ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดทราบวิธีถอด ฝาครอบถังน้ำมัน city2010 (ตามรูป) รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 12501 ครั้ง)

ออฟไลน์ quick

• Newbie
  • *
ท่านใดทราบวิธีถอด ฝาครอบถังน้ำมัน city2010 (ตามรูป) รบกวนด้วยครับ

จะเอาไปเทียบทำสีอัดกระป๋อง ทางร้านบอกต้องถอดฝาถังทิ้งไว้2วัน  แต่ยังหาวิธีถอดไม่ได้เลยครับ

ยืมรูปจากเว็บอื่นมาครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ถ้าตามรูปเหมือนจะไม่ได้ใช้น๊อต ผมคิดว่าน่าจะเป็น Rivet ที่เคยเห็น คือ เอาสว่านเจาะ Rivet ออกแล้วจะใส่ค่อยยิงไปใหม่ครับ

ออฟไลน์ quick

• Newbie
  • *
ถ้าตามรูปเหมือนจะไม่ได้ใช้น๊อต ผมคิดว่าน่าจะเป็น Rivet ที่เคยเห็น คือ เอาสว่านเจาะ Rivet ออกแล้วจะใส่ค่อยยิงไปใหม่ครับ

โอ้เรื่องใหญ่เหมือนกัน สงสัยต้องเปลี่ยนแผน
คิดแล้วก็โมโหเพิ่งไปทำสีหลังคาที่อู่มาแท้ๆตอนไปก็ย้ำตั้งหลายรอบว่าขอสีแต้มให้ด้วย
ตอนโทรมาวันรับรถ ผมก็ย้ำไปว่าอย่าลืม(แต่ที่อู่พูดเหมือนลืมแล้ว) สุดท้ายได้ขวดใส่ทินเนอร์มาครึ่งขวดมีสีกองอยู่ไม่ถึงครึ่งซม.ของขวด (เข้าใจว่าเป็นสีติดกาแล้วใช้ทินเนอร์ล้างมาให้ผม) ตอนแรกก็งงอยู่ว่าทำไมสีอู่นี้มันใสจัง แต่พอสีตกตะกอนแยกชั้นกันถึงรู้ว่ามันเป็นทินเนอร์เกือบทั้งขวด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2020, 18:48:26 โดย quick »