ผู้เขียน หัวข้อ: 2.0 Hybrid ของโตโยต้า มีโอกาสเข้ามาทำตลาดในไทยไหมครับ?  (อ่าน 12834 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
ดูจากสเป็ค 184แรงม้า น่าจะแก้ปัญหาแรงน้อยของ 1.8 Hybrid ได้แบบชะงัด
เป็นไปได้ไหมครับที่จะทางโตโยต้าจะเอามาลงใน C-HR mc หรือ Camry mc หรือรุ่นอื่นๆในไทย?

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Chr ไม่ครับ Camry ไม่ครับ ถ้าจะมาก้คงไม่ใช่ 2020-2021 แน่ๆ Toyota กำลังใช้ 1.8hybrid &

2.5 hybrid เน้นทำตลาดในไทย

ออฟไลน์ rotaryman

ผมคิดว่ามา แต่ไม่ใช่เร็วๆ นี้ครับ

เดาว่า...ตัวที่น่าจะมาลงมากที่สุดน่าจะเป็น Camry เจนใหม่ๆ ในอนาคตน่าจะมาแทนเครื่อง 2.0 D4S ครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ของ toyota เครื่องใหม่สุด ดีที่สุด ไม่เข้าไทย เร็วหรอกครับ เก็บไว้ให้ตลาดญี่ปุ่น ยุโรป เมกา ใช้ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

เก็บไว้ให้ Lexus ใช้ก่อน

ออฟไลน์ flybigbear

เก็บไว้ให้ Lexus ใช้ก่อน

แม่น

ออฟไลน์ xman2029

ถ้า ฮอนด้าเอา 1.5 Hybrid มาลงใน HRV กับ Civic Gen หน้า อาจจจะมาเร็วก็ได้

ออฟไลน์ scotch_fillet

ผมว่าที่เมืองไทยนี้ toyota วาง product เหมือน BMW คือ sku น้อยๆ ไม่ค่อยมี choice เครื่องยนต์ให้ลูกค้าเลือกเท่าไหร่

:(

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามาแน่ครับ แต่ไม่ใช่เร็วๆนี้