ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค-Option-ราคา : Honda Jazz Minorchange แบบละเอียดทั้ง 6 รุ่นย่อย //  (อ่าน 92331 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
พนักวางแขนคอนโซลกลาง พร้อมกล่องเก็บของ

คือดีอะ

เห็นด้วยครับ ไม่แน่ใจว่า Yaris ให้เฉพาะตัว Top รึเปล่า?
Jazz กับ city นี่แหละครับที่ให้แต่ตัวบน ๆ ส่วนยาริสนั้น...ไม่ให้สักรุ่นเลย 555 หลายคนยอมเสียเงินเปลี่ยนใส่ของวีออส

ออฟไลน์ Joii

เสียดายที่ไฟท้ายแบบนี้มาไม่ถึงไทย  :D :D :D

ตอน City ก็ทีนึงละ ไม่ยอมให้ไฟท้าย LED Tube ไม่รู้เป็นอะไร  :-\
เขากลัวน้อยหน้ากันครับ ::)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
ผมก็ยังมองว่ามันคุ้มกว่าไปออกยาริสตัวท๊อปมาตลอด

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ราคาเดิม

RS หน้าตาดูไปดูมาก็สวยไม่เบา แต่มุมข้างดูกันชนยื่นมามากไปนิด กลัวกระจังคันจริงจะออกมาไม่สวยแบบ City จัง (รายนั้นในรูปดูดี ของจริงเหมือนรถจีน)
ตัวรองลงมา ไม่คิดว่าจะได้ไฟหน้าเดิม! โอ้! Daylight ตัว V แอบตลก
แถมทุกรุ่นก็ไฟท้ายเดิมไปอีก

ออพชั่น ไม่ผิดคาดกับเครื่องเสียง นอนมาแน่นอน เครื่องเสียงจีนแดงนี้
แต่ผิดคาดกับส่วนต่าง RS กับ RS+ ยังคงไม่มีไฟอ่านแผนที่ LED แบบ City SV+ เค้าซะงั้นอุตส่าห์ได้หลังคาดำมา)

สรุป ออพชั่นก็คือ City นั่นแหละแค่รุ่น S ได้ของบางอย่างดีกว่านิดๆ รู้สึกดีกับดีไซน์ RS ขึ้นมาหลังจากเห็นรุ่นรอง
ทุกอย่างที่บ่นๆไปก็ถูกหักลบด้วย ราคาเดิม โอเคเลิกบ่น 555555555
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AboveGod

น่าจะมี MT RS  ;D

ออฟไลน์ ismael

HONDA JAZZ ไฟ DRL แพงมากครับ
แยกเป็นแบบรุ่นโคมไฟหน้า กับรุ่นที่กันชนหน้า
ผมไม่มีเจตนาว่า HONDA นะครับ แต่หมายถึงรุ่น JAZZ เท่านั้น ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ดีใจที่ยังมีเกียร์ธรรมดาให้เลือกอยู่

ออฟไลน์ MUK

ดีครับที่ไม่ขึ้นราคา

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมชอบตัว V มี push start
แอร์มือบิดพอแล้ว เพราะแอร์ออโต้เป็นกระเทย
กันชนหน้าสวยแล้ว ปากไม่ยื่น
แสยะยิ้มดูโหดดีมาก

ออฟไลน์ GOBBS

OK. นะที่ราคาเดิม (แต่ตัวเดิมก่อนไมเนอร์ ก็ลดราคาโหดเอาเรื่องนะ)
อื่นๆก็แอบเสียดายเครื่องเสียงนั่นละ honda จะให้ front ชุดนี้อีกกี่ชาติเนี่ย
กับแอร์ มือหมุนใช้ง่ายกว่าเยอะครับ เชื่อไหม ตอนที่ผมเลือก 2vsJazz ก่อนไมเนอร์ สุดท้ายตัด Jazzออกแบบเสียดายมากกก เพราะไปนั่งแล้วไม่ชอบชุดคอนโซลเลย ทั้งๆที่ชอบเบาะมากกว่าด้วย....
....
ดูจากการปรับแล้ว ยอดคงไม่น่าจะดีกว่า 2 แล้วละนะ ปรับตามอายุตลาดแก้บนไปงั้นจริงๆ แต่ก็แอบมีกึ๋นตรงเอารุ่น top เป็น RS ไปเลยคนน่าจะชอบกว่าเป็น SV นะ
อีกอย่าง เอาสีสดมาโปรโมทอย่างเดียว ที่เหลือ ขาว - เทา - ดำ เช่นเดิมนะครับ....ลดต้นทุนแม้กระทั้งสี
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ตัว v ไปติด cruise ข้างนอกได้มั้ยครับ
เห็นองค์ประกอบเครื่องยนต์ ระบบเกียร์ หน้าปัด เหมือนตัวท็อปเปี้ยบ
ไม่น่าจะต้องแปลงอะไร

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ฮอนด้า ปีนี้สีส้มมาแรง สวยจริง  8)

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
เสียดายที่ไฟท้ายแบบนี้มาไม่ถึงไทย  :D :D :D

ฮอนด้าใจดี ให้พื้นที่สำหรับพ่อค้าของยุ่นสินะ  ;D ;D ;D ;D

แอบทำให้คิดไม่ได้  ทั้งไฟหน้า ไฟท้ายกระจังหน้า สารพัดเลย 555

ออฟไลน์ mamaman

มองหาเบรคหลัง ยังดรัม เหมือนเดิม ทุกรุ่น RS น่าจะเป็น Disk มาก็ยังดี

11000 บาท ใส่เพิ่ม ตรง รุ่นครับ จบ

ออฟไลน์ SM.

รุ่นไหนน่าจะขายดีที่สุดนะครับ???

รุ่นไหนน่าจะขายดีที่สุดนะครับ???

เดาว่ารุ่น V, V+, RS+ รุ่นใดรุ่นนึง 555

ออฟไลน์ eaksuchart

กระทู้ประโยชน์มากๆครับ ล่าสุดก่อนจอง Jazz MT วันนี้ มาศึกษา ออฟชั่นละเอียดที่นี่ก่อนจองอีกครั้ง