ผู้เขียน หัวข้อ: NISSAN JUKE จอดับ ศูนย์ไม่มีอะใหล่ แก้ไขอย่างไรดีคะ  (อ่าน 6707 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปีใหม่ คิเรอิ

• Newbie
  • *
NISSAN JUKE จอดับ ตอนนี้ประกันศูนย์หมดแล้วค่ะ   
ไปศูนย์นิสสัน วิภาวดี แจ้งว่าจอเสีย ไม่มีอะใหล่ ให้เราหาร้านข้างนอกแก้ไขเอง :'(  :'(  :'(

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

- เปลี่ยนจอใหม่อู่ไหนดี
- เปลี่ยนจอเดิมตรงรุ่น ราคาประมาณเท่าไร
- เปลี่ยนจอเป็นยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นเลยได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Wongsakorn5558

• Full Member
Re: NISSAN JUKE จอดับ ศูนย์ไม่มีอะใหล่ แก้ไขอย่างไรดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 15:56:19 »
หากหาที่ซ่อมเครื่องเดิมไม่ได้

เข้าร้านเครื่องเสียงประดับยนต์เลยครับ เลือกที่ร้านใหญ่หน่อย ไกล้บ้าน

จะเอาเครื่องเกรดไหน ตั้งแต่ แอนดรอยถูกๆ ไปจนเครื่อง แบรนด์แพงๆ แล้วแต่เรา อาจจะมีค่าหน้ากากเพิ่มนิดหน่อยครับ

ไม่ต้องกังวลเลยครับ เปลียนจอเป็นงานง่ายมาก ถ้ามีปลั๊กแปลง ก็แทบไม่ต้องตัดต่อสายไฟเลย ร้านเครื่องเสียง ทำได้ทุกร้านครับ

ออฟไลน์ BKK777

• Jr. Member
  • **
Re: NISSAN JUKE จอดับ ศูนย์ไม่มีอะใหล่ แก้ไขอย่างไรดีคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 16:15:18 »
http://www.driversoundinter.com/car/detail.php?rev_car_id=1351&rev_model_id=172

สามารถหาฟร้อนขนาด 7 นิ้ว รุ่นไหนก็ได้ใส่แทน หรือจะป็นรุ่น KENWOOD จอ 2 din 7" รุ่น DDX-6016BT ราคาใน Shopee ประมาณ 6,990 บาท  รุ่นุอื่นถูกๆคุณภาพใช้งานได้ก็มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2020, 22:03:09 โดย BKK777 »

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 16:33:03 »
ร้านทำได้สบาย ราคาไม่แพงไม่ต้องกังวล

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 17:57:19 »
แนะนำ  pioneer  เอาแบบปุ่มกดนะ  ราคาช่วง  9  พันถึงหมื่นต้นๆ ก็หรูละ   พวก  android  ไม่แนะนำ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 18:18:11 »
Pioneer AVH-Z9250BT หมื่นกลางๆ รองรับ Apple Carplay แบบ Wireless ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 20:14:19 »
ยังดีที่เป็นจอ ยังมีตัวเลือกให้เปลี่ยนเยอะนะครับ ถ้าเป็นชิ้นอื่นเสียแล้วไม่มีอะไหล่เทียบแบบนี้แย่เลย ไม่แนะนำจอที่เป็นแอนดรอยด์เหมือนกันครับ ผมเปลี่ยนใส่ Altis หน้าแบน ของแฟนมามันจะหน่วง ๆ เหมือนแรมน้อย ถ้าแชร์เน็ตเพื่อดู Youtube หรือดูหนัง ฟังเพลง พอได้ แต่พอเปิด Google Map แล้วง่อยเลยครับ

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 20:28:22 »
ไม่มีอะไหล่.......... พูดมาได้ไง มีแต่แพงว่าไปอย่าง แต่คำว่าไม่มีอะไหล่มันเลวร้ายมากสำหรับผมครับ เอาจริงๆนิสสันน่าจะไปมากกว่าเชฟนะ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2020, 20:46:26 »
เรือนไมล์ หรือ เครื่องเสียง ครับ เห็นชอบดับทั้งคู่เลย

ถ้าเครื่องเสียง ไปร้านข้างนอกเปลี่ยนเลย จบ

เรือนไมล์ น่าจะมีของนะ แต่อาจจะต้องรอ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2020, 01:20:15 »
จริงๆผมว่ามีอะไหล่นะ แต่คงไม่อยากเอามาขาย เพราะถ้าจำไม่ผิดราคา2หมื่นปลายๆ เปลี่ยนเอาข้างนอกดีกว่าครับ

ถ้าอยากได้แบบเดิมอยู่ ลองหาในคลับดูก็ได้ครับ มือสองประมาณ3-4พัน แต่ผมแนะนำติดจอAndroidดีๆหน่อยราคาประมาณเดียวกันดีกว่า
หรือถ้ามีงบก็ซื้อแบบมีแบรนด์ก็ได้ครับ 7-8พันก็ใช้ได้เหลือเฟือแล้ว
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ natin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2020, 16:07:30 »
ศูนย์พูดมาได้ ไม่มีอะไหล่ บริการแบบนี้ยอดขายถึงไม่ไปไหนสักที

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2020, 18:28:49 »
งงกับการทำงานของศูนย์นิสสันมาก เมื่อปีก่อนโน้นเคยพาเพื่อนเอาซิลฟี่ไปทำเรื่องเปลี่ยนประตูผสมลมร้อนเย็นในตู้แอร์ ที่ศูนย์แห่งหนึ่งที่ต่างจังหวัด ศูนย์แจ้งมาว่าไม่มีเครื่องมือ ผมนี่งงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ ขนาดศูนย์ยังไม่มี แล้วที่ไหนจะมี สุดท้ายต้องมาเข้าที่กทม.

สำหรับผมคำว่าไม่มีอะไหล่ ไม่มีเครื่องมือนี่ มันดูสิ้นหวังยังไงไม่รู้ครับ ผมว่าเลวร้ายมากกว่าช่างห่วย วิเคราะห์ไม่ขาดอีกนะครับ

ออฟไลน์ ปีใหม่ คิเรอิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2020, 20:59:39 »
ขอบคุณคำตอบทุกท่านค่ะ  :) :)
เดี๋ยวจะลองไปทำร้านใกล้ ๆ บ้านดู

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 08:33:33 »
จอไหนดับครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว 2 จอด้วยกัน

1 จอหน้าปัทม์รถ  สั่งของศูนย์2 หมื่นกว่าๆ ( ซ่อมข้างนอก3-4 พันบาท )   
2 รวมคุมแอร์ ( อันนี้เปลี่ยนตอนมีประกัน ถ้าจำไม่ผิด น่าจะ2-3หมื่นกว่าบาท )

สั่งก่อน และมัดจำที่ศูนย์ได้  รอหน่อย ของต้องเบิกจากโรงงาน

แต่ถ้า จอวิทยุ แนะนำ เปลี่ยนเครื่องเสียงไปตาม ความเห็นข้างบนก็ดีนะ  เพราะจอติดรถมันใช้งานได้ไม่เยอะนักสำหรับสมัยนี้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2020, 15:23:40 »
ไม่มีของ ให้ไปทำที่อื่น นี่ไม่น่าเป็นการบริการที่ดีของศูนย์เลย แต่ส่วนตัวผมว่าศูนย์นี้ไม่ดีด้วยครับ

ส่วนเรื่องจอ ไปหาร้านข้างนอกได้เลยครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2020, 10:33:40 »
ไม่มีของ ให้ไปทำที่อื่น นี่ไม่น่าเป็นการบริการที่ดีของศูนย์เลย แต่ส่วนตัวผมว่าศูนย์นี้ไม่ดีด้วยครับ

ส่วนเรื่องจอ ไปหาร้านข้างนอกได้เลยครับ
ของผมเคยเจอ กับยี่ห้ออื่น ศูนย์ไม่มีอะไหล่ แต่ไม่ได้แนะนำให้ไปทำที่อื่น แต่แนะนำ "ถ้าพี่จะเล่นรถแนวนี้ พี่ต้องเล่นยี่ห้อ A กับ B"