ผู้เขียน หัวข้อ: RE004 Vs. Pilot Sport 4 (ใครเคยใช้ทั้งคู่ มาแชร์ประสบการณ์หน่อยจ้า)  (อ่าน 7059 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
RE004 Vs. Pilot Sport 4

(ใครเคยใช้ทั้งคู่ มาแชร์ประสบการณ์หน่อยจ้า)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
อาจจะไม่ตรงนัก

คันเก๋งผมล่าสุดใส่ PILOT SPORT 4 แทนที่ RE003

จากความรู้สึก ย้ำว่าความรู้สึก นะครับ

เรื่องความนุ่ม PS4 นุ่มกว่า RE003 เป็นเรื่องของโครงสร้างยางและแก้มยาง

เรื่องเสียง PS4 เงียบกว่า RE003 ตอนใหม่เสียงพอๆ กันนะ(PS4 เงียบกว่านิดหน่อย) แต่พอผ่าน 10,000 โลไปแล้ว RE003 จะเสียงดังขึ้นชัดเจนกว่า (ผมเข้าใจและทำใจก่อนใส่แล้ว เพราะใช้ AD08 ดังกว่าอีก)

เรื่องเกาะถนน RE003 ดีกว่า PS004 ไม่มาก ถ้าไม่ได้ใช้ขนาดถึงขีดสุด หรือ ต้องการใช้งานโหดๆ ถือว่าโอเคทั้งคู่

เรื่องรีดน้ำ PS4 ดีกว่า RE003 ขับถนนเปียก เจอฝน จะพอรู้สึกได้ มั่นใจต่างกัน (เข้าใจ RE004 ปรับเรื่องรีดน้ำมา)

เรื่องทน RE003 ผมเปลี่ยนออกตอน 25,000 โล ยางหมดแล้ว (ผมใช้รถค่อนข้างเต็มที่ ยางเลยลาอายสั้น) แต่ PS4 ยังใส่อยู่ น่าจะระยะ 2-3 หมื่นโลละ แต่สภาพยังดี ใช้ได้อยู่

หวังว่าจะช่วยได้นะครับ

ออฟไลน์ Turin

เพิ่งเปลี่ยนจาก PS4 ไป RE004 ครับ

ที่จับอาการได้ชัดๆคือ RE บนถนนแห้งมั่นใจกว่า ไหลตามพื้นถนนมากกว่า สะดุ้งเวลาลงแอ่งน้ำมากกว่า แก้มยางเฟิร์มกว่า

jaesz

• บุคคลทั่วไป
RE004 ระยะเบรค ดีกว่าครับ การเกาะผมยังไม่ได้เทส แต่RE003 ยังดีกว่า PS4

PS4 มันจะลูกครึ่ง สปอร์ตและนุ่ม เสียงดัง  ดอกไม่ทน ไม่ถึงสองหมื่นโลก็ออกลายแตกครับ

ถ้าจะนุ่ม ไป T005A ถ้าเน้นขับโหด ไปRE004 ถ้าอยู่ตรงกลาง ไปPS4 

ออฟไลน์ newbillionair

• Newbie
  • *
เคยใช้แต่ PS4 ค่อนข้างถูกใจ ครับ

ออฟไลน์ akewizard

ผมขัดใจหน่อยตรงที่ทั้งสองรุ่น... ไม่มีแก้ม 50 ใส่ล้อ 18" เลยคับ (แต่ล้อ 17" มีบางรุ่นดันผลิตแก้ม 55 ได้ซะงั้น)

สงสัยต้องรอออกซีรี่สำหรับ SUV ไม่รู้จะมีไหม อย่าง PS4 SUV เคยเห็นอยู่แต่ RE004 SUV คงไม่น่าจะมี

ออฟไลน์ FlyMe

• Full Member
เพิ่งเปลี่ยน PS4 size 225/50r18 มา ที่แก้มยางบอกว่า Made in Spain  ไม่รู้ว่า Michelin import ยาง size นี้มาจากยุโรป โดน import duty เท่าไร   คุณภาพดีมากทั้งนุ่ม เกาะถนน เงียบ
คิดว่าเลือกถูก ยอมจ่ายแพงกว่า Continental ที่ทำในมาเลเซีย เกือบ 20%

ตอบคำถามข้างล่าง - เปลี่ยนที่ร้านดังแถวติวานนท์ ใกล้สถานีรถไฟฟ้าสีม่วงกระทรวงสาธารณสุข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2020, 17:04:45 โดย FlyMe »

ออฟไลน์ AkE

เพิ่งเปลี่ยน PS4 size 225/50r18 มา ที่แก้มยางบอกว่า Made in Spain  ไม่รู้ว่า Michelin import ยาง size นี้มาจากยุโรป โดน import duty เท่าไร   คุณภาพดีมากทั้งนุ่ม เกาะถนน เงียบ
คิดว่าเลือกถูก ยอมจ่ายแพงกว่า Continental ที่ทำในมาเลเซีย เกือบ 20%
เปลี่ยนที่ไหนครับ chr แม่ผมอีกพักต้องเปลี่ยนยางไซส์นี้เลย เป็นไซส์ที่ยางที่ขายในไทยเป็นทางการหาลำบากที่ดีๆ ยังไงรบกวนขอร้านหน่อยนะครับ ps4 ไซส์นี้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member