ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเลือกฟิล์มเซรามิก งบไม่เกิน 2 หมื่นครับ ตัวไหนกันร้อนดี private สูง  (อ่าน 14892 ครั้ง)

ออฟไลน์ weerapat18

• Newbie
  • *
กำลังจะออกรถ Mazda CX 30 หาข้อมูลฟิล์มเซรามิกอยู่ครับ อยากได้แบบกันร้อนดี มีความส่วนตัวสูงมองจากข้างนอกมืด
งบไม่เกิน 2 หมื่น เล็งไว้ประมาณนี้ครับ รบกวนผู้ที่เคยใช้แนะนำทีครับว่าตัวไหนตอบโจทย์บ้าง

3M
- บานหน้า Crystalline C40 หรือ C20
- รอบคัน Ceramic ultra clear CM IR 5 หรือ Privacy +5

Midas
- บานหน้า Photochromic 60% ปรับตามสภาพแสง
- รอบคัน Ceramic black bear 80%

Cardinal
- Cardinal Seven (ตัวท็อปสุดของแบรนด์) บานหน้า Seven (20) รอบคัน Seven D (05)

หรือมียี่ห้อไหน รุ่นไหนที่แนะนำ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
ปล.คนใช้รถเป็นวัยรุ่น ขับกลางคืนบ่อย คันเดิมบานหน้าใช้ hi kool r70 รู้สึกว่ากลางคืนค่อนข้างต้องเพ่งเยอะ ปวดตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2020, 23:25:28 โดย weerapat18 »

ออฟไลน์ Pattiphong

• Jr. Member
  • **
แนะนำ midas ครับผมใช้อยู่ครับเคยใช้ vkool vk60 สู้ midas ไม่ได้เลยสักนิดครับ
แดดจ้าๆ midas เก็บหมดทุกแสงแดดครับขับกลางคืนก็สบายตามากๆ รถทุกคันที่บ้านใช้ครับ ถ้าจะติด midas หลังไมค์ครับผมไปเจอร้านที่เป็นตัวแทน ราคาถูกกว่าร้านอื่นครับ
2012 - Mercedes Benz C Coupe W204
2015 - Toyota Vellfire 2.5 ZG EDITION
2019 - Toyota Camry 2.5 G
2019 - BMW 530e M Sport (Bluestone)
2020 - BMW M340i

ออฟไลน์ iPeck

• **
แนะนำ Ultimate อีกแบรนด์ครับ เป็นเซนามิคฟิล์ม ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาทั้งคัน ความเข้ม 60 ตอนกลางวันกันร้อนได้ดี มองออกมาจากในรถค่อนข้างใส แต่มองจากข้างนอกมาคือมืดมาก ขับกลางคืนก็โอเค รู้สึกตอนนี้จะจัดโปรด้วยนะครับ ติดทั้งคันไม่เกินงบ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
แนะนำ Midas ครับ ผมใช้ Photochromic 60 รอบคันอยู่ ขับสบายทั้งกลางวันกลางคืนครับ ล่าสุดขับไปถนนเลียบคลอง 3 ตอนตี 3 ไม่มีไฟถนน เปิดแต่ไฟหน้า ก็ยังมองชัดเจนไม่ปวดตาครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
แนะนำ Ultimate อีกแบรนด์ครับ เป็นเซนามิคฟิล์ม ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาทั้งคัน ความเข้ม 60 ตอนกลางวันกันร้อนได้ดี มองออกมาจากในรถค่อนข้างใส แต่มองจากข้างนอกมาคือมืดมาก ขับกลางคืนก็โอเค รู้สึกตอนนี้จะจัดโปรด้วยนะครับ ติดทั้งคันไม่เกินงบ
ได้แถมมา รุ่นluxury ceramic ดีเกินคาดเท่ากับ huper optikที่ติดเองกับรถอีกคัน เงาสะท้อนก็น้อยกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ 2k

จะเลือก Midas เวลาเค้าติดผมแนะนำให้ไปจับตาดูให้ตลอดนะครับไม่งั้นจะมีปัญหาตามมา  :-X ผมเอาไปติดที่สาขาอุดมสุขมาคนติดมันชุ่ยไม่เอาผ้าซับน้ำมารองระหว่างการติดผมติดไปแล้วพบว่าไฟในช่องเปิดประตูติดตลอดเวลาไม่มีดับดีที่สังเกตุเห็น เอาไปให้ช่างซ่อมดูถอดแผงประตูออกมามีแต่เชื้อราขึ้นเต็มไปหมดแล้วกล่อง MPX ก็น้ำเข้าจนช็อตไฟสว่างตลอดเวลา แล้วมันเอากระดาษมายัดแบบไม่ระวังกำมะหยี่ขอบประตูบี้หมด ฟิล์มก็ติกไม่เรียบร้อยมีฟองอากาศเต็มไปหมด  >:( ตอนไปแจ้งว่าจะให้ร้านรับผิดชอบก็บอกว่าจะจ่ายให้แต่สุดท้ายพอสั่งกล่องมาแล้วเอาบิลไปเบิกมันบอกจ่ายไม่ไหวแพงรับผิดชอบไม่ได้ ไม่ยอมจ่ายผม ค่ากล่อง MPS 15000 บาทค่ากะมะหยี่ขอบประตู 30000 บาท  >:( ติดกับที่นี่มันไป 32000 บาทแต่คุณภาพงานชั้นเลวเลย  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Pattiphong

• **
จะเลือก Midas เวลาเค้าติดผมแนะนำให้ไปจับตาดูให้ตลอดนะครับไม่งั้นจะมีปัญหาตามมา  :-X ผมเอาไปติดที่สาขาอุดมสุขมาคนติดมันชุ่ยไม่เอาผ้าซับน้ำมารองระหว่างการติดผมติดไปแล้วพบว่าไฟในช่องเปิดประตูติดตลอดเวลาไม่มีดับดีที่สังเกตุเห็น เอาไปให้ช่างซ่อมดูถอดแผงประตูออกมามีแต่เชื้อราขึ้นเต็มไปหมดแล้วกล่อง MPX ก็น้ำเข้าจนช็อตไฟสว่างตลอดเวลา แล้วมันเอากระดาษมายัดแบบไม่ระวังกำมะหยี่ขอบประตูบี้หมด ฟิล์มก็ติกไม่เรียบร้อยมีฟองอากาศเต็มไปหมด  >:( ตอนไปแจ้งว่าจะให้ร้านรับผิดชอบก็บอกว่าจะจ่ายให้แต่สุดท้ายพอสั่งกล่องมาแล้วเอาบิลไปเบิกมันบอกจ่ายไม่ไหวแพงรับผิดชอบไม่ได้ ไม่ยอมจ่ายผม ค่ากล่อง MPS 15000 บาทค่ากะมะหยี่ขอบประตู 30000 บาท  >:( ติดกับที่นี่มันไป 32000 บาทแต่คุณภาพงานชั้นเลวเลย  >:(

เชื้อราขึ้นคือขึ้นวันนั้นเลยหรอครับ ทำไมติดฟิล์มน้ำเข้าไม่กี่วันเชื้อราขึ้นเร็วจังครับอย่างน้อยต้องเป็นหลักเดือน ผมเอาไปติดช่างก็เอาผ้ามาซับน้ำตลอดนะครับ แต่เรื่องฟองอากาศของผมมีครับ เเต่ผ่านไป 2 วันก็หาย
2012 - Mercedes Benz C Coupe W204
2015 - Toyota Vellfire 2.5 ZG EDITION
2019 - Toyota Camry 2.5 G
2019 - BMW 530e M Sport (Bluestone)
2020 - BMW M340i

ออฟไลน์ weerapat18

• Newbie
  • *
มีใครเคยลอง Midas Black Bear ไหมครับ
อยากทราบว่าแตกต่างจาก photochromic มากไหม
เพราะถ้าเอา photochromic แค่บานหน้า แล้วที่เหลือเป็น black bear รอบคัน ประหยัดลงไปได้ประมาณ 8500

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
ตอนติดฟิล์มให้ช่างเอาผ้ายัดตรงกล่องฟิวฝั่งคนนั่งด้วยนะครับ เดี๋ยวสตาร์ทไม่ติด เพราะน้ำจากเสา A ลงตรงนั้น

ออฟไลน์ lonely

เสียใจด้วยครับ = เคลมกับ บ.แม่โดยตรงไม่ผ่านร้านฟิล์มได้ไหมครับ ??
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ paulmoderndog

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ส่วนตัวผมใช้ยี่ห้อ SolarFX ติดไป 2-3 คัน ไม่รวมที่แนะนำเพื่อนไปติด โอเคเลยครับ รวมๆ ทั้งงานติดและตัวฟิล์ม ลองดูในรีวิวในลายเซนต์ด้านล่างได้ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0