ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเรนเดอร์ล่าสุดของ Corolla cross ครับ  (อ่าน 37529 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
Re: ภาพเรนเดอร์ล่าสุดของ Corolla cross ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 22:08:14 »
ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า corolla ก็ต้องใช้ของร่วมกันให้มากที่สุดแหละครับ

แต่ Yaris กับ Yaris Cross ต่างประเทศ ข้างนอกต่างกันโดยสิ้นเชิงเลยนะครับ แต่ข้างในนี่เหมือนเป๊ะ

แต่ผมได้ยินว่า Corolla Cross กับ Corolla ใช้ชิ้นส่วนร่วมกันราวๆ 50% เลยละ โฉมด้านนอกเอาของใครก็ไม่รู้ แต่ภายในเหมือนกันทั้งโลกครับ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
Re: ภาพเรนเดอร์ล่าสุดของ Corolla cross ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 11:07:54 »
การดีไซน์ไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไร
ที่น่าเป็นห่วงคือการตั้งราคาขายที่แพงเกิน และไม่ใส่ option ดีๆให้คนไทยได้ใช้เหมือนประเทศที่เจริญแล้ว

โตไทยแลนด์ ขายของถูกไม่เป็น
โตไทยแลนด์ ใส่ออฟชั่นดีๆ ครบๆ ให้เราไม่ได้

ออฟไลน์ chok_nont

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 11:15:57 »
หน้าตามันก็ RAV4 ดัดแปลง ยังไงก็ดูดีพอสมควรแน่นอน

ผมว่าควรสนใจภายในว่ามันโบราณเชยๆ แบบ New Altis หรือเปล่าจะดีกว่า เพราะ Toyota หลังๆ ทำตัวรถสวยใช้ได้ แต่ ภายในไม่สวยเอาเสียเลย

ikky

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 12:47:34 »
การดีไซน์ไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไร
ที่น่าเป็นห่วงคือการตั้งราคาขายที่แพงเกิน และไม่ใส่ option ดีๆให้คนไทยได้ใช้เหมือนประเทศที่เจริญแล้ว

โตไทยแลนด์ ขายของถูกไม่เป็น
โตไทยแลนด์ ใส่ออฟชั่นดีๆ ครบๆ ให้เราไม่ได้

ออฟไลน์ น้องหมี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 20:24:20 »
ถ้าทรงนี้สวยเลยนะครับ