ผู้เขียน หัวข้อ: BMW f30 320d อยากจะใช้ยาง ธรรมดาแล้ว อยากได้คำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 13338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Steve_Davis

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้มองใว้ 3 ตัวคือ
RE004
S001
PS4

ไม่ทราบเอาตัวไหนดีครับ เป็นคนขับรถเร็ว ชอบจี้ตูด มุดๆ แซงทางโค้ง เบรคหัวทิ่มครับ
แนะนำชุดปะ + pump ลมให้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ BigCat

• Hero Member
Ps4 ครับ เพิ่งไปเปลี่ยนมา ตอนแรกใช้รันแฟลต ติดรถGLA250 FL ลากมา7หมื่นโล ทั้งดัง ทั้งแข็ง
เปลี่ยนปุ๊บ เหมือนได้ฟิลลิ่งรถใหม่
ปล ร้านแถม ตัวปั้มลม พกพา ของมิชชิลินให้ครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ kez

เปลี่ยนพฤติกรรมการขับเถอะ   หลุดเมื่อไหร่ จะจบไม่สวย

ยางอะไรก็เอาไม่อยู่  ถ้าขับไม่ดี

ออฟไลน์ Tien.W

PS4 เน้นนุ่ม เงียบ ใกล้ยาง comfort แต่เกาะถนนสำหรับผมงั้นๆ เจอแอ่งน้ำมีเหิน ยางหมดสภาพไวมาก

RE004 ดัง กระด้าง เกาะดี จิกโค้ง ไม่กลัวแอ่งน้ำ

S001 ไม่รู้ตกรุ่นแล้ว

S007a ถ้าขับแบบคุณว่า เชียร์ตัวนี้นะ ยางแข็งกว่า PS4 สักหน่อย แลกกับการทรงตัวที่บอกว่า "คนละโลก" โค้งที่เคยจะหลุดๆ กลับเข้าได้นิ่งๆ เหมือนยางมันดูดติดถนนตลอดเวลา เสียงดังในระดับหนึ่ง .. ถ้างบถึง ก็ตัวนี้แหละ

ปล. ผมเปลี่ยนจาก PS4 มาเป็น S007a ... สำหรับผม คุ้มมาก

ออฟไลน์ tom46

ถ้ามอง S001 ไว้ตอนนี้จะกลายเป็น S007 ที่ออกมาใหม่สุด หรือถ้าฝั่งมิชลินก็ PS 4 S เห็นหลายคนว่าดีกันอยู่ แต่มีตั้งแต่ขอบ 19 ถ้าที่ใช้อยู่เป็น 18 คงต้องไปดูทาง PSS ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ InBkk

PS4 เหมาะกับคนที่ขับเร็วบนทางตรง แต่ยังต้องการความนุ่มเงียบ ไม่เน้นมุดหรือสาดโค้ง ขับแบบคุณไม่น่าจะเอาอยู่ครับ

ออฟไลน์ flybigbear

PS4 ครับ

ขับไว เป็นกันเยอะ

แต่แนะนำว่าควรลดการขับแบบจี้ตูด แซงทางโค้ง มุดๆๆ และการเบรคหัวทิ่มลงนะครับ มันอันตราย

ออฟไลน์ Maximor

• Newbie
  • *
S007a ครับ ใช้มา 1 หมื่นกิโลละ ขับ 140-160 เข้าโค้งแรงๆ เอาอยู่หมดครับ
เปลี่ยนจาก S001 RFT มา คนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ chiltunder

• Jr. Member
  • **
S007a ครับ ใช้มา 1 หมื่นกิโลละ ขับ 140-160 เข้าโค้งแรงๆ เอาอยู่หมดครับ
เปลี่ยนจาก S001 RFT มา คนละเรื่องเลย

สอบถามหน่อยใช้ S001 RFT อยู่เหมือนกันอยากทราบว่าที่เปลี่ยนเป็น S007a เป็น RFT เหมือนเดิมรึป่าว ถ้าไม่อยากถามเพิ่มว่าอาการกระด้างและแข็งน้อยลงไหม

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
PS4 ย้วยมากครับ ไม่แนะนำ
S001 ยางตกรุ่น ไม่แนะนำ
RE004 ไม่เคยใช้ เคยใช้แต่RE003 โคตรเกาะ และ กระด้างมากกว่าตัวอื่นๆ

ถ้าชอบเกาะและไม่กระด้างจนเกินไป
ยางขอบ18 แนะนำ P Zero เทพมากๆ กระทับใจสุด
ขอบ19 แนะนำ PS4S

ออฟไลน์ bingoman

ถ้าซิ่งหนักๆ ผมว่า RE ผมยังชอบมันมากกว่า S001 รันแฟลต นะครับ

RE ผมว่ามันนุ่มกว่า แต่ไม่ย้วยเลย ตอบสนองได้ธรรมชาติมากๆ   มากกว่า S001 runflat ที่จะแน้นแข็ง ไม่ย้วยก็จริง  แต่ยางกระเด้งกระดอนมากๆ 

RE ทางเปียก สำหรับคนอื่น ไม่รู้ว่ายังไง  แต่สำหรับผม ผมว่ามันรีดน้ำดีมากๆ ครับ ดีกว่า S001 อีก ทั้งๆ ที่ยางมันเป็นบั้งใหญ่มากๆ  รีดน้ำมันกลับมั่นใจใน RE มากกว่า S

ส่วน Michelin PS4 ไม่เคยลองครับ  แต่ค่ายนี้ยางนุ่ม ย้วย มาแต่ไหนแต่ไร แม้กระทั่งยาง sport entry แบบ PS3,  PS4  ซึ่งบางคนบอกว่ากำลังดี  มีความนุ่มสบาย   แต่สำหรับผม  ผมไม่ชอบความย้วยครับ มันไม่คมในโค้ง  และมันจะมีจังหวะกระโดดกระดอน ที่ลดความมั่นใจไป