ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 5แสน หา SUV มือสอง (ไม่เอา PPV) ตอนนี้มีรุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับ  (อ่าน 5538 ครั้ง)

ออฟไลน์ archnine

• Newbie
  • *
ตั้งงบ 5แสน หา SUV มือสอง (ไม่เอา PPV)
เน้นเครื่องใหญ่ๆ เบนซิล ขับทางไกลและในเมือง ได้ทั้งรถยุโรปและรถญี่ปุ่น
ตอนนี้มีรุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2020, 19:22:57 โดย archnine »

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member

ออฟไลน์ tnp_super

Harier ปีประมาณ 08-10

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
Harrier gen2 อีกเสียงครับ ตามพี่เม้นบนเลยครับปี08-10

ออฟไลน์ Thanyanon

crv g4 ครับ  ปัญหาจุกจิกน้อยครับ  อะไหล่หาง่าย

ออฟไลน์ bmmac

crv 2.4 ครับ เตรียมงบเก็บงานด้วยนะครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้าเอาแบบมีอะไหล่เหลือเฟือก็คงต้องเป็นรถตลาดๆอย่าง crv

ที่เหลือ มองซ้ายมองขวาแล้ว ทำใจเลยครับ
Harrier ที่น่าใช้ แต่อะไหล่ภายในบางตัวที่กรอบ แตก หัก ต้องหาจาก ebay อย่างเดียว ถ้ารับตรงนี้ได้ ก็จัดเลยครับ สนุกไปอีกแบบ

ออฟไลน์ mickey47

ถ้าสนใจดีเซลผมว่าCaptiva เครื่องดีเซล2.0  ก็ดูน่าใ้ช้ดีนะครับ​ ราคาก็ประมาณ​ 5แสน​ ตัว​top​ ขับ4​ ได้ปี​ 15​ 16​มั้งครับ​ ส่วนราคาน้อยกว่า5แสนก็ได้ปีเก่ากว่านั้น

ถ้าเบลซินผมก็คงไป​ crv gen4

ออฟไลน์ NoName__???

Harrier Gen2 เครื่อง 3000CC วิ่งทางไกลสบายหายห่วง นุ่มแน่น เงียบ
อะไหล่กรอบแตกยังไม่เคยเจอ อะไหล่มีทั้งเบิกในไทย ของเทียบ สั่งญี่ปุ่น และเชียงกง เยอะแยะมากมาย

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
CR-V G4 เครื่อง 2.4 ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

CRV G4 2.4 อีกเสียงครับ งบนี้ น่าจะได้ตัวก่อน MC เกียร์ไม่ใช่ CVT

ทนๆ ถึกๆ ปัญหาน้อย

ถ้าย้วยไป เปลี่ยนโช้คสักชุดก็จบ

ออฟไลน์ 3ankok

CRV onlyครับ
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ POKKHET

คงเป็น crv ครับ

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
CX-5 2.5 skyactive G

ออฟไลน์ boogie2020

Xtrail คับ  ปีใหม่ ๆ เพียบ ราคาร่วงเละเทะ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ The_Wizard

ถ้าเอาความสบายใจ ไป CRV เลยครับ หรืออีกตัวที่น่าเล่นก็ X-Trail
ส่วนตัวผมใช้ captiva LTZ AWD เบนซิน ราคามือสองตอนนี้ผมว่าคุ้มค่าคุ้มราคามากๆ สมรรถนะดีใช้ได้ ติดที่อืดไปนิด ถ้าซ่อมถึงผมว่าไม่ได้ดูจุกจิกน่าปวดหัวเท่าไหร่ เอามาเก็บงานนิดหน่อยใช้ได้ยาวๆ อะไหล่ใหม่แท้นอกศูนย์-เทียบ มีราคาไม่แพง (ต้องศึกษาแหล่งอะไหล่) ภายในกว้างขวางกว่า CRV ทั้ง G4 G5 โดยรวมแล้วพอใจ แต่ดีเซลผมมองว่าถ้าดูแลมาไม่ถึง มันค่อนข้างจุกจิกพอสมควร

ออฟไลน์ aum_nattha

เชียร์ Lexus RX300 / Harrier (Gen 2) ครับ เพราะผมก็ซื้อมือ 2 มา ใช้งานวิ่งประจำวันทุกวันด้วยครับ วิ่งทางไกล กทม.-เชียงใหม่ สบาย หายห่วง แต่ว่า!! ได้รถมา เก็บงานให้เรียบร้อยก่อนนะครับ พวกซีล ท่อยางต่างๆ แล้วใช้ยาวเลยครับ เผื่อเก็บงานซัก 1.5 แสนบาท ทุกวันนี้ก็ไม่ใช้รถเก๋งแล้วครับ คันนี้สบายใจกว่า ไม่ต้องกังวลสภาพถนน นุ่ม ใหญ่พอควร ถ้ารับกับการกินน้ำมันทางไกล 9.5-10 km/l ในเมือง 6-7 km/l ได้นะครับ  ;) เพราะมันเป็น All Wheel Drive ครับ (อารมณ์ subaru) ไม่ใช่ขับ 2 ด้านหน้า แล้วค่อยขับ 4 เวลาเจออุปสรรค แบบรถส่วนใหญ่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2020, 15:22:07 โดย aum_nattha »
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ Staples

เพิ่มงบหน่อย น่าจะได้ Suzuki XL7 ป้ายแดง

ออฟไลน์ archnine

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
ตอนนี้คงลองไปศึกษา harrier ตามที่แนะนำก่อน ฟังดูแล้วน่าจะใช้ได้ยาวๆเลย
ปกติผมเองเล่นรถเก่าอยู่ เลยไม่ค่อยห่วงเรื่องซ่อมบำรุง ขอแค่เครื่องเกียร์ไม่พังก่อนโอเวอฮอลก็โอเค

ท่านใดมีความเห็น bmw x5 e53 บ้างมั้ยครับ