ผู้เขียน หัวข้อ: Lexus LS500 Sport+ คือตัวไหนครับ (ดูผิดไปครับขอโทษด้วยครับ) เขิลเลย  (อ่าน 4407 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ช่วงนี้ว่างๆ นั่งเปิดเว็บเล่น โหลดโบรชัวร์มาอ่านเล่น
เข้าไปเว็บ Lexus เจอ LS500 Sport+ เครื่อง 5.0 ลิตร ราคา 16.95 ล้าน มันคือตัวไหนครับ เพราะถ้าเป็น F-Sport ก็จะลงไปเลย
ราคาโหดร้ายมาก LS500h Executive Pleat ว่าสุดแล้ว ตัวนี้แพงกว่าอีกตั้งล้านนึง

https://dam.lexusasia.com/thailand/Brochures/Lexus%20Price%20List.pdf

เช็คแล้วดูผิดไปครับ ต้องขอโทษด้วยครับ ถือว่าเอา pricelist มาแชร์ละกันครับ เขิลเลยผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2020, 13:07:25 โดย frame@kk »

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
Re: Lexus LS500 Sport+ คือตัวไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2020, 13:04:08 »
ช่วงนี้ว่างๆ นั่งเปิดเว็บเล่น โหลดโบรชัวร์มาอ่านเล่น
เข้าไปเว็บ Lexus เจอ LS500 Sport+ เครื่อง 5.0 ลิตร ราคา 16.95 ล้าน มันคือตัวไหนครับ เพราะถ้าเป็น F-Sport ก็จะลงไปเลย
ราคาโหดร้ายมาก LS500h Executive Pleat ว่าสุดแล้ว ตัวนี้แพงกว่าอีกตั้งล้านนึง

https://dam.lexusasia.com/thailand/Brochures/Lexus%20Price%20List.pdf
อ้างถึง

หาไงก็ไม่เจอ LS500 Sport+ เจอแต่ LC500 sport +

ออฟไลน์ frame@kk

Re: Lexus LS500 Sport+ คือตัวไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2020, 13:06:01 »

อ้างถึง

หาไงก็ไม่เจอ LS500 Sport+ เจอแต่ LC500 sport +
เอ้ยจิงๆด้วย โทดทีครับดูููผิดไป

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เห็นราคารถ sedan ละเฮ้อออออออ
บางท่านบอกแพงเพราะนำเข้าญี่ปุ่น.....
ตัดภาพไปดูราคาเพื่อนบ้านใกล้เคียงนำเข้าเหมือนกัน
https://www.lexus.com.my/en/finance-insurance/retail-pricing.html
ราคา 1RM = 7.32 บาท ลองเทียบดูแล้วจะรู้ว่าบ้านเรามันโดนไอบ้าสิงค์โปรเอาไปสนองตัวเองเยอะขนาดไหน

ออฟไลน์ SM.

TMT ก็ทราบเรื่องนี้ดีนะครับ แต่ก็ไม่แน่ใจว่า มีทางแก้ปัญหานี้ยังไง

ออฟไลน์ kiwiwi

@คุณ razor

สมมติถ้าเราอยากได้จริงๆ เราสามารถให้เกรย์นำเข้าให้ได้มั๊ยครับ มันจะติดสัญญาอะไรหรือเปล่า
ขนาด alphard ที่โตโยต้าขายเอง เกรย์ยังนำเข้าได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2020, 16:02:25 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
บางท่านบอกแพงเพราะนำเข้าญี่ปุ่น.....
ตัดภาพไปดูราคาเพื่อนบ้านใกล้เคียงนำเข้าเหมือนกัน
https://www.lexus.com.my/en/finance-insurance/retail-pricing.html
ราคา 1RM = 7.32 บาท ลองเทียบดูแล้วจะรู้ว่าบ้านเรามันโดนไอบ้าสิงค์โปรเอาไปสนองตัวเองเยอะขนาดไหน

Es300h ผมว่าราคาสมเหตุสมผลนะ จริงๆถ้าราคาลดเเล้วก็อยุ่ในเกณฑ์เดียวกับคู่เเข่งได้รถประกอบนอกด้วย เเต่รุ่นอื่นราคาดูไม่ได้จริงๆครับ

@คุณ razor

สมมติถ้าเราอยากได้จริงๆ เราสามารถให้เกรย์นำเข้าให้ได้มั๊ยครับ มันจะติดสัญญาอะไรหรือเปล่า
ขนาด alphard ที่โตโยต้าขายเอง เกรย์ยังนำเข้าได้เลย

ไม่น่าได้ครับเพราะถ้าจะนำเข้าแบบเสียภาษี 0% AFTA ต้องเป็นรถที่ประกอบในประเทศมาเลเซียเท่านั้น
แต่ LEXUS โซน ASIA ทั้งหมดนำเข้าจากญี่ปุ่นเท่านั้น
รู้สึกว่าที่อินเดียจะได้สิทธิขึ้นไลน์ประกอบ ES โมเดล 2020 ต่อไปอาจจะนำเข้าจากที่นี้ก็เป็นได้ เฉพาะรุ่นนี้น่ะ

Es300h ผมว่าราคาสมเหตุสมผลนะ จริงๆถ้าราคาลดเเล้วก็อยุ่ในเกณฑ์เดียวกับคู่เเข่งได้รถประกอบนอกด้วย เเต่รุ่นอื่นราคาดูไม่ได้จริงๆครับ

ในความคิดผมคือถ้าจะเป็นคู่แข่งยุโรปอย่าง E Class, Seires 5
ของ LEXUS น่าจะเป็นรุ่น GS สะมากกว่าเพราะแพลทฟอร์ม RWD ทำมาเพื่อแข่งกับ 2 เจ้าเยอรมันนี้
เมืองนอกราคาถูกกว่าด้วยซ้ำ ส่วนบ้านเราน่ะหรอตัวท๊อปๆอย่าง GS350 F Sport 7.11 ล้าน OMG  :o

แต่ปัจจุบันปี 2020 เขาจะยกเลิกทำตลาด GS ดังนั้น ES ที่คลาสเดียวกันเลยต้องมาเป็นตัวแทน D-SEG ของ Lexus
แต่ราคาบ้านเรารุ่นนี้ทำราคาออกมาไม่น่าเกลียดมาก
ส่วนตัวผมเสียดายบ้านเราที่ไม่มีรุ่น F Sport เห็นเมืองนอกยังมีให้เลือกเลย
อยากให้ทางบ้านจัดสักคัน

ออฟไลน์ kiwiwi

@คุณ razor

ไม่น่าได้ครับเพราะถ้าจะนำเข้าแบบเสียภาษี 0% AFTA ต้องเป็นรถที่ประกอบในประเทศมาเลเซียเท่านั้น
แต่ LEXUS โซน ASIA ทั้งหมดนำเข้าจากญี่ปุ่นเท่านั้น
รู้สึกว่าที่อินเดียจะได้สิทธิขึ้นไลน์ประกอบ ES โมเดล 2020 ต่อไปอาจจะนำเข้าจากที่นี้ก็เป็นได้ เฉพาะรุ่นนี้น่ะ

ไม่ได้หมายถึงภาษี 0%ครับ
ผมหมายถึงว่า ไม่ต้องผ่านสิงคโปร์​ให้เค้าโขกสับอะไรแบบนั้นน่ะครับ

ออฟไลน์ Auto

ราคารถใหม่เลกซัสบ้านเราแพงบ้าเลือดมานานแล้ว  แต่พอกลายเป็นตอนราคามือ 2 นี่ก็ร่วงหายไปมากมายเหมือนกันนะ 
  ราคารถเลกซัสป้ายแดง  แพงระดับรถสปอร์ตเลย     คนมีเงินและต้องการความแตกต่างในการขับรถยุโรปคงเลือกซื้อรถญี่ปุ่นแบรนด์นี้

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
เคยถามเซลเรื่องการตั้งราคาทำไม LS หนึ่งคันซื้อ s class ได้2คันเลย
เซลบอกเอา LS มาเทียบกับ s class ไม่ได้ ต้องเทียบกับเบนลีย์ ถึงจะถูก

คิดในใจไม่ได้เทียบเรื่องคุณภาพ แต่เทียบเพราะมันแพงพอกันใช่มั้ย :-\

ออฟไลน์ AkE

ภายในของ lexus มันก้ดูดีกว่า bmw & mercedes จริงนะครับ reliability รถก้ถือว่าโอเคกว่าแต่

ราคาในไทยนี่ขับ lexus นี่งบเยอะกว่าขับ Porsche หลายคัน จริงๆ lexus เกือบทุกรุ่นน่าจะจอด

Supercar parking ได้นะครับ แซวๆ

ออฟไลน์ Auto

ใช่เห็นด้วยตามนั้น  แบรนด์เลกซัสแพงระดับ ปอร์เช่ หรือเบนท์ลีย์     ชูภาพลักษณ์ได้โอเวอร์มากเพราะราคาอย่างเดียวเลยไปไกลจริง  ๆ   

ออฟไลน์ paulmoderndog

ใช้แล้วจะติดใจ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เคยถามเซลเรื่องการตั้งราคาทำไม LS หนึ่งคันซื้อ s class ได้2คันเลย
เซลบอกเอา LS มาเทียบกับ s class ไม่ได้ ต้องเทียบกับเบนลีย์ ถึงจะถูก

คิดในใจไม่ได้เทียบเรื่องคุณภาพ แต่เทียบเพราะมันแพงพอกันใช่มั้ย :-\

ราคา USA เอง LS ก็ถูกกว่า S Class ครับ เทียบ lineup ต่อ lineup แล้วนะ

พอมาขายในไทย ราคาไทย พอมาเจอเซลล์แบบนี้ อาจจะโดนโปรแกรมมาให้คิดแบบนี้ก็ได้ครับ หรือ มโน ไปเอง ก็เป็นได้ครับ  ::) ::)