ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดนึง เมื่อจำเป็นต้องขายยาง ออกไปทั้งๆที่เพิ่งซื้อมา จะขายที่ไหน  (อ่าน 3602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
เรื่องทั้งเรื่องคือ เปลี่ยนยางใหม่ หลังจากครบอายุ 2 ปี  ทีนี้ ใส่ได้แค่ 3 วัน ก็เกิดอาการยางแบน เช็คดูแล้ว แม๊กเดิมที่ติดมา มันร้าว ลมเลยออกจากยางหมด

ทีนี้ก็เลยคิดจะซ่อม แต่ยังไงก็ไม่แน่ใจความปลอดภัย

เลยคิดว่า หาแม็กใหม่ ดีไหม ใจก็กะจะสิ้นปีค่อยเปลี่ยน แต่ยางเดิมมันไม่ไหวเสียก่อน แม็กก็ได้มาแล้ว ขนาด 17 นิ้ว ยางก็ยังไม่ได้ขาย

ลองโพสขาย ก็ไม่รู้จะขายเท่าไหร่ดี  วิ่งยังไม่ถึง 300 โลเลยด้วยซ้ำไป

รบกวนช่วยตีราคาหน่อยครับ 205/45/16  สัปดา 0610 Hankook V12 evo เบิกใหม่ 10 สิงหา 2010

ปล. เรื่องรถล่ะโง่จริง ไม่รู้จะถามใคร จะโทรไปคุยกับคุณ จิมมี่ก็ไม่กล้า กลัวโดนกัด
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ขนาดนั้นเลย พี่จิมมี่ ใจดีคับ  เปนกันเองขนาดนี้

ส่วนเรื่องยาง ผมก็ใช้ขนาดนี้อยู่อ่ะคับ

ฮันกุก ถือว่าเปนยางที่ดีเลยทีเดียว

ลองโพส ตามเวบ คาร์คลับต่างๆดูคับ พวกรถเก๋ง พร้อมถ่ายรุป ดอกยางให้ดูด้วยก็ดีคับ

ราคาก็ ราวๆ  2500 อัพ อาจจะแถม พร้อมติดตั้งด้วยก็ดี

อันนี้ ค.เห็นส่วนตัวนะคับ อาจจะถูกไป หรือ แพงไป ต้องขออภัย เพราะผม ไม่เห็นยางตัวจิง

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
คำว่า " กัด " ไม่เหมาะนะผมว่า

จะขอความรู้จากพี่เค้าควรให้เกียรติพี่เค้ามากๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ไว้เจ้าตัวมาตอบดีกว่าครับ แล้วจะรุ้ว่าทำไม 10 กว่าปีแล้วมั้งที่รุ้จักกัน

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ยางเกาหลีอาจจะขายยากนิดนึงนะครับ เอาใจช่วย

くるま じゃないよ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ลองขายในบอร์ดยางนั่นหล่ะครับ ถ้ามีใบเสร็จมีบิล ใบรับประกันก็ลงไว้ด้วย ก็ลดจากราคาใหม่สัก 30% ไม่น่ารอดครับมีคนสอยแน่นอน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011