ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับCR-V ตัวใหม่  (อ่าน 4921 ครั้ง)

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
เกี่ยวกับCR-V ตัวใหม่
« เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 13:24:13 »
พอดีที่บ้านอยากได้ CR-V จะออกรถปีหน้าครับ เลยถามพี่ๆ น้องๆ ว่า all new CR-V น่าจะมาช่วงใหนครับ? ก่อนหรือหลัง All new Camry ครับ ผมควรจะรอตัวใหม่ไหมครับ หรือออกตัวปัจจุบันเลยครับ เพราะได้ข่าวมาว่ารุ่นปัจจุบันกินน้ำมันพอควรเลยครับ มีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ พี่น้องครับ

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
Re: เกี่ยวกับCR-V ตัวใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 15:36:33 »
CR-V เพิ่ง minorchange ไปเมื่อปลายปี 2009
ถ้าจะเปลี่ยนเป็น modelchange ก็คงต้องมีอย่างต่ำ 2 ปีึขึ้นไปอะครับ
ก็จะอยู่ราว ๆ 2011 - 2012 อะครับ

ตามความคิดผม เรื่องอัตราการกินน้ำมันมันขึ้นอยู่กับปัจจัยหลาย ๆ อย่าง
ทั้งความเร็วในการขับ ลักษณะการขับของผู้ขับเอง บลา ๆ ๆ

แต่ถ้าเป็นรถประเภท CR-V แล้ว อัตราการกินน้ำมันก็มากกว่ารถประเภทอื่นอยู่แล้วครับ
ถ้าอยากขับรถประเภทนี้ก็ต้องเผื่อใจไว้หน่อยครับ

ถ้าปัจจัยในการซื้อรถคือเรื่องความประหยัดน้ำมัน ก็ลองหันไปดูช้อยอื่นก่อนดีกว่า
แต่ถ้าซื้อเพราะอารมณ์เหนือเหตุผล ชอบคันไหนก็ซื้อคันนั้นครับ

=)

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 17:00:18 »
ที่บ้านสนใจจะซื้อยู่เหมือนกานครับ ปลายปี  ยังหาคำตอบอยู่เหมือนกันว่าสรุป ปลายปีนี้ รถ MY2011 จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงรึป่าว ไม่มีคน confirm ซะที >.<"

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 18:21:50 »
ขอบคุณครับ
แล้วถ้าเป็น Captiva minor change เปลี่ยนเครื่องใหม่ไหมครับ และจะมาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 18:49:17 »
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php/topic,7297.0.html

ลองดูครับ รายละเอียดของ Captiva MC

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 22:27:06 »
CR-V เพิ่ง minorchange ไปเมื่อปลายปี 2009
ถ้าจะเปลี่ยนเป็น modelchange ก็คงต้องมีอย่างต่ำ 2 ปีึขึ้นไปอะครับ
ก็จะอยู่ราว ๆ 2011 - 2012 อะครับ

ตามความคิดผม เรื่องอัตราการกินน้ำมันมันขึ้นอยู่กับปัจจัยหลาย ๆ อย่าง
ทั้งความเร็วในการขับ ลักษณะการขับของผู้ขับเอง บลา ๆ ๆ

แต่ถ้าเป็นรถประเภท CR-V แล้ว อัตราการกินน้ำมันก็มากกว่ารถประเภทอื่นอยู่แล้วครับ
ถ้าอยากขับรถประเภทนี้ก็ต้องเผื่อใจไว้หน่อยครับ

ถ้าปัจจัยในการซื้อรถคือเรื่องความประหยัดน้ำมัน ก็ลองหันไปดูช้อยอื่นก่อนดีกว่า
แต่ถ้าซื้อเพราะอารมณ์เหนือเหตุผล ชอบคันไหนก็ซื้อคันนั้นครับ

=)

ตามนี้ อ่ะคับ

ส่วนตัว เวลาใช้ ซีอาร์วี G-3 คันนี้ ก็ โอเคนะคับ ไม่ได้กินไรมากมาย (อันนี้ เอาผมเปนที่ตั้งนะ )

ส่วนมากขับ ตจว.มากกว่าอ่ะคับ  ถ้า เครื่อง 2.0 ก็ แน่นอนละคับ น้ำหนักตัวมาก เครื่องเล็ก

แรงบิด +อัตราทดเกียร์ ก็ พอรับได้อ่ะคับ

ส่วน เครื่อง 2.4 นั่น ผมว่า ประหยัดอ่ะคับ วิ่งยาวๆ ไปกลับ ชะอำ- ปราณ  น้ำมัน 1 ถังก็เหลือ

;D ;D
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style