ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะนำมายืดฐานล้อ ทำรถสไลด์ออน ถูกกฎหมายหรือไม่ครับ  (อ่าน 5698 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
เห็นรถกระบะตอนครึ่ง ยืดฐานล้อแล้วบรรทุกสไลด์ออนขับผ่าน
ตัวช่วงรถยาวกว่าเดิมๆมาก ส่วนรถที่บรรทุกมานั้นก็ยื่นท้ายออกจากรถสไลด์ค่อนข้างเยอะ
จึงอยากทราบว่า รถกระบะดัดแปลงนำมาสไลด์ออนแบบนี้ ถูกกฏหมายและระเบียบข้อบังคับขนส่ง รึเปล่าครับ
(ขออภัยไม่ได้ถ่ายรูปมา)

ออฟไลน์ neung23

เคยเรียกมาล่าสุดปลอดภัยดี แต่สงสัยเหมือนกันถูกกฎหมายหรือปล่าว ขนพวกรถเล็กๆอ่ะพอได้ แต่ที่เห็นข่าวรถตกมาก็เริ่มกลัวเหมือนกัน
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
จดป้ายเขียวเหมือนรถกระบะ cab

ทำมาเพื่อแก้ปัญหาของรถสไลด์แท้ๆ

ที่เป็นป้ายใหญ่ และต้องติดเวลา

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ทำได้ครับ มีวิศกรรองรับ

ก็น่าจะจบด้วยดี ถูกฏหมายนะ

ผมเห็นกระบะเขาไม่ได้ เขาตัดท้ายสั้น ทำเป็นรถยก ซะเยอะ

ออฟไลน์ mewzabahl

ขอบคุณครับ
กำลังจะจ้างมาบรรทุกรถแทรกเตอร์ครับ

ออฟไลน์ Ossyman

• Jr. Member
  • **
ขนส่งให้ต่อทะเบียน/เสียภาษีประจำปีได้
ก็ต้องถือว่าถูกกฏหมายละครับ