ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านติดสัญญาณกันขโมยหน่อยครับ  (อ่าน 11350 ครั้ง)

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
เนื่องจาก ตอนปี2012 ช่วงโครงการรถคันแรก ญาติผมได้ซื้อ Nissan almera รุ่น E CVT ซึ่งไม่มีกันขโมยมาจากโรงงาน เป็นกุญแจไขธรรมดาครับ

เลยขอเซลล์แถมเป็นสัญญาณกันขโมย+กุญแจรีโมทให้ ซึ่งรถคันนี้ไม่ค่อยได้ใช้ครับ แต่ญาติก็บอกว่าไม่โอเคกับกันขโมยมาตลอดๆ แต่ช่วงที่ผ่านมาไม่ค่อยมีเวลาเท่าไร เลยไม่ได้หาข้อมูลเรื่องกันขโมย

จุดที่ไม่โอเคกับกันขโมยของแถมตัวนี้คือ ระบบไวเกินไปครับ เช่น
1. ตอนดับเครื่องเติมน้ำมัน นั่งรอในรถ พอเติมน้ำมันเสร็จมาสตาร์ทใหม่ ไม่สามารถสตาร์ทได้ และรถร้องด้วย ต้องกดปุ่มunlockให้หยุดร้อง แล้วlock+ unlockอีกรอบ ถึงสตาร์ทได้
2. จอดรถในบ้าน ดับเครื่อง ไม่ได้ล็อครถ ทิ้งไว้ซักพักหรือข้ามวัน พอมาเปิดประตูอีกครั้ง รถร้องครับ

โดยรวมคือระบบไวเกินไป ไม่เมคเซนส์กับการใช้รถ เมื่อเทียบกับรถที่มีกันขโมยจากโรงงานเลย

ที่จะสอบถามคือ

พอมีร้านติดกันขโมย Nissan ที่เหมือน/ใกล้เคียงระบบจากโรงงานไหมครับ ที่กดunlock ไฟกระพริบ1ที lock กระพริบ2ที สามารถใช้งานรถได้อย่างสบายใจครับ ไม่ร้องในกรณีแบบข้อ1-2 ครับ จะร้องต่อเมื่อล็อครถแล้วมีคนปลดล็อครถได้ ประมาณนี้ครับ

ราคาได้ทุกช่วงครับ ละแวกเมืองทองธานี แจ้งวัฒนะ หรือปทุมธานีครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: แนะนำร้านติดสัญญาณกันขโมยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 21:43:13 »
นิสัย เหมือน codealram แต่จริงๆมันตั้งได้นะ ไม่ให้มันส่งเสียงน่ะครับ

รถผมติดตั้งแต่ออกรถ นี่ก็ 9 ปีแล้ว ไม่เคยงอแง .. เติมน้ำมันเสร็จ จะสตาร์ทเครื่อง ก็กด unlock ทีนึง / จอดอยู่บ้าน ไม่ได้ล็อค มาเปิดประตู อันนี้ปกติ ไม่ร้อง (เพราะตั้งปิดเสียงไปแล้ว) แต่รถจะสตาร์ทไม่ติด ต้อง unlock ก่อน

เอาเป็นว่า คุณลองดูคู่มือนะครับ ผมว่า มันตั้งได้ครับ

เพราะเอาเข้าจริง มันก็มีประโยชน์ เวลาเราไปจอดในที่สาธารณะ แล้วเกิดลืมล็อครถ โจรมา ก็สตาร์ทไม่ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: แนะนำร้านติดสัญญาณกันขโมยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2020, 08:39:05 »
ลองดูของ ABT รุ่นอัพเกรดครับ
จะใช้รีโหมดเดิมเลย ไม่ต้องพก2ตัว กดทีเดียวเหมือนล็อครถปกติ แต่ระบบกันขโมยจะทำได้

ตัว Shock sensor ปรับระดับได้ ตั้งตามใจเราเลย จะเอาให้หนักเบาขนาดไหน ตั้งเองได้ง่ายๆ

เค้ามีบริการมาติดตั้งถึงที่บ้าน (มีค่าเดินทาง)

มีประกันสินค้า 1 ปี แถมประกันรถหาย+ไปไหม้ 1 ปี

แนะนำเพิ่มตัว อุลตร้าโซนิคด้วย +1,000 บาท ตัวนี้เวลามีคนกรีดกระจกเอื้อมมือมาจะร้องเลย

ตอนผมซื้อน่าจะ 3,500 บาทมั้งครับ มีโปรมาเรื่อยๆ

ผมใช้อยู่ก็โอเคนะ(จะโดนว่าเป็นหน้าม้าไหมเนี้ย ::))