ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รักกันจริงทำไม่ได้ บูรณะรถซิ่งในตำนาน อะไหล่เบิกใหม่ !!  (อ่าน 4681 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ดูเพลิน แต่ก็ซึ้งใจมาก น้ำตาแทบไหลครับ

ว่าแต่อะไหล่ยังมีให้เบิกอีกหรือนี่

ออฟไลน์ Smith686

บริษัทต่างประเทศความรับผิดชอบสูงครับ  รถเบนซ์อายุยี่สิบกว่าปียังมีอะไหล่ให้เบิกใหม่ทุกชิ้นอยู่นะ

ออฟไลน์ aleebahbah

• Sr. Member
บูรณะขนาดนี้ อยากรู้งบประมาณ 2 คันนี้จังเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Tien.W

เมืองไทยเอง ถ้ามีอะไหล่ให้เบิกง่ายๆ ไม่ต้องควานหา ผมก็เชื่อว่า จะมีรถพวกนี้เกิดใหม่ไม่น้อยนะครับ

ออฟไลน์ apinui

ถ้าสั่งกับญี่ปุ่นเอง ผมว่ามีหมดล่ะครับ

ส่วนฝากระโปรงหรือกันชนหน้า ผมว่า nismo ญี่ปุ่นมีครบทุกชิ้นแหละ(ถ้าเป็นงาน nismo นะ)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เอาแค่รถบ้านก็พอครับ​ ใจไม่รัก+กระเป๋าไม่หนาพอ+เวลาไม่อำนวย ถอยกันกลางคันน่าจะมี​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ mxmx

เมืองไทยมีอู่ ที่มีฝีมือกับความตั้งใจแบบนี้ไหมคับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เมืองไทยมีอู่ ที่มีฝีมือกับความตั้งใจแบบนี้ไหมคับ

นึกภาพอู่บ้านเราครับ ฝุ่นฟุ้งกระจาย ช่างไม่เคยสวมถุงมือ คู่มือไม่คิดจะอ่าน  :P

ในคลิปเหมือนอู่ทำสีตัวถัง + ร้านดีเทลลิ่งครับ งานก็เลยจบในที่เดียวเลย

ออฟไลน์ SM.

นับถือเลย ต้องรักจริงๆ และเงินถึงด้วย ถึงทำแบบนี้ได้

ออฟไลน์ rapee001

มีครับ ที่เคยส่องใน Bangkok Classic Car มีคนบูรณะ R32 กับ RX7 กลับสภาพโชว์รูมด้วยอะไหล่เบิกใหม่ทุกชิ้นที่หาได้

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

สั้นๆ เลยครับ อยู่ที่เงิน

บ้านเราก็มีครับ บางคันเบิกอะไหล่ได้แทบทุกชิ้น(80-90% ไม่รวมตัวถัง) ต้องรักและเงินถึง ทำได้แน่นอนครับ

มีครับ อยากทำคันไหนครับ