ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 15 สิงหาคม 2020  (อ่าน 2787 ครั้ง)

ช่วยเทียบ x4 ตัวใหม่กับ glc300e หน่อยครับ ข้อดี-ข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรในแง่การขับขี่ และ x4 ที่ตัดช่วงล่าง m จะย้วยแบบ x3 xline ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kritt_p

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับ toyota majesty ยาง235/60R17 ยางกระบะ bridgestone dueler h/t ผมอยากเปลี่ยนไปลองใช้ยางที่นุ่มกว่าพวกยาง suv รถนั่งแต่ต้องขยับไซส์ไป 235/65R17ถึงจะได้ยางรถนั่งที่ใส่พวกsuvนุ่มเงียบ ถ้าเกิดเปลี่ยนจะมีปัญหาไรมั้ยครับ จะใส่กับtoyota majestyได้มั้ย

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
กำลังดูรถสำหรับครอบครัว 7 ที่นั่ง เล็ง VOLVO XC90, D5 2.4 โฉม ปี 2008 ราคาประมาณ 600,000 บาท เป็นครอบครัวตัวสูงใหญ่ ขับไม่เกิน120 ใช้ในกรุงเทพเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดเดือนละ2-3 ครั้ง รบกวนสอบถามเรื่องขับขี่เป็นยังไงบ้าง เบาะแถว3นั่งได้สบายป่าว มีปัญหาจุกจิกเยอะป่าว และอัตราการกินน้ำมันประมาณเท่าไหร่ครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำในงบขนาดนี้ป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2020, 15:10:22 โดย ธเนศวร. »

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
ถ้างบ 900,000-1ล้าน ชั่วโมงนี้ ตัวไหนน่าซื้อ น่าใช้ที่สุดครับ
พ่อ แม่ ลูก2 ไม่เอากะบะ

ออฟไลน์ polpatrs

• Newbie
  • *
สวัสดีทีมงานทุกท่าน
ก่อนหน้านี้ผมมีความตั้งใจที่จะรอซื้อ Honda CRV 2.4ES 4WD (5 ที่นั่ง) Minor Change 2020 เพราะคาดหวังกับ Option ที่ Honda น่าจะเพิ่มมาให้  สุดท้ายก็ต้องผิดหวัง  :( :( :( ผมจึงคิดว่าจะไปซื้อ Toyota Corolla Cross แทนครับ
ผมคิดจะซื้อ Toyota Corolla Cross รุ่น Hybrid Premium Safety แต่กังวลเรื่องรูปแบบการใช้งานในชีวิตประจำวันกับเครื่องยนต์ Hybrid เนื่องจากผมพักอาศัยอยู่ในเมืองย่านอโศก-สุขุมวิท ใช้รถไฟฟ้าเป็นหลัก ใช้รถยนต์เฉพาะช่วงเสาร์-อาทิตย์ประมาณ 10 กิโลเมตรต่อสัปดาห์ กลับบ้านต่างจังหวัดเดือนละ 1 ครั้งระยะทางประมาณ 180 กิโลเมตร (ไป-กลับ) พาครอบครัว (3คน พ่อ แม่ ลูก) เที่ยวบ้างไกลสุดประมาณ หัวหิน/เขาใหญ่ ขับรถความเร็วไม่เกิน 120 กม./ชม. หากผมจะใช้รถยนต์ Toyota Corolla Cross - Hybrid ด้วยรูปแบบการใช้งานตามที่ระบุข้างต้น จะมีผลกระทบกับ Battery, Inverter และเงื่อนไขการรับประกันของ Battery อย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ