ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันแรก ระหว่าง MG HS รุ่น ต่ำสุด กับ HRV รุ่นต่ำสุด  (อ่าน 3914 ครั้ง)

ออฟไลน์ THANAYALAI

• Newbie
  • *
ผมกำลังตัดสินใจซื้อรถคันแรกในชีวิตครับ ตัดสินใจลำบากระหว่าง MG HS ตัวต่ำสุด กับ HRV รุ่นต่ำสุด เพราะราคามันใกล้เคียงกันมากๆ

อีกคำถามครับ ถ้าเลือก HRV ควรรอตัวใหม่ออกมาไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
Re: รถคันแรก ระหว่าง MG HS รุ่น ต่ำสุด กับ HRV รุ่นต่ำสุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 20:09:43 »
แนะนำ hrv ครับ  ปัญหาน้อยกว่า MG ครับ

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
Re: รถคันแรก ระหว่าง MG HS รุ่น ต่ำสุด กับ HRV รุ่นต่ำสุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 21:03:19 »
ปกติมีรถสำรองใช้ไหมครับ ถ้าไม่มี ไป HRV ทุกกรณีครับ

HRV ตัวต่อไป อาจต้องรอ 2 ปีเลยนะครับ แต่ได้ยินว่าเปลี่ยนเยอะ รอได้ก็รอครับ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2020, 00:56:16 »
ผมว่าศูนย์ของ MGเองก็เครมง่ายดีนะครับ.  ส่วนความจุกจิดนั้นเท่าทีเก็นก็มาจากระบบ i stupidนี่แหละครับที่รวนตลอด. ไปเอารุ่นล่างที่ไม่มีระบบนี้ผมว่าความจุกจิกแทบจะไม่มีเลย. ส่วน hrvผมว่าตัวท็อปควรจะตั้งไว้ที่7xx,xxxด้วยซ้ำ แพงเกินเหตุ

ออฟไลน์ iceziizer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2020, 18:56:23 »
HS ครับ รุ่นล่างสุดไม่มีไอสมาทมาให้รถมันงง  นอกนั่นแทบไม่มีปัญหา
vigo prerunner E 2007
honda city SV+ 2014
MG HS C 2020

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2020, 20:42:43 »
 จากเคยลองขับมาทั้ง2ยี่ห้อ

นับตัวล่างสุดนะ  mg hs กินขาดครับ ศูนย์บริการ ทั่วประเทศ จำนวนจะขึ้นเป็นอันดับ3 แล้วนะครับ

ทั้งความแรง ช่วงล่าง option ความกว้างขวาง

ออฟไลน์ Carnival911

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2020, 22:14:23 »

นับตัวล่างสุดนะ  mg hs กินขาดครับ ศูนย์บริการ ทั่วประเทศ จำนวนจะขึ้นเป็นอันดับ3 แล้วนะครับ

ทั้งความแรง ช่วงล่าง option ความกว้างขวาง

ความแรง 0-100  hrv ชนะ mg ครับ
Hrv 10.62
Mg hs 10.92

ช่วงล่าง mg อาจชนะ hrv แต่ศูนย์บริการ mg แย่กว่า honda ครับ

อ้างอิง
http://www.headlightmag.com/fullreview-honda-hrv-18el-2015/

http://www.headlightmag.com/preview-acce-fuel-mg-hs-turbo-sunroof/

ออฟไลน์ suriya24

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2020, 09:52:25 »

ผมว่าสิ่งที่ MG เหนือกว่าฮอนด้าคือ ช่วงล่าง ออฟชั่น วัสดุประกอบ
นอกนั้นยังมองว่าทางฮอนด้ายังเหนือกว่าครับ ยิ่งสมรรถนะในการขับขี่ ยังต่างกันเห็นได้ชัดอยู่ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2020, 13:33:31 »
ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นมาก ๆ นะครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ยังงงกับวิธีการตั้งกระทู้อยู่ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2020, 13:39:59 »
แนะนำ hrv ครับ  ปัญหาน้อยกว่า MG ครับ

ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2020, 13:41:23 »
ปกติมีรถสำรองใช้ไหมครับ ถ้าไม่มี ไป HRV ทุกกรณีครับ

HRV ตัวต่อไป อาจต้องรอ 2 ปีเลยนะครับ แต่ได้ยินว่าเปลี่ยนเยอะ รอได้ก็รอครับ

ไม่มีเลยครับ สองปีน่าจะไม่ไหว ขอบคุณนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2020, 13:42:54 »
ผมว่าศูนย์ของ MGเองก็เครมง่ายดีนะครับ.  ส่วนความจุกจิดนั้นเท่าทีเก็นก็มาจากระบบ i stupidนี่แหละครับที่รวนตลอด. ไปเอารุ่นล่างที่ไม่มีระบบนี้ผมว่าความจุกจิกแทบจะไม่มีเลย. ส่วน hrvผมว่าตัวท็อปควรจะตั้งไว้ที่7xx,xxxด้วยซ้ำ แพงเกินเหตุ

ใช่ครับ ตอนผมไปทดลองขับ เซลล์สั่งให้เปิดแอร์ มันเปิดซันรูฟครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2020, 13:44:00 »

ผมชอบภายนอกมากๆเลย