ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่จิมมี่และผู้รู้ เรื่อง เครื่องเสียง New city กับ iPhone  (อ่าน 5239 ครั้ง)

ออฟไลน์ spiralis

• Newbie
  • *
ผมใช้ city รุ่นท๊อปอยู่ครับ
ปกติจะต่อเครื่องเสียงกับ iPhone ทาง USB
ซึ่งก็ใช้งานได้ปกติครับ ชาร์ตไปด้วยในตัวเลย ^^

แต่พอผมอัพ iphone เป็น iOS 4 แล้วมันต่อไม่ได้อะครับ
เสียบ usb แล้วมันชาร์ต แต่เล่นเพลงไม่ได้
มันขึ้นว่า connect retry
ผมสามารถเอาเครื่องเสียงไปอัพใหม่ได้มั้ยครับ หรือต้องทำยังไงครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
มันมีทางออกอีกทางครับ หาซื้อสาย AUX ที่มันเป็นตัวผู้ทั้งสองด้านอะครับมาเสียบ ก็ใช้ได้ละ เปิดเล่นจาก iTune ไปเลย  ;)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
รบกวนถาม จขกท. ว่าใช้ FM 4.XXX อะไรครับ  ไม่ทราบว่าลองลง 4.1 หรือยัง

• Newbie
  • *
มันมีทางออกอีกทางครับ หาซื้อสาย AUX ที่มันเป็นตัวผู้ทั้งสองด้านอะครับมาเสียบ ก็ใช้ได้ละ เปิดเล่นจาก iTune ไปเลย  ;)

วิธีนี้ก็ดีครับแต่ผมอยากเปลี่ยนเพลงจากปุ่มที่พวงมาลัยได้อะครับ แหะๆ
รบกวนถาม จขกท. ว่าใช้ FM 4.XXX อะไรครับ  ไม่ทราบว่าลองลง 4.1 หรือยัง

ผมใช้ iOS 4.0 ครับ ยังไม่ได้อัพเพราะ 4.1 ยังเจลไม่ได้

ออฟไลน์ Chris Evn

ถ้า up iOS แล้วไม่ Backward compatible ก็แย่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

วิธีนี้ก็ดีครับแต่ผมอยากเปลี่ยนเพลงจากปุ่มที่พวงมาลัยได้อะครับ แหะๆ

ผมใช้ iOS 4.0 ครับ ยังไม่ได้อัพเพราะ 4.1 ยังเจลไม่ได้

เอามาแก้ขัดไปก่อนครับ อิอิ ไว้ค่อยหาทางแก้
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
iOS 4.0-4.1 มีปัญหากับการต่อ Dock เครื่องเสียงบางประเภทครับ

ปัญหานี้ น่าจะแก้ใน iOS 4.2 ที่จะมาในช่วงเดือน พย ที่จะถึงนี้ครับผม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ข่าวร้าย

ผมไม่ได้ใช้ iPhone ครับ เลยไม่รู้เรื่องนี้เลยครับ

• Newbie
  • *
iOS 4.0-4.1 มีปัญหากับการต่อ Dock เครื่องเสียงบางประเภทครับ

ปัญหานี้ น่าจะแก้ใน iOS 4.2 ที่จะมาในช่วงเดือน พย ที่จะถึงนี้ครับผม
โอ้ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
os 4.0 ท่านชาร์จ มันร้อนไหมครับ

เครื่องผม 3G ล็อตแรก(ว่ามั้ง) อัพ4.0 ชาร์จ ใน ชิติ รถ เพื่อน มันอุ่นๆๆ T T กลัว ตูม ตูม ตูม ตูม

os 3.1.3 ไม่มีปัญหาครับ 
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

• Newbie
  • *
os 4.0 ท่านชาร์จ มันร้อนไหมครับ

เครื่องผม 3G ล็อตแรก(ว่ามั้ง) อัพ4.0 ชาร์จ ใน ชิติ รถ เพื่อน มันอุ่นๆๆ T T กลัว ตูม ตูม ตูม ตูม

os 3.1.3 ไม่มีปัญหาครับ 

เท่าที่เห็นก็ปกติดีนะครับ เดี๋ยวลองไปสังเกตดูให้ครับ (ของผม 3GS)

ออฟไลน์ JIRATH

ผมต่อกับใน vw cc โดยสาย cable จากในรถ มีปัญหาเหมือนกันครับ มันบอกว่าเข้ากันไม่ได้ แต่พอผมกด Dismiss ปุ๊บ เอ้า..เล่นได้ซะงั้น

ตอนนี้อัพเป็น 4.1 ยังไม่ได้ลองเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T