ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องศูนย์บริการ HONDA สำหรับทำสีรถครับ  (อ่าน 2509 ครั้ง)

รบกวนสอบถามเรื่องศูนย์บริการ HONDA สำหรับทำสีรถครับ
เนื่องจากรถ HONDA City ปี 2012 ต้องเคลมประกันเพื่อทำสีรอบคัน

จึงอยากจะสอบถามครับ ว่ามีศูนย์ HONDA สาขาใดบ้างที่ทำสีฝีมือดี และใช้เวลาไม่นานบ้างครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ IAmFusRoDah

• Newbie
  • *
ลองไปดูที่ฮอนด้าสุขาภิบาล 3 มั้ยครับ ไม่ก็ฮอนด้าสุวินทวงศ์ (สุวินทวงศ์เคยเอา Jazz GE ไปซ่อมสีและตัวถัง งานค่อนข้างโอเคครับ)
Honda Jazz GE SV 09
Honda Jazz GK S MT 14
Mercedes-Benz C230 2.5 Avantgarde 09
Toyota Yaria ATIV S+ 19

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ผมเคยเห็นใน Facebook กลุ่ม HRV Club บอกว่า เครือ Honda พระราม 3 (ไม่แน่ใจว่าสาขาไหน) งานดีอยู่นะครับ แต่คิวยาว

ส่วนตัวเคยเอารถเคลมประกันทำสีที่ศูนย์เอกอินทรา (บางคนบอกว่าไม่ค่อยกี) มีเปลี่ยนกันชนหน้า ทำสีประตูหลังซ้าย และ คิ้วซุ้มล้อหลังซ้าย มันก็โอเคอยู่นะครับ ไม่เพี้ยนและไม่มีปัญหาตามมา จะครบปีแล้ว

แต่ศูนย์ที่เป็นเครือเดียวกันของที่นี่ (คนละสาขา) พี่ในกลุ่ม HRV ที่สนิทกันมากๆ เอารถไปเคลมเมื่อต้นปีนี้ กลับเจอเคสที่ไม่โอเคสุดๆ เลย (แต่ผจก.ก็รับผิดชอบเคลียร์จนจบและพอใจ) ทำให้เริ่มหวั่นใจอยู่ ไม่รู้ว่าเครือเดียวกัน เอาไปซ่อมที่เดียวกันมั้ย เลยไม่กล้าแนะนำแบบเต็มปากครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เช็คศูนย์ที่มีห้องสีของตัวเองก่อนเลยครับ

ส่วนมาก ก็ส่งไปพ่นข้างนอกทั้งนั้น