ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟหน้า LED ขั้ว H4 = ใช้ดีไหมครับ  (อ่าน 54069 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
Re: หลอดไฟหน้า LED ขั้ว H4 = ใช้ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 10:20:43 »
ถ้าบอกว่า LED ใส่โคมรีเฟลกเตอร์แล้วแยงตา อยากให้ลองพวก F2 F3 F4 ของแท้ สว่างมาก cut off คมไม่ต่างจากรถรุ่นใหม่ๆที่เป็น LED reflector เลยครับ ไม่แยงตาแน่นอน
แต่ถ้าแสงขาวมาก ก็จะจับพื้นถนนไม่ค่อยดี ในกรณีฝนตกครับ สว่างกว่าพวก Osram Philipe ในตัวอย่างเยอะด้วยครับ

F2 F3 F4 ของแท้ที่ว่า = มันคือหลอดไฟแบบไหนอ่ะครับ ??

หาซื้อได้ที่ไหน & ราคาประมาณเท่าไร & มีแบบแสงสีเหลืองไหมครับ

ขอบคุณครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??