ผู้เขียน หัวข้อ: // ความคืบหน้า รีวิว Lancer EX : อีก 3 วัน เจอกันได้แล้ว (มั้ง) //  (อ่าน 7138 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ นั่งทำมาจนในส่วนที่สำคัญทั้งหมด เสร็จแล้วครับ

เหลือส่วนหลักๆ ก็คือ อารัมภบท (อันนี้ยังไงๆ ก็ต้องมี)
ประวัติ ของรถรุ่นปัจจุบัน (จะไม่ย้อนอดีตไปไกลๆ แน่นอน อันนั้น เอาไว้รออ่านใน J!MMY's LIBRARY)
และ สรุป ส่งท้าย.... อ้อ รวมทั้ง ทำตารางเปรียบเทียบด้วย

4 รายการสุดท้ายเท่านั้น รีวิวนี้ก็จะเสร็จซะที

คิดว่า ถ้าจะเร่งกันเต็มที่ รวมเวลาที่ผมจะต้องไปธุระ ทำโน่น นี่ นั่น ก็คงจะเสร็จได้ในอีก 3-4 วัน ไม่เกินนี้

และ เผลอๆ อาจจะมี เซอร์ไพรส์ ตามมาติดๆ หลังรีวิว Lancer EX

เป็นรถที่ หลายๆคน คงอยากจะรอดูรีวิวกัน จากค่าย ตราดาว....

หลังจากนี้ ในสต็อก ก็จะเหลือแค่ Hyundai Tucson ต้องเอารุ่นขับล้อหน้ามาลอง และจะได้ ทำเก็บให้จบซะที
E-Class W212 Saloon กับ ซีรีส์ 5 F10 ใหม่ : มหากาพย์ เริ่มขึ้นแล้ว
MINI อันนี้ เดี๋ยวพิจารณาอีกทีว่าเอาอย่างไรกันดี
S80 E85 Re-Make ยำรวมของเก่า เพิ่มเติมของใหม่ ?
ซีรีส์ 7 ดองนานข้ามปี นานกว่า EX ซะอีก

ส่วน Altis กับ Fiesta อยู่ที่ว่า ทั้ง 2 บริษัท พร้อมเมื่อไหร่ ผมก็พร้อมเมื่อนั้น แต่อาจจะต้องลากออกไปถึง พฤศจิกายน
เพราะ เดือนตุลาคมนี้ คิวงานจะกลับมาแน่นสุดยอดกันอีกครั้ง

และ...มีเซอร์ไพรส์ ที่ยังต้องอุบเอาไว้ก่อน อุบกันนานๆเลยทีเดียวละ

นี่แค่รีวิวนะ
ยังไม่นับบทความเก่าๆ ที่จะต้องเริ่มทะยอยเคลียร์ให้จบกันได้แล้ว

หลังจากสัปดาห์นี้เป็นต้นไป Headlightmag จะยิ่งเข้มข้นขึ้นอีกเรื่อยๆ

และอย่าลืมนะครับ มีทติ้งกินข้าวกัน ขำขำ เสาร์ 9 ตุลาคมนี้ ที่ร้าน รสมือแม่ หลัง North Park รายละเอียดอยู่ในกระทู้ด้่านลางครับ

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
ถ้า EX เสร็จ อยากอ่าน altis กะ fiesta ครับ

ดูแลสุขภาพด้วยนะพี่จิมมี่ ปั่นงานหนักไป เดี๋ยวไม่สบาย อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Altis กับ Fiesta ก็อย่างที่บอกแล้วไงครับว่า

Altis ขอรอให้รถเขาพร้อม
Fiesta ตอนนี้ ผมจะรอทาง ฟอร์ด พร้อม และให้ติดต่อมาเองแล้ว จะดีกว่า ครับ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
สู้ๆ คับพี่จิมมี่

รักษาสุขภาพ และ รอยยิ้ม บนใบหน้าด้วยนะค้าบบบบ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ patzahut

ถ้าได้ Review Altis   ฝากสังเกตุ เกียร์ของ altis ให้ด้วยครับ เห็นบางท่านบอก มันเป็น CVT ที่ขยับเป็นขั้นๆ เหมือนขั้นบันได   ไม่เหมือนของ EX ที่ขยับไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ muzaa

surprise จากดาว3แฉก
อบ่าบอกน่ะครับว่าเป็น SLS อิ อิ

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
รออ่าน แบบอมยิ้มคราบ  :D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่ รักษาสุขภาพอย่าหักโหมนะคับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ขอบคุณครับพี่จิมมี่ :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆครับ แต่มี surprise ด้วยหรอเนี่ย อิอิ!!

ออฟไลน์ DKtogether

• Jr. Member
  • **
อยากอ่านๆๆ แล้วครับ เป็นกำลังใจคุณจิมมี่ ครับ พักผ่อนให้เพียงพอ ทานอาหารให้ครบหมู่ สมองจะได้แล่น ๆๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รับทราบครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

รอติดตามชมและเอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ tokyo

มารอดูว่าคราวนี้อีเอ็กจะโดนแซงหน้าอีกมั้ย อิอิ ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ TTL

เอาใช่ช่วยครับพี่ จิมมี่ ดูแลสุขภาพบ้างนะครับ  ;D

ออฟไลน์ jones

คร๊าบ ขอบคุณครับ

แต่อยากให้พี่จิมเอาลิงค์วีดีโอที่ไปเทสมาๆแปะไว้ที่รีวิวแต่ลล่ะอันด้วยน่ะครับ เพราะบางทีหาดูยากมากเลยครับ

ขอบคุณครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Sunnook

E Coupe หรือเปล่า ที่เซอร์ไพรส์จากดาว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ FyGI

ครึ่งโหล

เอาใจช่วยให้เสร็จไวๆ ครับ

ปล.รอชม Lancer EX

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รอชมครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ plus

รอชม ครับ

ออฟไลน์ yoke01

• Newbie
  • *
รอชมครับผม

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มารออ่านครับผม

สู้ๆนะครับ พี่จิมมี่  ;D

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
สู้ๆครับพี่ จิมมี่
ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วย
ไม่ได้กดดัน แต่อยากอ่านทั้งหมดไวๆ5555555555+
ขอบคุณสำหรับรีวิวที่กำลังจะมา อินแอดวานซ์ด้วยครับ ^^

ตื่นเต้นๆ ><

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มารอชมครับ แต่อย่าลืมพักผ่อนบ้างนะครับ  ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ best

รออ่านคร้าบบ บ  :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Newhang

รอเหมือนกันครับ ;D

ออฟไลน์ hutzero

รอซื้ออยู่แล้วครับ เก็บข้อมูลมาเยอะ  แต่รอดูรีวิวก่อนด้วยว่าต้องเจอกับอะไรที่ไม่คาดคิดบ้าง จะได้เตรียมตัวไว้

ออฟไลน์ udis

วันนี้แล้วใช่เปล่าครับ สู้ๆครับ
 ;D ;D ;D