ Lenso ตั้งค่าหน้ากว้างล้อ ตอนถ่วงล้อ ยังตั้งไม่ถูก ต้องไปยืนบอก แถมเกลียดมาก หน้าซ้าย ใช้เครื่อง A หน้าขวา ใช้เครื่อง B ซึ่งมันคนละรุ่น แล้วคิดว่า รถผมจะวิ่งแล้วไม่สั่นเหรอ ????

NV Yangyont .. เข้าตรงหนองแขม ถ่วงทีไรก็สั่น น่ารำคาญมาก แถมเจอตอน CRV เปลี่ยนล้อมา มีน้อตตัวนึง เอาน้อตติดรถใส่มาเฉย ซึ่งน้อตติดรถบ่ามันใส่กับล้อ Lenso ไม่ได้

มีร้านแนะนำมั้ยครับท่าน

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2020, 17:48:30 »
ลูกค้าหนองแขมหลายคนเคยผ่าน NV มาแล้ว
งานใช้ได้แต่ไม่ละเอียด แล้วแต่รอบไหนใครทำ

ถ้าไม่จบมาร้านเฮียผมมั้ยครับ อยู่ตรงเพชรเกษม90
ครบเครื่องบริการ แต่ไม่มีขายล้อนะ ทำยางอย่างเดียวครับ

ถ้ามาแถวนี้ทักได้ครับ