ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Tiida 1.8G Minorchange มีกุญแจแค่ดอกเดียว อยากทำกุญแจเพิ่มได้ที่ไหน ?  (อ่าน 2564 ครั้ง)

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
Nissan Tiida 1.8G Minorchange ออกรถมาปี 2011

ตอนนี้ มีกุญแจเหลือแค่ชุดเดียว (ที่มีทั้งรีโมท และลูกกุญแจเหล็ก อยู่ในชุดเดียวกัน)

เลยอยากทำกุญแจเพิ่ม ไม่ว่าจะเป็นทั้งชุดเต็ม (รีโมท+ลูกกุญแจเหล็ก)

หรือจะแค่ลูกกุญแจเหล็กอย่างเดียวก็ได้ .. แต่สำคัญ คือ ...

มันต้องมี Ship ที่ตรงกับ Immobilizer ของรถ เพื่อให้สตาร์ทรถได้แน่นอน

ผมจะสามารถไปทำได้ที่ไหนครับ  ใครพอจะทราบ / มีข้อมูล มีคำแนะนำอะไร รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

หา ตาม net  เลย  มีหลายร้านทำ

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมเคยทำกุญแจ odyssey หายครับ
หาข้อมูลเองว่าต้องใช้กี่ hertz แล้วก็สั่งจากจีนมาให้ตรงรุ่น แล้วให้ร้าน i make key ตรงอุดมสุขก๊อปปี้ให้ครับ

คือหามาทั่วกรุงเทพ ไม่มีร้านไหนรับประกันเลยว่าจะทำให้ได้ แม้แต่ร้านที่ผมไปทำ

ร้านที่ผมไปทำเสนอค่าก๊อปปี้ถูกที่สุดครับ และเป็นร้านเดียวที่จะลองก๊อปปี้ให้แบบถ้าใช้ไม่ได้ไม่คิดเงิน ถือว่าแฟร์มาก

ปล.กุญแจคล้ายๆ accord g9 แต่มันมีปุ่มประตูสไล้ด์ซ้ายขวา ศูนย์คิดผมหมื่นห้า เพราะต้องเบิกอะไหล่จากญี่ปุ่น แล้วก็จ้างร้านข้างนอกมาก๊อปปี้ให้ ผมเลยตัดสินใจศึกษาเอง และหาร้านทำ โดยค่าเสียหายกุญแจจากจีน 1200 ค่าก๊อปปี้จำไม่ได้ครับแต่ถูกสุด(โทรถามร่วมๆ10ร้าน)​

บริการดีๆที่อยากจะแนะนำบอกต่อครับ

ออฟไลน์ hisoman999

• Jr. Member
  • **
ช่างหมิง สะพานควายเลยครับ

ออฟไลน์ TCP

หลังจากตั้งกระทู้เสร็จ ลองหาข้อมูลต่อ ... ได้คำตอบเดียวกันเลยครับ จากเว็บต้องห้าม
กระทู้นั้น เพิ่งจะตั้งก่อนหน้านี้ แค่ไม่กี่วันนี้ด้วย .. บังเอิญดีแท้

(แถวนั้น มีอีกร้านนึง คิดราคาแพงกว่าช่างหมิง เกือบๆ 2 เท่า)

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

หลังจากตั้งกระทู้เสร็จ ลองหาข้อมูลต่อ ... ได้คำตอบเดียวกันเลยครับ จากเว็บต้องห้าม
กระทู้นั้น เพิ่งจะตั้งก่อนหน้านี้ แค่ไม่กี่วันนี้ด้วย .. บังเอิญดีแท้

(แถวนั้น มีอีกร้านนึง คิดราคาแพงกว่าช่างหมิง เกือบๆ 2 เท่า)

อันนี้ใช่ไหมครับ เอาลิ้งค์เวบมาแปะไม่ได้ เอาลิงก์คลิป youtube มาแปะแทน

Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ TCP

^
ใช่เลยครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
^
ใช่เลยครับ

เย้ๆ ได้มีประโยชน์กับคนอ่านบ้าง คนเขียนก็ดีใจครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ TCP

อีกนิด ...

https://เว็บต้องห้าม.com/topic/36895717