ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ พบกับ New Toyota Harrier ได้ที่งานมอเตอร์โชว์  (อ่าน 7352 ครั้ง)

ออฟไลน์ yongan

• Jr. Member
  • **
เนื่องจากช่วงเย็นวันนี้ ผมลองโทรไปสอบถามเซลล์เรื่องราคารถรุ่นดังกล่าวที่ศูนย์ใหญ่แถวถนนศรีนครินทร์ถึงได้ทราบว่า มีรถเข้าแล้ว และจะมีการนำรถรุ่นดังกล่าวไปแสดงที่งานมอเตอร์โชว์ด้วย เผื่อสมาชิกท่านใดสนใจ

หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Re: พรุ่งนี้ พบกับ New Toyota Harrier ได้ที่งานมอเตอร์โชว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 18:38:50 »
ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ พอจะบอกได้ไหมครับ สนใจรุ่นนี้อยู่นิดนึง ถ้าไม่เกินสามล้าน ออฟชั่นครบ มี Toyota Safety Sense ตัวเต็ม จะไปดูครับ 🙏
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: พรุ่งนี้ พบกับ New Toyota Harrier ได้ที่งานมอเตอร์โชว์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 18:54:05 »
ดีลเลอร์ย่อยว่า เริ่ม 2.8 m ครับ

ไม่รู้ toyota ไทยจะจัดจำหน่ายเองเลยมั้ย  8)

ออฟไลน์ TeletubbiesWithGuns

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 18:59:27 »
เกรย์ หรือ TMT ครับ

ถ้าเป็นเกรย์ เป็นเจ้าไหนครับ
'21 BMW 330Li (Mom's ride, my "daily)
' ? (COMING SOONer or later idk)

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 19:36:16 »
เกรย์ใช่มั้ยครับ เพราะไม่เห็นมีข่าวว่า TMT จะขายรุ่นนี้

ออฟไลน์ [email protected]

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 19:57:48 »
ผมกำลังจะจองครับได้สเปคมาครบเลยครับไฮบริดจ์ขับสองzLeather ออปชั่นครบพร้อมออปชั่นเสริมได้มา2.89ครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 20:10:33 »
ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ พอจะบอกได้ไหมครับ สนใจรุ่นนี้อยู่นิดนึง ถ้าไม่เกินสามล้าน ออฟชั่นครบ มี Toyota Safety Sense ตัวเต็ม จะไปดูครับ 🙏

เรื่องราคา ตัวเริ่มต้นบอกไว้ 2.89รายละเอียดต่างๆ คงต้องไปถามในงานต่อมังครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 20:16:53 »
ดีลเลอร์ย่อยว่า เริ่ม 2.8 m ครับ

ไม่รู้ toyota ไทยจะจัดจำหน่ายเองเลยมั้ย  8)

ลุ้นๆครับ ซึ่งถ้านำเข้าเองราคาคงแรงกว่าผู้นำเข้าอิสระ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 20:18:28 »
เกรย์ หรือ TMT ครับ

ถ้าเป็นเกรย์ เป็นเจ้าไหนครับ

อีตั้นครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 20:20:56 »
ผมกำลังจะจองครับได้สเปคมาครบเลยครับไฮบริดจ์ขับสองzLeather ออปชั่นครบพร้อมออปชั่นเสริมได้มา2.89ครับ

ขอทราบรายละเอียดออบชั่นต่างๆ ได้มั้ยครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [email protected]

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2020, 21:05:15 »
สเปคและออฟชั่นโดยละเอียด
• ยางอะไหล่ และชุดปะยาง ฉุกเฉิน
• กระจก GreenGlass ตัดแสง UV
• ฝาท้าย เปิด-ปิด ไฟฟ้า โดยใช้เท้าแตะ
• หลังคา ซันรูป Panoramic
• ระบบเซ็นเซอร์น้ำฝน อัตโนมัติ
• ระบบ ไฟ LED 3 ดวง พร้อมไฟปรับเลี้ยว ตามพวงมาลัย
• ไฟ Projector แบบ LED
• ไฟหน้า Day light
• ระบบไฟสูงอัตโนมัติ Adoptive Hight-Beam
• ไฟเลี้ยว กระจกมองข้าง
• ระบบ Toyota Safety Sense 2.0 (ระบบแจ้งเตือน เซนเซอร์ด้าหน้า,ระบบควบคุมรถให้อยู่ในเลน,ระบบแจ้งเตือนเมื่อรถออกนอกเลนส์,ระบบควบคุมความเร็วแปรผัน)
• BSM & RCTA
• Intelligent Clearance Sonar
• กระจกมองหลัง ตัดแสงอัตโนมัติ
• ระบบไฟส่องเท้า
• Digitol Inner Mirror
• เกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด
• ระบบเปิดน้ำฝน อัตโนมัติ
• ระบบปรับพวงมาลัยไฟฟ้า
• พวงมาลัย หุ้มหนังแท้ พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่น
• หน้าปัดขนาด 7”
• หน้าปัดแสดงบนกระจกมองหน้า
• ปุ่มสตาร์ทและกุญแจ อัจฉริยะ
• ระบบไฟภายในห้องคนขับ และห้องโดยสาร
• เบาะไฟฟ้าปรับ 8 ทิศทาง และปรับ 4 ทิศทางสำหรับคู่หน้าคนขับ
• เบาะเสริมสำหรับฝั่งคนขับ Lumber Support
• เบาะหนังแท้สีดำ เบาะหนังแท้สีน้ำตาล
• เบาะอุ่น เบาะร้อน

• ระบบเบาะเลื่อน อัตโนมัติ

• เมมโมรี่ ตำแหน่งเบาะ

• ที่ชาร์จโทรศัพท์ไร้สาย

• จุดต่อไฟ AC100V/1500W

• จุดชาร์จ USB 2 จุดด้านหน้า และ 2 จุดด้านหลัง

• หน้าจอ Audio ขนาด 12.3นิ้ว พร้อม Navi พร้อมลำโพง JBL และกล้องมองหลัง

• ระบบกล้องรอบคัน

• Cold District items.
มีแอปเปิ้ลคาร์เพลย์และออโตแอนดรอยซ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 11:32:15 »
เมื่อวานมีมาลงแล้วครับ สีขาว บูธ ETON
คันจริงสวยมากครับ ดีไซน์บางจุดที่ในรูปรู้สึกว่าจะอ่อนโยนลงกลับดูสวยสมขนาดรถไปเลย

ข้างในก็ Camry Cross ดีๆ นี่เอง แต่ Legroom เหมือนจะน้อยกว่าเดิมนิดหน่อยรึเปล่าไม่แน่ใจ ต้องให้คนใช้ไปลองเทียบอีกทีครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 12:07:10 »
เมื่อวานมีมาลงแล้วครับ สีขาว บูธ ETON
คันจริงสวยมากครับ ดีไซน์บางจุดที่ในรูปรู้สึกว่าจะอ่อนโยนลงกลับดูสวยสมขนาดรถไปเลย

ข้างในก็ Camry Cross ดีๆ นี่เอง แต่ Legroom เหมือนจะน้อยกว่าเดิมนิดหน่อยรึเปล่าไม่แน่ใจ ต้องให้คนใช้ไปลองเทียบอีกทีครับ

ไปดูคันนี้มาเช่นกันครับ ภายนอกคิดว่าสวยดีครับ ตัวที่มาลงน่าจะเป็นตัวเรื่มต้น ดูจากจอกลางไม่ใช่ jbl
วัสดุภายในถ้าเทียบกับ  lexus nx 300 ส่วนตัวคิดว่า เลกซัสงานดี วัสดุเนี๊ยบกว่าพอควร และไฟเลี้ยวด้านท้ายของ harrier จะอยู่ต่ำไปมั้ยครับ คืออยู่แถวๆกันชนเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 14:23:20 »
 8) 8) 8) 8) 8)