ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใช้รถ Ford เครื่อง 2.0 ร้องขอคืนรถ หลังเครื่องยนต์มีปัญหา  (อ่าน 10238 ครั้ง)

ออฟไลน์ a@s

• Full Member
โบเดี่ยว 2.0 รีบๆแก้ตามที่อู่นอกเค้าแนะนำเถอะ ฟอร์ด​ไทย
น้ำมันเครื่องหายมาตามท่ออินเตอร์​, ฝาหน้าเอย  อู่นอกเค้าทำจนหายได้

อู่นอกแก้หาย แต่โรงงานผู้ผลิตแก้ไม่ได้ = ควรปิดโรงงานครับ  ;)

ผมโรงงานรู้สาเหตุละ แค่ไม่อยากเรียก recall ปล่อยให้เจอแล้วเคลม ถ้าต่างประเทศแจกจดหมายเรียกกันหมดแล้ว

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดศึกษาข้อมูลก่อนการลงทุน

การซื้อรถมันไม่ใช่การลงทุน

depreciating asset is not an asset.

งั้นต้องทิ้ง US Dollar และเงิน Fiat ทั้งโลกก่อนเลยครับ เสื่อมค่าลงทุกวัน

ออฟไลน์ lunacy

น้ำมันเครื่องซึม
แก้โดยการเปลี่ยนฝาครอบเครื่องให้ ใช้น้ำยากันซึม

ปลายเหตุไหมครับ วิธีนี้ ไม่แก้จากต้นเหตุเหรอครับ

ออฟไลน์ a@s

• Full Member
น้ำมันเครื่องซึม
แก้โดยการเปลี่ยนฝาครอบเครื่องให้ ใช้น้ำยากันซึม

ปลายเหตุไหมครับ วิธีนี้ ไม่แก้จากต้นเหตุเหรอครับ

เป็นตั้งแต่เครื่อง2.2 แล้วที่ซึม คิดว่าเป็นที่ปะเก็น ไม่ดี อาการนี้เห็นดีแม็กก็เป็นด้วย สงสัยใช้ซัพฯเดียวกันหรือเปล่า แต่ฟอร์ดเจอปัญหานี้นานแล้วไม่เปลี่ยนซัพฯใหม่สักที

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ยังมีปัญหาหรือครับ เห็นเงียบๆ กันมานานละ

ที่เงียบเพราะ 2.2 ตัวเก่าปัญหาน้อยครับ
2.0 ตัวใหม่ โบคู่ ปัญหาเยอะมากครับ บ่นกันตามคลับเยอะ
ผมเคยอยากได้เอเวอร์เรส ยิ่งอ่านยิ่งปอดแหก ไปหาคันอื่นดีกว่า ใจไม่ถึงพอ

ออฟไลน์ Devil13

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดศึกษาข้อมูลก่อนการลงทุน

การซื้อรถมันไม่ใช่การลงทุน

depreciating asset is not an asset.
แค่เปรียบเปรยครับ
รถรุ่นนี้มีปัญหารายวัน ผู้ซื้อควรหาข้อมูลก่อนออกรถ แต่ถ้ารู้ว่ารถมีปัญหาแล้วยังตัดสินใจจะไปต่อ ก็ต้องรับความเสี่ยงเอาเอง ที่จะมาลำบากทีหลังตามข่า

ถ้ามองจริงๆ ผมว่ามันก็การลงทุนสำหรับการเดินทางนะ
เสียเงินซื้อรถ เพื่อสิ่งตอบแทนความสะดวกในชีวิต และความปลอดภัยในการเดินทาง
บางคนก็มองราคาขายต่ออีกด้วย ถึงได้มีบางคนชอบเล่นรถมือ2
แต่มันไม่งอกเงยเท่านั้นเอง เว้นแต่บางคนเอาไว้วิ่งงานส่งของเป็นอาชีพ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ผมเองเป็นผู้ใช้ 3.2 อยู่ รู้สึกว่าวัสดุบางอย่างและการออกแบบเหมือนไม่ปราณีตเท่าที่ควร บวกกับความล่าช้าในการแก้ปัญหา เลยพาลเสียชื่อโดยเปล่าประโยชน์

ออฟไลน์ Pegasus7700

น่าเห็นใจ.  ผมไม่เจอ
ผมชอบ. และเชียร์ให้ซื้อมาใช้ครับ. หากเทียบกับคุ่แข่งที่มี
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Auto

โบเดี่ยว 2.0 รีบๆแก้ตามที่อู่นอกเค้าแนะนำเถอะ ฟอร์ด​ไทย
น้ำมันเครื่องหายมาตามท่ออินเตอร์​, ฝาหน้าเอย  อู่นอกเค้าทำจนหายได้

อู่นอกแก้หาย แต่โรงงานผู้ผลิตแก้ไม่ได้ = ควรปิดโรงงานครับ  ;)
  รบกวนถามหน่อยครับ  อู่นอกที่แก้ได้เขาแก้ยังไงเหรอครับ

ออฟไลน์ Auto

ระยะยาวถ้าไม่จบ
ระวังได้กลับบ้านตาม GM เป็นแน่แท้
เคยสอบถามเซลบอก สมรรถนะ ออปชั่น ช่วงล่าง เหนือกว่าคู่แข่งทุกรุ่น!!!
แต่พอมีปัญหา ผมอยากรู้มากเลยจะตอบลูกค้ายังไง
     ก็จะตอบว่า ปัญหาของเราก็เหนือกว่าคู่แข่งทุกรุ่นเช่นกัน    ลูกค้ารับได้หรือเปล่าละ 

5555 เอาจริงไม่มีเซลกล้าตอบแน่  ๆ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

กลับมาเเจ้งเกิด อย่างยิ่งใหญ่

ออฟไลน์ lonely

กลับมาเเจ้งเกิด อย่างยิ่งใหญ่

ธรรมดาโลกไม่จำ = อาจจะ "ตายอย่างเกริกเกียรติ"  ;)
    My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ bravo

เรื่องการซื้อรถ บางรุ่นที่มีปัญหา(ไม่เฉพาะฟอร์ด)

บางคน เขาก็เตือนแล้วก่อนจะซื้อ ก็ไม่ฟัง
    บางคนที่ซื้อไปแล้ว แต่ยังไม่เจอปัญหา ก็มักจะออกมาปกป้องค่ายรถ ด้วยประโยคคลาสสิคว่า " คนซื้อ ไม่บ่น คนบ่น ไม่ซื้อ "
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2020, 20:25:34 โดย bravo »

ออฟไลน์ McCLoY

• Newbie
    • *
    ผมคนนึงใช้อยู่ EV ตัว 3.2 ออกมาตั้งแต่ปี 2015 ล็อตแรกๆโชคดียังไม่เจอปัญหาแต่จะซื้อรอบหน้าคงได้เปลี่ยนแบรนอื่นแล้วครับ ทุกวันนี้ยังเสียวๆท็อคขาดไม่รู้จะขาดวันไหน ในคลับไปเชื่อมท็อคกันเอง หลายคนแล้ว

ออฟไลน์ Sympho

เข้าไปอ่านในคลับก็ตลกนะครับ

1.รถมีปัญหาทุกยี่ห้อแหละ (ใช่ ไม่เถียง แต่ช่วยเทียบยอดขายกับยอดเครม)
    2.ใช้มาปีนึงแล้ว ปกติดี (คนที่พังมันก็มีไง)
    3.หนึ่งในร้อย (ถ้าคนโรงงานพูดจะเอาหนังสือ Six Sigma ปาหน้า)
    4.มันไม่ได้พังทุกคัน (ก็คันนี้มันพัง)

อื่นๆอีกมากมาย ไม่เจอกับตัวก็หลับหูหลับตาเชียร์กันไป การอวยมันไม่ทำให้เกิดการพัฒนาหรือปรับปรุงใดๆเลย

ออฟไลน์ alpha14

เดิมทีเจ้าปัญหาคือ2.2 ตอนนี้มา2.0กันแล้วหรือ

ออฟไลน์ SM.

เพื่อนผมก็หนีไปค่ายอื่นเรียบร้อยแล้ว บอกซ่อมไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)......น้องเล็ก " ค-เล่อร์ " หอบกระเป๋ากลับบ้านปี '03   พี่ใหญ่ " จ-เอ็ม " กุงเกงก้นปะ กลับไปต้นปีนี้เอง   เฮ้อ พี่รอง " ฟ-ฟัน " ถ้าจะต้องเก็บฉาก กวาดวิก ไปอีกพักใหญ่ รอลุ้นกัน ทำไปทำมาเกาหลีมาแรงจริงจังกว่าแฮะ :-X :-X