ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะซื้อ Yaris แต่กลัวซื้อไปแล้วเปลี่ยน Minor Change (facelift)  (อ่าน 3380 ครั้ง)

ออฟไลน์ rakpong

• Newbie
  • *
กำลังจะซื้อ Yaris แต่กลัวซื้อไปแล้วเปลี่ยน Minor Change (facelift) จะรอก่อนหรือซื้อเลยดีครับ เพราะตอนนี้ส่วนลดกับของแถมเยอะมากก อีกใจกลัวซื้อไปจะมาเสียดายทีหลังครับ

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
อย่าไปกลัวมัน ไมเนอร์ฯ ครับ มันทำทุก1-2ปีอยู่แล้ว รถแบรนด์ญี่ปุ่น

ออฟไลน์ axister

ถ้าลดเยอะ แถมเยอะ ให้ทำใจไว้เลยครับว่ามันกำลังจะตกรุ่น หรือมีของใหม่มา เค้าเลยต้องเทของเก่าออก

ผมว่ารอก่อนดีกว่าครับ ถ้าเกิดเอ๊ะ แบบนี้ในใจแปลว่ายังชอบให้ภายนอกมันใหม่อยู่

nomad

• บุคคลทั่วไป
จากที่เห็นรูปหลุด facelift แล้วหล่อขึ้นนะ ลองคิดดูว่าชอบไหม ถ้าชอบก็รอ ถ้าไม่ชอบก็จัดตัวนี้ไปเลย

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
รอก่อนครับ รอซื้อปลายปีนี้ เห็นพี่จิมมีีบอกจะมีปรับหน้าตาใหม่เหมือนรูปที่หลุดมา ผมว่ามันสวยกว่าตัวปัจจุบันอีก รอดูก่อนถ้าถึงตอนนั้นถ้าไม่ชอบหน้าใหม่ ค่อยซื้อตัวเก่าก็ยังไม่สาย

nomad

ลงรูปเพิ่มให้

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
ถ้าดูตัว 4 ประตู แนะนำลองเทียบกับ Almera ใหม่ ด้วยครับ ผมว่าขับดีกว่า Yaris นะครับ
จากที่เคยลองขับของน้องๆเซลล์ที่บริษัท

ออฟไลน์ wa330

ลองอัลเมล่าก่อนคับแล้วจะติดใจ CVT+turbo ดึงยาวๆหลังติดเบานิดๆ

ออฟไลน์ kiwiwi

ลงรูปเพิ่มให้

สวยขึ้นเยอะเลย ต้องดูว่าส่วนลดที่ได้มา กับอ๊อพชั่นตัวใหม่มันคุ้มกันหรือเปล่า สมมติได้ลดแสนนึง แตอ๊อพชั่นใหม่สามารถเพิ่มได้ในราคาหลักหมื่น ก็จัดตัวเก่าแล้วรอไปแปลงโฉมเอาก็ได้

ออฟไลน์ Dubee

ลองขับหมดทุกคันในกลุ่มอีโคคาร์แล้วรึยังครับ?

ออฟไลน์ rakpong

• Newbie
  • *
ลองขับหมดทุกคันในกลุ่มอีโคคาร์แล้วรึยังครับ?

ยังเลยครับ พอดีแฟนไม่ชอบนิสัน ซูซูกิ มาสด้า ก็เลยเหลือ honda กับ Toyota และอยากได้ที่ขนของเยอะๆก็มอง 5 ประตูไว้ครับ แต่สุดท้ายก็เลือกทาง Toyota ครับ

ออฟไลน์ Dubee

ยังเลยครับ พอดีแฟนไม่ชอบนิสัน ซูซูกิ มาสด้า ก็เลยเหลือ honda กับ Toyota และอยากได้ที่ขนของเยอะๆก็มอง 5 ประตูไว้ครับ แต่สุดท้ายก็เลือกทาง Toyota ครับ

เน้นขนของใช่ไหมครับ? แนะให้ไป Honda Jazz ครับ แม้จะปลายอายุแล้ว คุณที่จะได้คืออรรถประโยชน์ใช้สอยเบาะหลังที่พลับ-พลิกได้หลายฟังก์ชั่นกว่าชาวบ้านครับ ที่สำคัญตอนนี้ลดแลกแจกแถมมากมาย ดีไม่ดีราคาตอนนี้ได้ส่วนลดแล้วเท่าๆ หรือพอๆ กับอีโคคาร์ครับ ลองตัดสินใจใหม่กันดูครับ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
yaris เป็นตัวเลือกนึงที่ดีครับ ถ้าคิดว่า ซื้อรถมาใช้งาน เน้นการดูแลรักษาที่ง่าย ตัวรถไม่มีอะไรให้จุกจิกกวนใจ งานประกอบดี ศูนย์บริการดี

ถ้าผมรอได้ ผมรอดูตัวใหม่ครับ เพราะถ้าตัวใหม่ใกล้ออกจริงๆ ถ้าเห็นตัวใหม่แล้วเดี๋ยวเกิดเสียดายอยากได้ตัวใหม่มันทำอะไรไม่ได้แล้ว แต่ถ้าเห็นตัวใหม่แล้วยังโอเคกับตัวเก่า ผมว่าจะยิ่งขอส่วนลดได้อีกนะผมว่า

Seadog

มายืนยันอีกเสียงว่ายาริสใช้ดีและใช้ทนมากๆ ครับ อาจจะไม่แรง ไม่ว้าว เหมือนยี่ห้ออื่นๆ แต่ในระยะยาวคุณจะไม่ผิดหวังที่เลือกมัน