ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 8 สิงหาคม 2020  (อ่าน 31613 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lack

• Jr. Member
  • **
ถ้าจับ1.0ผสมไฮบริดจะประหยัดแบบถึงร้องว้าวไหมครับ

ออฟไลน์ karavek

• **
ขอคำแนะนำยางนุ่มเงียบ swift glx 2018 เดิมใช้ยางติดรถ 185 / 55 / r16 อยู่ อยากไป T005A แต่ต้องขยับไปใช้หน้ายาง 205 จะโอเคไม๊ครับ หรือมีแนะนำตัวอื่นไม๊ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2020, 14:17:30 โดย karavek »

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
ช่วยเลือกยางใส่วีออสปี 2010 หน่อยครับ ตอนนี้ใส่ toyo cf2 ขนาด 195/55R15 อยู่ ที่ดูไว้มี yokohama advan db v552 กับ toyo cf2 รุ่นเดิม เน้นนุ่มเงียบ ขับไม่เกิน120 แล้วถ้าจะขยับขนาดเป็น 195/60R15 ได้ป่าวครับ

อยากสอบถามครับ พอดีที่บ้านมีรถ Mazda 2 hatchback 1.5 ปี 2010 ไมล์ 10x,xxx km
พอดีจะขายเปลี่ยนซื้อรถใหม่ครับ รถยังมีประกันชั้นหนึ่งอยู่ มีรอยรอบรถบ้างนิดๆหน่อย ควรเคลมประกันทำสีรอบคัน แล้วขายต่อ หรือ ขายมันทั้งแบบนี้เลยครับโดยไม่ทำสีใหม่
แบบไหนจะขายได้ราคาดีกว่ากันครับ หรือไม่ต่างกัน รถไม่เคยทำสีเลยครับ เดิมทั้งคัน
ปล.พอจะทราบราคาไหมครับ ถ้าขายต่อควรจะได้ราคาเท่าไหร่ รุ่นท็อปสุดครับ

ออฟไลน์ Kullaton

• Newbie
  • *
ยางfirestone f01 ถ้าเทียบกับยางที่เเถมมากับรถประสิทธิภาพเเตกต่างกันไหมครับ แล้วมีตัวเลือกไหนอีกบ้างคับ ขอบ16ใส่กับswift2019 งบไม่เกินเส้นละ3000

ออฟไลน์ Superpin

• Newbie
  • *
Yaris ใหม่ที่จะเปิดตัวเดือนนี้ เป็น model change หรือ minor change ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
ยี่ห้อรุ่นแบตเตอรี่ Lead acid มันมีผลต่อเครื่องเสียงหรอครับ ทั้งที่ไฟฟ้าในรถหลักๆมันมาจากไดนาโม หรือมันเป็นการ seed ข้อมูลผิดของบริษัทแบตเตอรี่บางเจ้าเพื่ออัพราคา

ออฟไลน์ Kitsada

• Newbie
  • *
ช่วงล่าง corolla cross ที่พี่จิมมี่บอกว่าต้องมีน้ำหนักบรรทุกท้ายเพิ่มอีกหน่อยแล้วจะดีขึ้น
ถ้าเป็นน้ำหนักของล้ออะไหล่ คิดว่าจะเพียงพอไหมครับ หรือต้องหนักเพิ่มขึ้นอีกครับ

ออฟไลน์ alonsoog

• Newbie
  • *
มีงบ 1 ล้าน  อยากได้รถมีอ1  เน้านับทางไกลนิ่ง นุ่มหนึบ  แนะนำรถคันใหนคับ สัก3รุ่น

ออฟไลน์ Noom kenyota

• Newbie
  • *
สวัสดีคับพี่ๆ พอดีคุณพ่ออยากได้รถคันใหม่เป็นรถเกษียณอายุ cx8การขับขี่เป็นยังไงบ้างคับพอดีคุณพ่อติดรถกะบะดีเซลแรงบิดสูงๆ (ตอนนี้ใช้ฟอร์จูนเนอร์2.8) ดีเซลมาสด้าตอนนี้ยังน่ากังวลไหมคับ แล้วcx8mc จะมาช่วงไหนคับ (ยังไม่รีบใช้รถ)