ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเป็นไหมกับความคิดที่ว่า รัก(มาก)หรือเกลียดรถบางรุ่น แบบ "ไม่มี(ไร้)เหตุผล"  (อ่าน 10397 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมเองเป็นครับ คือ ไม่ชอบ มาสด้า 3 ตัว 1.6 เลย

ไม่เข้าใจตนเองเหมือนกัน แต่ไม่ชอบเพราะรู้สึกว่า รถ 5 ประตูอะไร แพงจัง 8.5-9 แสน เครื่อง 1.6 อืดก็อืดแถมกินน้ำมัน
อัตราเร่งแย่กว่าอัลติสอีก ช่วงล่างอิสระสงสัยซ่อมแพงแน่ๆ วิทยุทำไมต้อง Built in + แอร์อีก จะเปลี่ยน front ทำไงนี่

(ต้องขอโทษเจ้าของมาสด้า 3 1.6 ทุกท่านด้วยนะครับ จริงๆ รถคันนี้ก็มีข้อดี แต่ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมผมถึงไม่ชอบ)

แต่ผมชอบ March มาก ชอบที่ความน่ารัก(หน้าเหมือนนักร้องเกาหลี คูฮาร่า วง คาร่า) เครื่องเล็ก(3 สูบ 1.2 79 แรงม้า) ทั้งที่เบาะนั่งไม่ค่อยสบายเลย(ด้านหลัง) วิทยุก็ไม่มี USB(สู้ city กับ เฟียสต้าไม่ได้) แต่ใครมาว่าให้ไปซื้อยี่ห้ออื่นๆก็ไม่สนใจ เช่น พ่อผมอยากให้ซื้อมาสด้า 2 แต่ผมไม่ชอบครับ

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ
ขอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ ขอบคุณทุกค.เห็น

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
คนส่วนใหญ่ก็คงเป็นเช่นกันละครับ ก็ไม่รู้ว่าทำไมไม่ชอบแต่มันก็ไม่ชอบนี่หน่าทำไง มันคงเป็นการไม่ถูกชะตากันมั้ง
แต่สำหรับผมก็คงเป็น isuzu d-max... ไม่ชอบเลย (ขอโทษสำหรับผู้รักแบรนด์นี้ด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2010, 20:02:02 โดย Mr.art_tygti »
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
อาจจะเรียกว่าความชอบส่วนบุคคลก็ได้ครับ

ผมไม่ชอบมาร์ชตรงที่ว่า มองไปมองมาเหมือนมิร่ากลับชาติมาเกิดยังไงยังงั้นเลย

ปล. ความไม่ชอบส่วนตัวนะครับ ไม่ใช่ว่าตัวรถไม่ดี แฮ่ะๆ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
สำหรับผม รถที่ชอบมากแบบไม่มีเหตุผลไม่ค่อยมีอ่ะครับ..

แต่รถที่ไม่ชอบแบบไม่มีเหตุผลก็ นิสสัน มาร์ช นี่แหล่ะครับ..

รถอะไร เหมือนปลาบู่... (ขออภัยสำหรับผู้รักแบรนด์นี้ด้วยนะครับ)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ PuppyKak

ก็มีเหตุผลนะครับ เรียกว่าไม่สมเหตุสมผลดีกว่า 5555

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
ผมครับ
ผมรักพวก VW classic (โดยเฉพาะ Type3 squarebackเนี่ยสุดๆ)
และ ญี่ปุ่นตัวแรงยุค 90 (Supra,RX7,R32 33 34) ชอบมาก

แต่ไม่ชอบเบนซ์อย่างไม่มีเหตุผล (ขออภัยด้วยนะครับสำหรับคนรักเบนซ์)
กลับกัน กลับชอบ BMW/Audi อย่างไม่มีเหตุผลด้วยเหมือนกัน

แต่ผมว่าคงเป็นเพราะว่าวัยกับความคิดที่ยังไม่คิดจะซื้อรถจริงๆจังๆแบบผมมั้ง เลยไม่ได้มองลึกถึง สมรรถนะ
ตอนนี้มองแค่ว่า VWคลาสสิค มันสวย น่าอนุรักษ์ ขับแล้วเท่ เด่น
ส่วนพวก ญี่ปุ่นตัวแรง90นี่อาจจะมากับเกมและหนังในช่วงที่เป็นวัยเด็ก วัยจดจำอะไรได้ขึ้นใจง่ายๆ
แล้วก็ ที่ชอบ BMW/Audi มากกว่า MB นั้น ผมว่าตามข้างบนอ่ะครับ วัยยังไม่ถึงเวลาซื้อรถไม่ได้มองลึก
รู้แค่ว่าเบนซ์มันไม่เห็นสวยเลย(ในสายผม)คนแก่ขับ(ขออภัยคนหนุ่มที่ขับเบนซ์นะครับ555) แถมวิ่งกันเยอะแยะ
พาลคิดไปถึงว่า เป็นค่านิยมคนไทยรึเปล่า คนรวยต้องขับเบนซ์ ไรแว๊ ต้องBMW สิ โหว หน้าตามันหล่อจริงๆ
วัยรุ่นกับก็เท่ คนมีอายุขับก็ดูดี อะไรทำนองนี้แหละครับ ทั้งหมดนี้ความเห็นส่วนตัวของเด้กที่อาจยังคิดอะไร
ไม่ทั่วคนหนึ่งนะครับ ขออภัยหากทำให้พี่ๆบางท่านไม่พอใจ
ไม่แน่ในอนาคต ผมอาจขับเบนซ์ก็ได้ ใครจะรู้ ความคิดของคนผมว่ามันเปลี่ยนได้เรื่อยๆแหละ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เกลียด New Vios ครับ

เห็นแล้วสะเทือนใจ  :'(
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ jones

ถ้าพูดถึงแบรนที่ไม่ชอบก็ฮุนได ไอฮัทสุ นาซ่า เชอร์รี่และรถจีนทุกยี่ห้อแหละครับ ไม่ชอบรถทุกๆรุ่นของพวกนี้ ทั้งรูปร่างน่าเกลียด ทุเรศ ไม่สวย ภาพลักษณ์ คุณภาพห่วยแตก(ถึงแม้นว่าฮุนไดเดียวนี้จะดีขึ้นแล้วก็ตาม)

ถ้าพูดถึงรุ่นก็ toyota avanza ,innova ,isuzu d max หรือมิวเซเว่นด้วย รถไรก็ไม่รู้ ไม่สวยเลย ไม่ว่าจะมองยังไง

ขอโทษคนที่ใช้รถรุ่นที่กล่าวมาด้วยนะครับ ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมไม่ชอบรถอะไรก็ตามที่ผู้คนพากันบอกว่าเป็นรถดี ทำไมไม่ซื้อล่ะ
รถอะไรก็ตามคนยิ่งเชียร์ให้ผมได้ยินมากเกินขีดจำกัด ผมจะเกลียดรถรุ่นนั้นโดยอัตโนมัติ
อันนี้คือนิสัยแปลกที่เป็นกับทุกด้าน แน่นอน ผมมีคติเดียวกันกับคนที่วันๆไม่ทำอะไรนอกจาก
บอกให้ผมลดความอ้วน เจอกันทีไร พูดทุกครั้ง

รถอย่าง Toyota Camry, Corolla, Ford Fiesta, Honda CR-V และ Civic เป็นต้น

ส่วนรถอะไรที่ผมชอบ? หลายครั้ง รถที่ผมชอบคือรถที่พอผมพูดว่าจะซื้อแล้วมีแต่คนบอกว่ามึงบ้าหรือเปล่าวะ
เพราะเมื่อมีคน challenge ในความคิดของเรา มันจะกระตุ้นให้ผมหาข้อดีมาโต้แย้งโดยอัตโนมัติ

รถอย่าง Saab 9000, Subaru Old'Legacy, Nissan Tiida เป็นต้น

ลงท้ายน่ะเหรอ..หึหึ Civic กับ CRV แค่นั้นก็มี 3 คันในบ้าน และ Nissan Tiida กับ Legacy ก็อยู่ด้วยเช่นกัน
ไปๆมาๆ ท้ายสุด อารมณ์ไม่ได้ชนะเหตุผลและความเหมาะสมหรอกครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Eddy5659

คงเหมือนๆกันแหละครับ

ก่อนที่ผมจะถอยคัมรีคันนี้ ตอนแรกก็ทำใจเปิดรับทั้ง G8, Teana, ACV40
แต่พอไปดู G8 แค่ดูเลยนะ เข้าไปในห้องโดยสาร ผมออกจากศูนย์เลย ทั้งๆที่เซลล์พยายามให้ลองขับ ก็ไปขับ
ยอมรับว่ารถดี แต่ด้วยอคติที่มี ก็ไม่เอาซะงั้น รู้สึกว่าล้านกว่าบาท ภายในมันควรดูหรูกว่านี้ ส่วนตัวล้วนๆ เลยนะครับ

ต่อมาไปลอง teana ชอบทุกอย่าง รถนิ่ม ภายในดีโคตร อารมณ์ขณะขับก็ดีมาก ไม่ได้เป็นอย่างที่คิดไว้ตอนแรก
แต่ติดเรื่องที่มันดูแก่ไปนิด ทั้งๆที่ก็รู้ว่าใส่ชุดแต่งหมื่นนิดๆ ก็ดูหนุ่มขึ้นมาโข แต่ก้ไม่เอา

สุดท้ายไปดู ACV40 ซึ่งเป็นรถที่ผมมีอคติแต่แรกเพราะมันเกลื่อน บอกเลยว่าภายในคันที่ดูห่วยมาก เป็นรถ Test drive แต่เซลล์พาไปดูรถในโกดัง
เป็น 2.0G Extremo สีขาว แบบว่าตกหลุมรักเลย ทั้งๆที่รู้ว่าซดน้ำมันมากๆ แต่ก็ไม่สนใจอะไร เพราะชอบมากๆ

การซื้อรถคันนี้เลยกลายเป็นว่าอารมณ์ล้วนๆ ทั้งๆที่อ่าน Review และเก็บข้อมูลแล้วที่เลือกไว้ในใจคือ G8 เบอร์1 Teana เบอร์ 2
ส่วน ACV40 ไม่อยู่ในความคิดเลย แต่สุดท้ายก็เสร็จพี่ TOYOTA
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Fly to dream

มีคนที่ใช้รถยี่ห้ออื่นแล้วมาแขวะ แล้วบอกว่ารถเราแย่บอกว่ารถมันดีทั้งๆที่ไม่เคยใช้ เราอะไรแบบนี้ทำให้เกลียดรถนั้นไปด้วย
หรือไม่รถที่มันอยู่เต็มถนนไปหมดไปไหนก็เจอ  แต่เจอแล้วไม่เจอธรรมดา  ขับกร่างด้วยนี่ทำให้พลอยเกลียดไปอีก

ตอนนี้บอกตามตรงทั้งๆที่มี Fortuner อยู่แต่ก็เกลียดของคนอื่น แต่ของตัวเองดันไม่เกลียด นะเออ
เกลียดโตโยต้าแต่กลับชอบ โตโยต้าหลายรุ่น เกลียดฮอนด้าแต่เกลียดไม่จริง เกลียดแค่ ซีวิค เพราะคนๆนึง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ prai

ผมไม่ชอบและมีอคติกับ "ยาริส" ครับ ไม่รู้รถอะไรทำออกมาได้ยังไง แต่งแล้วก็งั้นๆ
นอกนั้นเฉยๆ นะครับ รุ่นเดียวจริงๆ

methus zaa

ผมเกลียด toyota etios รถอะไรก้อไม่รู้หน้าตาน่าอัปลักษณ์แต่ก้อแอบน่ารักนิดๆนะครับ ;D อีกคันนึงคือ mitsuoka galue รถอะไรก้อไม่รู้ แถมยังเอาเครื่องเขา เอาบอดี้มาใส่อีก ทุเรศมากๆคันนี้แหละที่เกลียดที่สุด

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมไม่ชอบ FORTUNER สักเท่าไรนะ ทั้งๆที่ก็ใช้อยู่

ผมว่า1.3ล้าน มันน่าจะทำได้ดีกว่านี้นะ

ออฟไลน์ pbr400r

• Newbie
  • *
ผมชอบนิสสัน มารช์ แต่ไปๆมาได้ city ส่วนที่ไม่ชอบคือ toyota ทุกรุ่นที่ขายในไทย ยกเว้น คัมรี่ครับ

ออฟไลน์ lufi

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมก็ โตโยต้า แบบว่ารถอะไรออกแบบง่ายๆไม่สวย รถก็ไม่ดีเท่าไร แต่คนไทยกลับระดมกันซื้ออุตลุต ด้วยเหตุที่ว่าขายต่อได้ราคา
                   ทำให้โตโยต้าได้ใจว่า ไม้ต้องทำรถดี ออฟชั่นมีน้อยกว่า แต่ราคาแพงกว่าคู่แข่ง  ยังงัยคนไทยก็ โตโยต้า ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

สำหรับผมก็ โตโยต้า แบบว่ารถอะไรออกแบบง่ายๆไม่สวย รถก็ไม่ดีเท่าไร แต่คนไทยกลับระดมกันซื้ออุตลุต ด้วยเหตุที่ว่าขายต่อได้ราคา
                   ทำให้โตโยต้าได้ใจว่า ไม้ต้องทำรถดี ออฟชั่นมีน้อยกว่า แต่ราคาแพงกว่าคู่แข่ง  ยังงัยคนไทยก็ โตโยต้า ;D

เห็นด้วยกับความง่ายๆ บ้านๆ ของโตโยต้า

แต่ออฟชั่นนี่ เข้าใจผิดมั้งครับ โตโยต้าเป็นประเภทอัดออฟชั่นครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ PuppyKak

เห็นด้วยกับความง่ายๆ บ้านๆ ของโตโยต้า

แต่ออฟชั่นนี่ เข้าใจผิดมั้งครับ โตโยต้าเป็นประเภทอัดออฟชั่นครับ

ผมว่ารถของ Toyota ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกอ่ะครับ ตามความคิดผมนะ

มันจะออกอารมณ์ รถพื้นฐาน

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่า จขกท ก็มีเหตุผลนั้นแหละ ครับ เพียงแต่เป็นเหตุผลส่วนตัวเท่านั้นเอง
ผมว่าทุกคนก็เป็นอย่าง จขกท แหละ เพียงแต่จะมองมุมไหนกัน

Phongrapee

โตโยต้าคือรถที่ไม่ได้เรื่องที่สุด ส่วนนิสสันคือรถที่ดีที่สุด (นับเฉพาะรถญี่ปุ่นนะครับ) แต่นั่นก็ด้วยจากคำบอกเล่าที่ผมได้ยินมาเมื่อตอนเป็นเด็ก มันก็ติดหัวมาอยู่ระยะนึง แต่เมื่อโตขึ้นได้ศึกษา ได้อ่าน ได้ขับ ผมก็คิดเอาได้ว่ารถทุกยี่ห้อต่างก็มีจุดเด่นจุดด้อยในตัวของมันทั้งนั้น

ถามว่ามีเกลียดมั๊ย คงไม่มี แต่ถ้ารักมาก ก็คงเป็น Honda Civic EG 4Dr คันที่ผมใช้อยู่ แต่อย่างไรก็ตาม ยี่ห้อที่ผมยังชื่นชมอยู่เสมอก็คือ Nissan และเมื่อเจ้า Civic ถึงวาระ ผมก็กำหนดไว้แล้วว่าผู้ที่จะมารับช่วงต่อก็คือ Tiida ครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
มีหลายรุ่นเลยที่ผมไม่ชอบเอามากๆ ไม่ใช่เพราะรถไม่ดีนะครับแต่เป็นอัคติของผมเอง

ส่วนใหญ่คงเพราะคนขับรถรุ่นนั้นมันชอบขับกวนบาทา หรือไม่ก็รถที่ใครๆก็พูดถึงกันว่าดีมากกก เท่มากกก อยากได้สุดๆ

อย่าง Camry รุ่นที่แล้ว ผมไม่ชอบเลย เข้าขั้นเกลียด เกลียดไฟท้าย เกลี่ยดคนขับกวนๆ
Vigo กับ Fortuner อันนี้เกลี่ยดสุดๆ เพราะอะไรหลายๆคนคงรู้
Vios เกลี่ยดเพราะชอบขับซิ่งกันจัง หลอนว่ารถมันแรง

พักหลังๆผมเริ่มเกลี่ยด Civic เพราะใครๆก็ชอบมองว่ามันสวย มันแรง อย่างกะรถเทพ หลายๆคนที่รู้จักชอบเพ้อฝันว่าจะต้องซื้อมาขับให้ได้ ซึ่งมันตรงข้ามกับผมที่ยังไงๆก็ไม่ยอมขับหรอกรุ่นเนี้ย!

และที่ฝังใจคือ BMW ครับ รถเทพ ใครขับนี่อย่างกับพระเจ้า รู้ว่ารถมันดีจริงๆ แต่ไม่ชอบเอาซะเลยที่คนชอบยกยอมันเกินเหตุ อะไรๆก็บีเอม ขับบีเอมแล้ว เท่ หล่อ รวย สาวหลง ผมแอนตี้มาก (แต่ก็ยังอยากได้อยู่นะ)
และอีกอย่างคนขับบีเอมบางคนชอบดูถูกรถขับหน้าว่ามันห่วยอย่างงี้งั้นงู้น อยากจะถามจริงๆว่าขับหลังของบีเอมมันเทพขนาดนั้นเลยเหรอ? บินได้เลยไหม?

ส่วนที่ชอบแบบไม่มีเหตุผล แบบเข้าขั้นหลงไหลก็ Saab, Subaru, Audi ครับ รู้สึกไปเองว่ามันเจ๋งสุดๆ ชอบมากกกกกกกก

ต้องขอโทษคนที่ใช้รถที่ผมมีอัคติด้วยนะครับ ผมมันคนอัคติแรง
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ผมว่ามันเรื่องปกติครับ ความรู้สึกมันเป็นเรื่องปกติ ไม่งั้นถ้ามีเหตุผลอย่างเดียวคงเป็นพวก Spock ไปแล้ว 555+ แต่ในความเป็นจริงมันก็ขึ้นกับว่าเราจะให้

อารมณ์หรือเหตุผลมาส่งผลต่อความคิดเรามากกว่ากัน ยกตัวอย่างครับ ทำไมคนเรามองผู้หญิงสวย หรือชอบผู้หญิงไม่เหมือนกัน ดาราหลายคนคนบอกว่าสวยมาก

แต่สำหรับผม เพื่อนที่คณะหลายคนยังสวยกว่า  และรถก็เหมือนกันละครับ มีชอบ ไม่ชอบ เป็นธรรมดา

แต่ในกรณีนี้ บอกตรงๆว่าไม่ชอบ Vios และ Mazda2 Sedan ครับ Vios มองแล้วรู้สึกกลมๆ ทู่ๆ บอกไม่ถูก ส่วน 2 sedan นี่ก็รู้สึกตลก ท้ายมันกลมๆใหญ่ ล้อเล็กๆไม่

ค่อยสมดุลอ่ะครับแต่ Hatchback นี่สวยเลยนะ ส่วนพี่ Fortuner นี่ก็ไม่ชอบเพราะคนขับบ้าพลัง ขับอยู่ดีๆชอบมาจี้ท้ายครับ 55555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2010, 23:00:59 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

Chariot

;) Chariot likes this.

ออฟไลน์ vellcap

ขออภัยอย่างมากก่อนพิมพ์เลยนะครับ เพราะ มันขัดใจพี่ ลุง น้า มากแน่ๆครับ
ไม่ชอบแบบไร้เหตุ เปิดใจยอมรับยังไง ก็ยังกลับมาไม่ชอบเหมือนเดิม Nissan Tiida Latio 4Dr. , March , Teana J32 , X-trail รุ่นปัจจุบัน  
Toyota Corolla Altis รุ่นปัจจุบัน , Vios Minor Change MY10 , Yaris Minor change
Honda City ตั้งแต่รุ่น อุทัยเทวีติดล้อ จนถึง ZX , Jazz G1        Isuzu D-MAX        BMW 3-Series E90 ตัวแรก        Mitsubishi Pajaro Sport    
Ford Focus Minorchange , Fiesta        และ รถยนต์จากจีนทุกรุ่นที่ขายในไทย โดยเฉพาะ Chery QQ ยกเว้น Naza Forza

ส่วนพวกที่ชอบแบบไร้เหตุผลเนี่ยก็ BMW   Porsche   Audi   Bentley   Lexus   Mini  เกือบทุกรุ่น
Nissan Cefiro , Tiida 5 Dr. , 350Z , X-trail รุ่นที่แล้ว , Teana J31 , Sunny Neo
Honda Accord , Jazz G2 , CRV G2 , Odyssey            Chevrolet Zafira        Seat Alhambra
Toyota Camry ตั้งแต่ ACV30 , Fortuner , Vigo , Tiger Minor Change , Sport Cruiser , Sport rider , Wish , Vios รุ่นแรก , Land Cruiser , Estima , Grandvia , Alphard , Vellfire
Mitsubishi Pajero(แท้) , Space wagon          Ford Escape รุ่นแรก , Focus ก่อน Minor Change , ranger รุ่นแรก         Volvo 3 ประตู & 5 ประตูทุกรุ่น
Saab ตั้งแต่ปี 99 เป็นต้นมา        Subaru Outback , Legacy , Impreza , Forester , Tribecca
Mazda RX-8 , CX-7 , 5 , CX-9

ปล.ผมพิมพ์มาได้ยังไงเยอะขนาดนี้เนี่ย    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 00:59:32 โดย vellcap »

ออฟไลน์ nicsjerry

ไม่เคยคิดจะชอบ ToYOTA ทุกรุ่นเหลือ แคมรี่ ไฮบริด     ไม่ชอบ โปรตอนรถเอาใจชาว....   นิสสันมาร์ชเพราะว่าดูแร้วมานกระป๋องๆแต่ชอบเทียน่าสวยก่าแคมรี่แอคคอด   
 นอกนั้น    ก้อชอบหมด  All  New MAZDA3     FordFiesta     Misu EX   Honda CIViC

ออฟไลน์ Nut_K

Ford Foesta sedan กับ Mazda 2 sedan ครับ

ดูแล้วมันขาดๆเกินๆยังไงก็ไม่รู้อะ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
เกลียด พี่โต ยกตระกูล ครับ

รถอะไรบางเท่าฝากระป๋องนม หน้าตาอุบาท(โมเดลใหม่ ก็ไม่สวย) ราคาก็แพง ดันวิ่งกันเกลื่อนประเทศ แถม ราคาขายต่อดีอีก

อิโก้ กะ ฟอจูน ฝนตกขับกันช้าๆๆหน่อยสิครับ เกือบเหมาบนวงแหวนซะแล้วว -...- หมุนซะ

รัก โอเปิ้ล อย่างไม่มีเหตุผล

ปล.ส่วนตัวนะครับ อย่าคิดมาก อิอิ  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 07:27:16 โดย kittyilove »
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ CRO

เกลียด พี่โต ยกตระกูล ครับ

รถอะไรบางเท่าฝากระป๋องนม หน้าตาอุบาท(โมเดลใหม่ ก็ไม่สวย) ราคาก็แพง ดันวิ่งกันเกลื่อนประเทศ แถม ราคาขายต่อดีอีก

อิโก้ กะ ฟอจูน ฝนตกขับกันช้าๆๆหน่อยสิครับ เกือบเหมาบนวงแหวนซะแล้วว -...- หมุนซะ

รัก โอเปิ้ล อย่างไม่มีเหตุผล

ปล.ส่วนตัวนะครับ อย่าคิดมาก อิอิ  :P

+1 (สำหรับผมนะ)
สำหรับผมและที่บ้านไม่มีเหตผลอันใดในการชอบหรือเกลียดรถยื้ห้ออื่นๆ แต่ Toyota นี่แบนยกตระกูล อย่าคิดว่าจะได้แอ้มเงินกระเป๋า ให้สวยดีเลิศยังไงก็ไม่ซื้อ ( ไม่มีเหตุผลเอามากๆ ฮิฮิ ) อาการมาออกมากตอนผมขับ astina นี่แหละ คนชอบมาบอกว่าไม่ซื้อ toyota ละขายต่อได้ราคา ( ตรูซื้อมาขับไม่ได้ซื้อมาขายต่อนะเฟร่ย ) ในทางกลับกันผมคิดว่าหากผมขับ toyo..
ผมอาจจจะไปนอนนิ่งแถวๆโค้งพังงาก็ได้ ( ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ว่าช่วงล่างพี่โตไม่ดี แต่ไม่ดีพอสำหรับผมแหละ :x ) เป็นความชอบส่วนตัวล้วนๆนะครับ ขออภัยสำหรับท่านที่ขับ Toyo.. ด้วยครับ

ออฟไลน์ motion

บอกได้แค่ว่า ไม่ชอบโตโยต้า แค่นั้นอ่ะ (เหตุผลเหรอ เหมือนหลายๆ ท่านข้างบนอ่ะครับ เอามารวมๆ กันเลย)

ส่วนรถยนต์ที่ชอบ เยอะมากในโลกใบนี้ ฯลฯ

และชอบเป็นพิเศษคือ Volvo xc70 ทั้งรุ่นก่อนหน้านั้นและโฉมใหม่  แต่ไม่เคยใช้  :'(

ออฟไลน์ Nioka

มันก็หลายรุ่นนะครับที่เกลียดอะ ไม่ชอบสวนตัว มีเงินก็ไม่ซื้อ ด่าอีกตะหาก

แต่บางครั้งความคิดเหล่านั้นต้องเก็บไว้ในใจบ้าง

และเวลาอธิบายสำหรับคนที่สนใจรุ่นเหล่านั้น จะยกเป็นเหตุผลมาให้ฟังว่าทำไมมันถึงไม่ควรจะซื้อ

อย่าง ตัวอย่างที่ผมคิดว่า อคติกับมันมากๆ คงเป็น mz3 5d 1.6 ตัวเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย (ที่พูดมาตรงใจเกือบหมดเลย)

ไม่ใช่ว่าเห็นแล้วมีอคตินะครับ แต่อคติเกิดจากการใช้งานจริงๆครับ  (ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่)