ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเครื่องเสียง Fortuner อยากได้คำแนะนำครับ  (อ่าน 3223 ครั้ง)

ออฟไลน์ lizajeed

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ตอนนี้เครื่องเสียง Fortuner ที่ติดรถมามันเริ่มจะเสียแล้วอะครับ เปลี่ยนโหมดเองบ้าง เสียงออกไม่ท่ากันบ้างอะไรแบบนี้
เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่ามีชุดเครื่องเสียงไหนบ้างครับที่คุณภาพเหมาะสมกับงบที่ไม่เกิน 15,000 บาท
เน้นเล่นเพลงกับ Iphone ครับ ถ้าดูหนังได้ด้วยยิ่งดี ขอบคุณครับ

อีกคำถามครับถ้าผมอยากให้ดูทีวีได้ด้วยนี่ต้องเพิ่มอีกเยอะไหมครับ แล้วลำโพงเดิมๆที่มากับรถ ถ้าเปลี่ยนฟร้อนต์อย่างเดียวจะดีไหมครับ
หรือว่าถ้าเปลี่ยนลำโพงใหม่ด้วยจะดีกว่าขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ลองดูฟร้อนพวก pioneer ที่รองรับ apple car play ครับ
ส่วนเสียง เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า ก็น่าจะเห็นผลครับ
ถ้าดูทีวี ถ้าเอาง่าย+เสถียร ก็ต้องใส่กล่องทีวีดิจิตอลไว้ในรถครับ
แนะนำเอาโจทย์ที่อยากทำไปคุยกับร้านเครื่องเสียง แล้วทำครั้งเดียวให้จบดีกว่าครับ

ควรเผื่องบไว้ครับ ของพวกนี้จะแพงตรงค่าติดตั้ง ผมว่ามีทะลุ 2หมื่นแน่ๆ

ถ้าจะทำทั้งทีแนะนำเปลี่ยนฟรอน+ลำโพงเห็นผลที่สุดครับ
ตอนนี้ผมฟังฟร้อนเดิม เปลี่ยนแต่ลำโพงอย่างเดียว เสียงต่างกันไม่มากครับ อนาคตผมคงเปลี่ยนฟร้อนแน่ๆ

ออฟไลน์ Tien.W

แจ้งลบให้ละ เดี๋ยวคงกระเด็น พร้อม login
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2020, 15:42:23 โดย Tien.W »

ออฟไลน์ arnuparbl

• Full Member
กระทู้แปะลิงก์แปลกๆ เดี๋ยวนี้เนียนขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
กระทู้มีของแถมด้วย

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
กระทู้แปะลิงก์แปลกๆ เดี๋ยวนี้เนียนขึ้นนะครับ

เห็นโพสนี้ ต้องกลับขึ้นไปหาดูเลยครับ เนียนจริงๆ ไล่หาดูก็ไม่เจอ จนต้องดูโค้ดตอนตอบกลับเลยทีเดียว

ออฟไลน์ PaPaMan

เห็นโพสนี้ ต้องกลับขึ้นไปหาดูเลยครับ เนียนจริงๆ ไล่หาดูก็ไม่เจอ จนต้องดูโค้ดตอนตอบกลับเลยทีเดียว

link อยู่ตรง "เสียงออกไม่ท่ากัน" สระเอของคำว่า "เท่า" ครับ
ลิงค์กระจึ่งนึงแค่นี้ก็เอา ใครมันจะไปคลิ๊ก ...

ออฟไลน์ [J]e[w]

สมาชิกใหม่ตั้งกระทู้แรกต้องสังเกตไว้ก่อนเลย ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ dht_tubes

เวปพนันแทบทั้งนั้น รับงานมาก้อก้มหน้าก้มตาทำไป ไม่สนใจอะไรทั้งนั้น